• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy sau khi Resize ExtRom không khởi động đc?

Status
Không mở trả lời sau này.

a3t

Trước hết xin lỗi Mod, có thể bài này post sai quy định, nhưng gấp quá nên phải post ở đây, sau khi giải quyết xong em tự xóa ạ
Khẩn cấp. Kíu em với các bác ơi. Em đang dùng con O2s ngon lành, ngày mua về là 2003, up lên WM5 chạy mãi, vừa rồi up lên WM6 cũng chạy ngon lành. Hôm qua ngồi đọc trên forum thấy các bác dạy resize ExtRom. Thế là ngồi vọc
Đang cài WM6 rồi, phải chuyển về WM5 để cài ExtROM_Unhide_WM2k5 for BA, cài xong chạy file Repart_DOC.exe trên thẻ nhưng nó báo lỗi giống y như của bác NeverEnd
http://www.pdaviet.net/showpost.php?...&postcount=142
Thế là theo lời của bác Beelzebub em tải cái file BA_Unlocker.CAB‎ ở đấy về cài. sau đó Unlock và unhide ngon lành, chạy lại cái Repart_DOC.exe thì thấy nó báo đc 60Mb, phấn khởi quá liền tắt máy, up lại WM6.
Quá trình up vẫn ngon lành cành đào, đến bước khởi động lại thì nó cứ đứng im chỗ màn hình khởi động và không chịu làm gì nữa, đem up lại WM6 lần nữa cũng vẫn thế. Quay lại up WM5 thì tình hình cũng không thay đổi gì.
Giờ thì mong các bác phán cho em là nó bị sao ạ, có tự cứu chữa đc hay phải mất xiền thế ạ. Nếu tự cứu chữa thì dùng công cụ hoặc phần mềm gì ạ, cảm ơn các bác nhiều

a3t

Hic hic, các bác dùng BA đâu hết rồi, sao không ai giúp em thế ạ

Thanhha_2602

Hic hic, các bác dùng BA đâu hết rồi, sao không ai giúp em thế ạ
Theo kinh nghiệm của tôi bạn tháo pin ra khỏi máy,sau đó để nửa ngày,hoặc cả ngày càng tốt.Sau đó bạn lắp pin vào khởi động lại máy là được thôi
Chúc bạn thành công:D

Tuan1412

ang cài WM6 rồi, phải chuyển về WM5 để cài ExtROM_Unhide_WM2k5 for BA, cài xong chạy file Repart_DOC.exe trên thẻ nhưng nó báo lỗi giống y như của bác NeverEnd
http://www.pdaviet.net/showpost.php?...&postcount=142
Thế là theo lời của bác Beelzebub em tải cái file BA_Unlocker.CAB‎ ở đấy về cài. sau đó Unlock và unhide ngon lành, chạy lại cái Repart_DOC.exe thì thấy nó báo đc 60Mb, phấn khởi quá liền tắt máy, up lại WM6.

Đường link bạn đưa o có thực
theo như bạn nói thì bạn thực hiện quá trình resize lại trên môi trường 2005 đúng o,việc làm này chỉ có thể thực hiện được ở môi trường 2003 mà thôi bạn nhé,sao có thể làm ở 2005 được.Bạn xem kĩ lại hướng dẫn nhé
Bạn thử up lại rom 2003 gốc của BA xem

nidu29

Không được đâu bạn ơi. Máy của tôi cũng bị thế tháo ra rồi cắm sạc cũng không biết có sạc được không vì đèn không báo.

nidu29

CŨng có thể ko resize được từ môi trường wm5 nhưng vì bác phamthanhdat nói được nên mình resize thử và bây giờ thì .... muốn trở về wm3 cũgn không được nữa

Tuan1412

CŨng có thể ko resize được từ môi trường wm5 nhưng vì bác phamthanhdat nói được nên mình resize thử và bây giờ thì .... muốn trở về wm3 cũgn không được nữa
Mình chưa resize lại trên 2005 bao giờ,vì mình đọc được cảnh báo là file đó chỉ chạy trên môi trường 2003 mà thôi,muốn trở lại 2003 o được là sao hả bạn.Bạn up rom nó báo lỗi gì nói rõ hơn cho mình được o

nidu29

đang up chạy đến extender thì nó báo error 111. ko biết có sữa được nữa hay die

Tuan1412

đang up chạy đến extender thì nó báo error 111. ko biết có sữa được nữa hay die
nghĩa là nó chỉ báo lỗi khi bạn chạy exten rom đúng o vậy bạn extract ra và xoá file dùng để up date exten rom nữa chỉ up lại win thôi biết đâu được đó bạn,thử đi rồi cho mình biết kết quả nhé

a3t

Hình như vấn đề của em là đầu tiên em chạy ExtROM_Unhide_WM2k5 for BA nhưng khi chạy Repart_DOC.exe nó không đc. Em lại vào đọc bài http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=140123&postcount=142
em liền tải luôn file BA_Unlocker.CAB‎ về chạy. Khi đó thì nó mới cho chạy Repart_DOC.exe. Sau khi chạy xong thì nó ra kết quả như các bác đã biết.

nidu29

nghĩa là nó chỉ báo lỗi khi bạn chạy exten rom đúng o vậy bạn extract ra và xoá file dùng để up date exten rom nữa chỉ up lại win thôi biết đâu được đó bạn,thử đi rồi cho mình biết kết quả nhé
hic bây giờ đang đi làm ko up được rồi đó là up rom wm3 nhưng wm5, wm6 tôi vẫn up được mỗi tội không vào được win thôi. Để tối về thử xem. Cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ.

