• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy sau khi Resize ExtRom không khởi động đc?

Status
Không mở trả lời sau này.

nidu29

nhưng mà có Tool MaUpgradeUt_noID.exe rồi vẫn không Dowgrad được thì làm thế nào hả bác

a3t

Hic hic, nhưng vấn đề em đã tải Tool MaUpgradeUt_noID.exe về rồi bác PhamQuang ơi. Nếu khi chưa tải nó thì nó báo lỗi ID, tải thằng cu này thì hết lỗi đấy, nhưng vẫn không up đc mới nhục chứ ạ

thaiduong2007

MOD đây rồi:(( may quá !
em thi chưa chay về 2k3 vì chưa down đc . mới ngủ 1 giấc để bình tĩnh và tỉnh táo hơn 1 chút. bây giờ em thử lai đây. hy vọng là máy còn đủ pin
em thác mac chút : em vào Xda nhưng ko có MDAIII mà chỉ có của các dòng khác BA thui ko biết có sài cho MDAIII dc ko ah .
lần này mà nhầm ROM nữa thì chắc là ngải cứu:((

PhamQuang

Manager
nhưng mà có Tool MaUpgradeUt_noID.exe rồi vẫn không Dowgrad được thì làm thế nào hả bác

HTC Blue Angel (BA) không dễ chết thế đâu mà các bạn lo, trừ trường hợp chọc hỏng phần cứng. :D

Downgrade ROM WM2k3 cho máy từ Bootloader và sử dụng MaUpgradeUt_noID là được.

Chú ý là vào Bootloader mà Up ROM.

AnhTu

Super V.I.P
Các bạn hãy yên tâm. Mình sẽ tìm đầy đủ một số file cần thiết, sau đó sẽ hướng dẫn các bạn lại thêm 1 lần nữa tại đây.
Xin chờ đấy :D

PhamQuang

Manager
Các bạn hãy yên tâm. Mình sẽ tìm đầy đủ một số file cần thiết, sau đó sẽ hướng dẫn các bạn lại thêm 1 lần nữa tại đây.
Xin chờ đấy :D

Đâu phải tìm gì hả Tú, chú đã hướng dẫn phương pháp từ lâu rồi, chẳng qua các đ/c này không chịu tìm kiếm mà thôi.

Link thread đó đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1077&page=3

Trong bài 21 của PhamQuang đã hướng dẫn tỷ mỷ. X-(X-(X-(

mdungsg

Hic hic, nhưng vấn đề em đã tải Tool MaUpgradeUt_noID.exe về rồi bác PhamQuang ơi. Nếu khi chưa tải nó thì nó báo lỗi ID, tải thằng cu này thì hết lỗi đấy, nhưng vẫn không up đc mới nhục chứ ạ

Tôi cũng từng bị như bạn, yên tâm đi cứ down về 2k3 rồi rezie Extrom về như cũ, sau đó up lại 2k5 hay 2k6 vô tư, mà ko biết bạn up bản rom 2k3 nào, tốt nhất bạn nên vào trang chủ 02 down đúng bản Rom của nó về up là ok ngay, chúc thành công:)

a3t

May quá, Bác AnhTu nói thế làm em mừng quá, bác nhanh lên giùm bọn em với ạ. Mà bác Anh Tú ơi, nghe tên bác làm em lại nhớ đến thịt chó Anh Tú (Các bác ở Hn chắc đều biết, hì..)Chắc sau vụ này phải làm bữa thịt chó xả xui rồi
Bác PhamQuang ơi. Em xin thề là làm đúng như bác tả mà vẫn không đc. Em tải từ link trên xda về, giải nén ra, copy MaUpgradeUt_noID vào chung thư mục và chạy. Tất nhiên giờ máy đang die nên em chỉ có thể để ở chế độ Bootloader mà thôi. Tuy nhiên không thể up đc mới nhục

PhamQuang

Manager
May quá, Bác AnhTu nói thế làm em mừng quá, bác nhanh lên giùm bọn em với ạ. Mà bác Anh Tú ơi, nghe tên bác làm em lại nhớ đến thịt chó Anh Tú (Các bác ở Hn chắc đều biết, hì..)Chắc sau vụ này phải làm bữa thịt chó xả xui rồi
Bác PhamQuang ơi. Em xin thề là làm đúng như bác tả mà vẫn không đc. Em tải từ link trên xda về, giải nén ra, copy MaUpgradeUt_noID vào chung thư mục và chạy. Tất nhiên giờ máy đang die nên em chỉ có thể để ở chế độ Bootloader mà thôi. Tuy nhiên không thể up đc mới nhục

