• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCleaner UIQ3.0 - PM Chặn Cuộc Gọi Bản Việt Hóa

tutankhamun113

Hoàn thành dưới sự giúp đỡ bởi Bác Tài
Cám ơn bác rất nhiều

Mình chỉ thêm .7z để Up thôi. Các bạn xóa đuôi đó đi trước khi giải nén nhé.

CÁi này khi cài máy đòi hỏi mã đăng ký , nếu không thì chỉ dùng trong 15 ngày thôi, vậy phải làm sao bây giờ ??!

sonsbv

Có phần mềm dùng cho tin nhắn không bạn. Dạo này mình bị bom thư nhiều quá. Lắm lúc bực mình mà chẳng làm gì được. Xin lỗi post luôn đây để các bạn giải đáp luôn.

NokuaN70

Well-Known Member
MCleaner chặn tin nhắn rất tốt mà bạn, bạn khởi động MCleaner lên vào Setup, tab Message, bạn chọn Reject hết là dc, kg nhận bất cứ tin nhắn nào, kể cả tin nhắn quảng bá của mạng.
Posted via Mobile Device

sonsbv

MCleaner chặn tin nhắn rất tốt mà bạn, bạn khởi động MCleaner lên vào Setup, tab Message, bạn chọn Reject hết là dc, kg nhận bất cứ tin nhắn nào, kể cả tin nhắn quảng bá của mạng.
Posted via Mobile Device

Cám ơn bạn nhé. Mình không có ý định dùng phần mềm này vì nghĩ rằng không đến mức phải ngăn chặn các cuộc điện thoại và tin nhắn. Nhưng dạo này bom thư nhiều quá nên không thể kiên nhẫn được hơn. Mình sẽ dùng thử xem sao.

titanlys

theo em nghĩ mình chỉnh chế độ trong MCleaner chặn tin nhắn thj sẽ hay hơn là dùng thêm phần mêm SMS.Spam.Manager hjc mà nhân tiện anh Caohieu ơi cho e hỏi có phần mềm nào tự động bắt máy khj người ta gọi lại ko vậy anh??chả là mấy đứa bạn nó cứ nhá máy hoài mà chặn thj lúc cần liên ljac thj khó nữa hjc

sonsbv

Mình cài bản Việt hóa nhưng không hoạt động được. Sau nửa ngày loay hoay và quyết định cài bản Tiếng Anh thì mọi việc ok. Không hiểu làm sao nữa. Tuy nhiên, hiện có cách nào điều chỉnh phần chặn tin nhắn với vai trò chặn ngay từ đầu gửi không các bạn? Như chương trình này thì tin nhắn vẫn gửi đến được với máy của mình, có điều khác là nó chui vào trong kho lưu trữ của MCleaner. Mình muốn nó hoàn toàn không vào máy điện thoại. Không biết có được không? Xin được chỉ dẫn thêm. Tks.

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Theo mình biết thì điều đó là không thể, chỉ có sự can thiệp từ phía tổng đài thì tin nhắn mớii kg tới dc máy bạn. Không có phần mềm nào làm dc việc đó.
Posted via Mobile Device

sonsbv

Theo mình biết thì điều đó là không thể, chỉ có sự can thiệp từ phía tổng đài thì tin nhắn mớii kg tới dc máy bạn. Không có phần mềm nào làm dc việc đó.
Posted via Mobile Device

Mình có đứa em đang dùng máy Nokia và dùng phần mềm Handy Blacklist. Phần mềm này có điểm rất hay là khi đặt Blacklist cho một số điện thoại nào đó thì ngoài chặn cuộc gọi thì số máy đấy cũng không thể gửi tin nhắn đến số máy của mình được (ở MCleaner thì tin nhắn vẫn chui vào máy của mình). Ngoài ra, khi có cuộc gọi đến từ số máy lạ (không có trong danh bạ) thì máy sẽ tự hỏi có đưa vào Blacklist không. Đấy là hai điểm ưu việt của chương trình này.
Đối với MCleaner mình đang để chế độ "Reject" đối với tất cả các tin nhắn nhưng không hiểu sao vẫn có những số điện thoại nhắn tin được vào máy mình. Nhờ các bạn chỉ giúp (mình cũng đã chuyển sang chế độ "Filter Message").