a3t

Theo kinh nghiệm của tôi bạn tháo pin ra khỏi máy,sau đó để nửa ngày,hoặc cả ngày càng tốt.Sau đó bạn lắp pin vào khởi động lại máy là được thôi
Chúc bạn thành công:D

Mod ThanhHa ơi. nếu em không tự khắc phục đc thì bác có giải quyết cho em đc không ạ, và giá cả nhiêu để em chuẩn bị ạ

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hình như vấn đề của em là đầu tiên em chạy ExtROM_Unhide_WM2k5 for BA nhưng khi chạy Repart_DOC.exe nó không đc. Em lại vào đọc bài http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=140123&postcount=142
em liền tải luôn file BA_Unlocker.CAB‎ về chạy. Khi đó thì nó mới cho chạy Repart_DOC.exe. Sau khi chạy xong thì nó ra kết quả như các bác đã biết.

Bản tool mà bạn down ở link trên là cho WM2003 mà bạn cũng nhìn thấy giao diện đó rồi đấy. ExtROM_Unhide_WM2k5 for BA nhưng khi chạy Repart_DOC.exe nó không đc thì nên quay về WM2003 và dùng cái tool của link đó:-??

thaiduong2007

thêm 1 thằng là em nữa nè .:(
cũng dùng cái BA_unlock đó mới chạy đc resize xong hard reset chọn no yes yes nhấn SMS màn hình sang màu trắng ngồi chờ nó vào win mãi ko thấy vào chọc soft thì nó đứng ở màn hình 3 màu hard reset thì nó dừng ở màn hình màu trắng :(
em chưa dám úp lại rom nhưng có vẻ như cũng lai giống như bác a3t rùi
các bác làm ơn cứu bọn em với đi .
chẳng nhìn ra cái topic này nếu ko thì đã ko có nạn nhân thứ 3:((
bác nào up em xin cái rom gốc 2003se với link die hết rồi
em đùng MDAIII

thaiduong2007

bác resize từ wm5 đúng không? Lại 1 người nữa giống như tôi ....

bác mà tìm ra cách nào hoặc nhờ đc ai thì làm ơn thông báo em 1 tiếng nhé :((
đúng là họa vô đơn chí :( vừa thất nghiệp xong lại tèo dế em thành Lão hạc rùi:((
mà bác thử quay lại 2k3 chưa vậy ?

nidu29

thử rồi nhưng không được bạn ơi, đang tìm cách nếu không được thì phải chia tay sớm với BA và wm6 thôi hic hic

Dvha79_ddt

Super V.I.P
thêm 1 thằng là em nữa nè .:(
cũng dùng cái BA_unlock đó mới chạy đc resize xong hard reset chọn no yes yes nhấn SMS màn hình sang màu trắng ngồi chờ nó vào win mãi ko thấy vào chọc soft thì nó đứng ở màn hình 3 màu hard reset thì nó dừng ở màn hình màu trắng :(
em chưa dám úp lại rom nhưng có vẻ như cũng lai giống như bác a3t rùi
các bác làm ơn cứu bọn em với đi .
chẳng nhìn ra cái topic này nếu ko thì đã ko có nạn nhân thứ 3:((
bác nào up em xin cái rom gốc 2003se với link die hết rồi
em đùng MDAIII

Bạn có thể vào link sau để tìm
ftp://ftp.xda-developers.com/BlueAngel/
Hoặc tốt hơn hết là bạn vào thẳng trang O2 mà down, nó chỉ bắt bạn nhập IMEI thôi là bạn có thể down được rồi

a3t

Bác dvha79 ơi. Vấn đề là giờ thì nó đã không khởi động đc rồi. Bác có cách nào thì chỉ giùm em, chứ em up lại 2003 nhưng không đc, cứ dc 3% là nó báo lỗi và yêu cầu thử lại, nhưng thử đi thử lại vẫn không có gì thay đổi bác à. Cảm ơn bác, em sẽ PM cho 2 cao nhân như bác chỉ dạy ạ. Cảm ơn bác lần nữa
Hà hà, hay thật đúng lúc mình nghịch hỏng, đang lên mạng kêu gào anh em giúp đỡ thì lại có 2 bác gà bám đuôi mình. Sao xui xẻo thế các bác nhể

PhamQuang

Manager
Bác dvha79 ơi. Vấn đề là giờ thì nó đã không khởi động đc rồi. Bác có cách nào thì chỉ giùm em, chứ em up lại 2003 nhưng không đc, cứ dc 3% là nó báo lỗi và yêu cầu thử lại, nhưng thử đi thử lại vẫn không có gì thay đổi bác à. Cảm ơn bác, em sẽ PM cho 2 cao nhân như bác chỉ dạy ạ. Cảm ơn bác lần nữa
Hà hà, hay thật đúng lúc mình nghịch hỏng, đang lên mạng kêu gào anh em giúp đỡ thì lại có 2 bác gà bám đuôi mình. Sao xui xẻo thế các bác nhể

Bệnh quá đơn giản, các bạn đâu có chịu đọc hướng dẫn???
Hướng dẫn Dowgrade về WM2k3 người ta đã thảo luận 2,3 năm trước rồi đó.
Bạn Up báo lỗi nguyên nhân đơn giản là tại Tool Up ROM mà thôi.
Hãy tải Tool MaUpgradeUt_noID.exe về và chạy nó để Up ROM, ROM nào cũng được cả.
Bạn hãy quay về WM2k3 tùy ý, thay đổi lại kích thước Storage hay Del. kích thước đi, sau đó hãy lên 5.0 hoặc 6.0.

Status
Không mở trả lời sau này.