Bạn đã thực hiện bước Up ROM từ Bootloader hay chưa?
Nếu ko vào Bootloader không Downgrade được đâu.
Nếu cần thiết hãy HR lại 1 lần thử coi, HR màn hình 3 màu đó (NO+YES+YES) rồi hãy vào BL.
Không thể không Up đc ROM và xin báo với bạn là không có cách nào khác nữa đâu.

a3t

Hic hic, Em nói cách làm của em cho bác xem giùm nhé, kết nối laptop với PPC, nhấn Power + Record + Reset. Màn hình PPC hiện lên chữ S e r i a l v2.05
EM chạy file MaUpgradeUt_noID.exe đã để chung trong bản Rom tải về từ xda (đã đc em bung ra 1 thư mục). Đầu tiên nó up Radio. Sau khi Radio đc 100% nó bắt đầu Upgrade Extended ROM. Khi tới 3% thì trên PPC báo là 3% Upgrade Extended ROM Completed. Còn trên laptop báo là "Error 113: Extended Rom Update Error" và một số khuyến cáo như nhổ cáp ra , khởi động lại và thực hiện lại. Từ hôm qua mấy lần nó đều đúng 3% là dừng lại.
Bác kiểm tra cho em xem có sai gì không. Chắc chắn là cáp USB tốt, máy tính tốt vì em làm trên 2 máy, 2 cáp đều thế.
Còn một cái nữa là có khi bác Quang không để ý. Đó là máy em đang bị chết nên không thể HR đc, nếu HR(No, Yes, Yes thì chỉ có màn hình trắng xóa) còn nếu để Bootloader thì mới làm đc như bước em tả, và lỗi như thế ạ

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
EM chạy file MaUpgradeUt_noID.exe đã để chung trong bản Rom tải về từ xda (đã đc em bung ra 1 thư mục). Đầu tiên nó up Radio. Sau khi Radio đc 100% nó bắt đầu Upgrade Extended ROM. Khi tới 3% thì trên PPC báo là 3% Upgrade Extended ROM Completed. Còn trên laptop báo là "Error 113: Extended Rom Update Error" và một số khuyến cáo như nhổ cáp ra , khởi động lại và thực hiện lại. Từ hôm qua mấy lần nó đều đúng 3% là dừng lại.
Nếu đã làm được đến bước này thì dễ thôi, lý do up đến 3% bị vướng Error là do Extend ROM đã bị lỗi, và cách sửa lại sẽ có hướng dẫn sau. Trước tiên máy đang bị tình trạng này thì chỉ cần up được ROM mà thôi, sau khi đã chạy được ROM thì mọi chuyện sẽ đơn giản hơn rất nhiều.
- Up ROM 2k3 bằng cách giải nén file ROM***.exe để có 1 thư mục, sau đó bỏ riêng ms_.nbf và radio.nbf sang 1 thư mục con khác và tiến hành up ROM. Sau khi up ROM xong thì copy vào thẻ nhớ file unhide & unlock ExtROM repart_DOC ở đây, rồi sau đó theo hướng dẫn của bài đó và tiếp tục làm các bước. Vậy là xong thôi, sau đó lại tiếp tục quay về WM5 hoặc WM6 nếu thích.
Nên nhớ khi đã đưa ExtROM gộp vào Storage thì từ bây giờ không còn khái niệm ExtROM của BA nữa, tất cả ROM WM5 hoặc WM6 đều lấy ExtROM là thẻ nhớ, còn khi muốn downgrade về 2k3 thì cần thiết phải tạo lại ExtROM như đã hứơng dẫn