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn copy hết danh bạ vào trong White list, xong bạn vào Profile chuyể sang chế độ Accept White list, chỉ có những số ĐT trong White List mới gởi tin nhắn đến bạn dc thôi. Handy Black list nó dở ở chỗ, khi chặn cuộc gọi bên kia vẫn nghe một hồi ngắn tín hiệu đổ chuông bên máy bạn.
Posted via Mobile Device

sonsbv

Bạn copy hết danh bạ vào trong White list, xong bạn vào Profile chuyể sang chế độ Accept White list, chỉ có những số ĐT trong White List mới gởi tin nhắn đến bạn dc thôi. Handy Black list nó dở ở chỗ, khi chặn cuộc gọi bên kia vẫn nghe một hồi ngắn tín hiệu đổ chuông bên máy bạn.
Posted via Mobile Device

Cám ơn bạn đã giải thích. Tuy nhiên mình không hiểu một chỗ là trong phần "Basic" (xin lỗi dùng TA vì mình cài phần mềm Eng), ở đòng thứ 3 có phần lựa chọn cho các số trong "Contacts". Theo mình hiểu như này đã mặc định là những số trong "Contacts" thì không bị chặn. Còn các số ngoài contacts, nếu mình yêu cầu thì có thể chặn được, không cứ phải copy contacts vào White List. Không hiểu mình nghĩ như thế có đúng không? Ngoài ra phần "profile" mình nên để chế độ nào là hợp lý? Mình muốn chặn các tin nhắn ngoài danh bạ, con điện thoại thì chưa cần phải chặn.
Xin lỗi mod mình đặt không đúng chủ để nhưng đang khó sử dụng nên hỏi luôn. Tks.

NokuaN70

Well-Known Member
Để đơn giản hơn, bạn add hết những số cần block lại vào Black List, rồi chọn Profile Block Black List là OK, những số nằm ngoài Contact, White List vẫn gọi và nhắn tin bình thường, còn trong Black List sẽ bị Block lại hết.
Posted via Mobile Device

sonsbv

Để đơn giản hơn, bạn add hết những số cần block lại vào Black List, rồi chọn Profile Block Black List là OK, những số nằm ngoài Contact, White List vẫn gọi và nhắn tin bình thường, còn trong Black List sẽ bị Block lại hết.
Posted via Mobile Device

Cám ơn bạn đãc chỉ giúp. Tuy nhiên mình đang gặp tình trạng là một số điện thoại sau khi chuyển vào black list nhưng vẫn gọi và nhắn tin bình thường sang máy mình. Mình chưa muốn chặn các cuộc gọi đến mà chỉ muốn chặn các tin nhắn ngoài danh bạ (vì hiện đang phải chịu quá nhiều tin nhắn quảng bá). Nếu làm như trên thì một số tin nhắn vẫn lọt vào máy được.
Ngoài ra, sau khi gỡ ra và cài lại thì không thấy hỏi code nữa, không biết thế là làm sao hả bạn? Xin chỉ giúp. Tks

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn kiểm tra xem phần mềm đã hoạt động chưa? Nếu đã hoạt động thì dòng đầu tiên nó như thế này Stop Service, nếu như thế này Start Service thì chương trình chưa chạy nhé.
Posted via Mobile Device

sonsbv

Bạn kiểm tra xem phần mềm đã hoạt động chưa? Nếu đã hoạt động thì dòng đầu tiên nó như thế này Stop Service, nếu như thế này Start Service thì chương trình chưa chạy nhé.
Posted via Mobile Device

Cám ơn bạn. Sau một hồi mò mẫm thì cũng đã thành công. Tuy nhiên mình thấy có hạn chế là khi cuộc gọ đến, máy cũng vẫn đổ chuông tuy rất nhanh và đầu bên kia nếu tinh ra cũng nghe được tiếng chờ của điện thoại. Còn về tin nhắn thì đầu bên kia vẫn nhận được thông báo là đã gửi tin nhắn. Có nghĩa là họ vẫn hiểu là mình đã nhận được. Chương trình Handy Blacklist thì lại khác, máy bên kia luôn báo lỗi khi gửi tin nhắn. Hy vọng phần mềm này sẽ cải thiện hơn. Tuy nhiên thì cho đến nay, đối với dòng UIQ3 thì mình nghĩ đây cũng là phần mềm rất hữu ích rồi. Cám ơn các bạn đã cung cấp.
PS: Mình đã vào trang chủ của MCleaner và download bản User Manual xuống nhưng không biết share thế nào. Nếu ai quan tâm thì theo địa chỉ này nhé:
http://www.mcleaner.com/index.jsp###

NokuaN70

Well-Known Member
Hình như trong diễn đàn cũng có Handy Black List( nếu nhớ không nhầm) bạn search thử xem.
Posted via Mobile Device

sonsbv

Hình như trong diễn đàn cũng có Handy Black List( nếu nhớ không nhầm) bạn search thử xem.
Posted via Mobile Device

Mình cũng đã thử tìm nhưng không thấy bản dành cho UIQ3 bạn ạ. Tks