• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

vinhph

mấy pác ơi, em mới xài con HTC Touch, e thấy PM MDict này hay và e đã download về cài vào máy, nhưng khi e làm theo hướng dẫn thì ko được, vì trong file e download về ko có phần library file, mấy pác nào biết hướng dẫn cụ thể giùm e với. email của e là: pham_hung_vinh@yahoo.com
tks mấy pác nhiều

PhongQuang

Super V.I.P
mấy pác ơi, em mới xài con HTC Touch, e thấy PM MDict này hay và e đã download về cài vào máy, nhưng khi e làm theo hướng dẫn thì ko được, vì trong file e download về ko có phần library file, mấy pác nào biết hướng dẫn cụ thể giùm e với. email của e là: pham_hung_vinh@yahoo.com
tks mấy pác nhiều
Các từ điển có ở đây

drtiendiep

Dùng cái này rất hay em muốn chạy phần mềm Mdict và vnwikipedia này trên Nokia E63 bác nào biết chỉ giúp em với! Thanks!Xin lỗi vì hỏi câu hỏi này trong thread này.

parismania

Mdict 3.0 đã chính thức phát hành rồi, nhưng em dùng thử trên WM 6.1 thấy rất nhiều lỗi, lại không sử dụng được viwiki và từ điển AV 4 trong 1 của bác LeNguyenDu nên đành quay lại RC1. Bác LeNguyenDu oi, bác đã test thử chưa? Bác thấy bản Mdict chính thức so với bản RC1 thế nào ạ??

PhongQuang

Super V.I.P
Mdict 3.0 đã chính thức phát hành rồi, nhưng em dùng thử trên WM 6.1 thấy rất nhiều lỗi, lại không sử dụng được viwiki và từ điển AV 4 trong 1 của bác LeNguyenDu nên đành quay lại RC1. Bác LeNguyenDu oi, bác đã test thử chưa? Bác thấy bản Mdict chính thức so với bản RC1 thế nào ạ??
Bản 3.0 Final chắc chắn là không bị lỗi rồi. Mình vẫn dùng tốt.
Bản Việt hóa mới nhất ở đây.

luudangky

MDict for PPC 3.0
(Bản mới nhất là 3.0 alpha 3 ở phía dưới bài viết)
Từ điển MDict for Windows Mobile Professional (Pocket PC) với bộ data Hán Việt Đại từ điển, thích hợp cho các Ông Đồ hiện đại.
attachment.php
attachment.php

Link bản 3.0 alpha
Từ điển bách khoa Việt Nam (4 tập)
Kính chào các bác,
Nhờ các bác tôi đã download MDict và cài vào máy rồi, cả bộ dữ liệu nữa. Nhưng ngặt lỗi tiếng Hán và Việt hầu hết là các từ ghép mà từ điển chỉ có từ đơn. Bác nào có bộ dữ liệu từ ghép thì share cho anh em với nhé. Máy của tôi hiển thị được tiếng trung nhưng lại không hiện được một số chữ tiếng Việt tôi đã cài đủ cả Time new romance, Arial.... Bác nào biết thì chỉ giáo.
Cảm ơn các bác nhiều.

straggler_love

mọi người cho mình hỏi làm sao đánh được tiếng việt khi tra từ trong Mdict như trong lạc việt.

bsnttm

Các bạn có bạn nào có từ điển chuyên ngành Y khoa cho Mdict không cho mình xin với. Nếu có thể bạn nào gộp giùm mình vào file từ điển anh-việt 4 trong 1 của Lê Nguyên Du giúp mình được không? Rất mong các bạn giúp đỡ. Xin chân thành cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

tieubavuong

mình đang làm bộ data tất cả các ngành kĩ thuật(E-V): y khoa, xây dựng, cơ khí , oto, điện, điện tử, it.... đầy đủ các nagnhf kĩ thuật lên đến gần triệu từ>>>bộ text lên đến trên 50mb>>hi vọng sớm hoàn thành.

Chỉnh sửa cuối:

parismania

Bác làm được bộ này thì thật là công đức vô lượng. Có phải bác convert từ bộ Prodic ra không? Nếu đúng bác bày em cách convert với, em thừ convert vài bộ. Bác có cách nào chuyển các Glossary sang TXT để convert với Mdict không?

bsnttm

mình đang làm bộ data tất cả các ngành kĩ thuật: y khoa, xây dựng, cơ khí , oto, điện, điện tử, it.... đầy đủ các nagnhf kĩ thuật lên đến gần triệu từ>>>bộ text lên đến trên 50mb>>hi vọng sớm hoàn thành.

Bạn cho mình xin trước bộ từ diển Y khoa được không? thật sự mình đang rất cần. Thanks bạn!

tieubavuong

hiện nay mình đã có(bộ dữ liệu all chưa làm xong):
*một bộ dmx cho ngành xây dựng(e-v)>vì tiếng anh kĩ thuật nên không có đầy đủ phiên âm>chỉ có phần nghĩa việt>cho nên dữ liệu nhỏ.
*bộ tra bài hát karaoke 2 chiều(number-song và ngựoc lại).
*bộ đầy đủ động từ bất quy tắc tiếng anh(ht-qk-qkpt-htpt-nghĩa việt).
*bộ dữ liệu cho ngành oto(chuyên ngành của mình)
note: data của mình không có đầy đủ phiên âm...>vì từ điển kĩ thuật nên chỉ đơn thuần là dịch nghĩa anh sang việt và các mẫu từ liên quan kèm theo/

boypluto

ai có data từ điển Nga viet Nga không cho mình xin với. Tìm mãi ma không đươc

PhongQuang

Super V.I.P
Đã có TOPIC mới do lenguyendu lập nên TOPIC này sẽ bị đóng. Mọi vấn đề và thảo luận về Mdict sẽ chuyển sang ở đây.

Status
Không mở trả lời sau này.