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chà đúng là SMOD có khác, em đọc xong mà thấy phục bác quá cơ. Thế mà em không nghĩ ra chứ.
Hy vọng bác bạn làm theo hướng dẫn của bác Tú sẽ thành công

thaiduong2007

HAHAHAHA:))
cuối cùng cũng cứu thành công rồi :)
đầu tiên em cám ơn 2 mod PQ & AT. cuối cùng thì em cũng vào đc win rồi
2 bác kia ko bít đã làm đc chưa nhưng em vẫn post trình tự cách em làm lên nhé .
đầu tiên vào XDA lấy rom 2k3 em down cái này về nè: Xda_IIs_Upgrade_v140242
sau đó cài lại winrar cho chắc lấy ở rarlab.com
nhấn chuột phải vào file rom.exe vừa tải về chọn extract file
tìm tới thư mục vừa bung nén (chỗ này em nghĩ là quan trọng nhất nàyb-))
cất 2 file ms và radio đi để lại mỗi nk thui để tránh việc up full sẽ mất thời gian ( hay mất điện:D)
sau đó tải cái MaUpgradeUt em đính kèm . file này em down ở toppic nào thì ko nhớ
thả chung vào thư mục rùi chạy cái MaUp đó
nhớ kỹ là phải chạy cái vừa đưa vào ko là ko đc
rùi các bước tiếp theo như BT . khoảng 10min là fone của bác lại sống ngay
đừng chạy cái tool Baupgrade có sẵn sẽ bị lỗi ID country
cũng ko dùng đc cái tool upgrade của WM5 hay 6 sẽ bị lỗi checksum error
các bác chưa làm đc thì thử xem sao cứu sống rùi thì thay mặt em mới 2 bác PQ & AT 1 chầu nhé:D em ko ở HN nên ko mời dc=D>

Chỉnh sửa cuối:

a3t

Ten tèn ten. Đúng là phải làm như bác Anh Tú chỉ. Hai bác Thaiduong và bác nidu cứ thế mà nghịch thôi.
Xin đa tạ tất cả các bác đã nhiệt tình giúp đỡ

xlive

Member
Mình đọc bài Resize ExtRom của mấy bạn trên nên cũng kô giám nên lúc chiều down xuống wm03 cách làm giống thaidương2007 mọi cái bước ok bây giờ lên wm6 tạo ramdisk 32M theo minhanhtran mọi cái ok. và nhắc các bạn một chút vì up xuong len lien tục nên kiêm tra pin xem đủ kô nhé nếu up wm03 đầy đủ (nb,ms,radio) mất 30p rồi chỉnh sửa 15p rồi up tiếp pin rất hao vì thế trứơc khi up nêu chú ý điều này

minhanhtran

Well-Known Member
Xin Man.Phạm Quang và SM Anh Tú để ý vụ này giúp với!

Hiện tại, Himalaya đã có WM6 CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0), anh em chúng tôi dùng BlueAngle cũng rất mong có được 1 bản Rom mới của PDAViet dành cho BA phục vụ các yêu thích của người Việt. Đặc biệt nếu Man và SM có thời gian thì Cook cho anh em chung tôi 1 bản Rom theo OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0) thì tuyệt vời quá!!
Nghe tin anh em bị treo và 'ngất" ở Bootloader mà ghê quá, chúc mừng anh em đã vượt qua cơn hoạn nạn và lại vui vẻ cùng BA :p

AnhTu

Super V.I.P
Vậy là đã giải thoát cho mấy em BA khỏi địa ngục rồi nhé :D, sẽ move các bài viết vào đúng khu vực để các new mem có thể học tập kinh nghiệm. Thân chào.

thaiduong2007

tèn ten em lại quay về WM6 :)
đã vào đc win rồi để coi nào Storage 60.30m :)
lại ngon rùi . đc thêm 1 bài học quý giá + 16M bộ nhớ
một lần nữa khuyến cáo các pác : tuyệt đối ko resize ext ROM trên win 2k5:K
nếu muốn làm thì quay về 2k3 rùi up lại .
sau vụ mất ăn mất ngủ này ta có quyền vào DS thoải mai rùi:))

nidu29

Thanks các bác PhamQuang và AnhTu. Mặc dù chưa up lên WM6 nhưng tôi cài được WM3 rồi. Như vậy là đã xong 80% phần còn lại không đáng kể. Vậy mà cứ tưởng chia tay với con BA yêu quý.

thaiduong2007

vậy là sống hết rồi :))
hóa ra hôm nay là ngày may mắn các bác nhỉ :D
em đang tìm hiểu cái HELMI_HTC_HOME 6 nhìn cool ra phết mà chưa biết hết tính năng

Status
Không mở trả lời sau này.