• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

PhongQuang

Super V.I.P
các bác ơi e đang dùng Mdict bản 2.5 để dùng từ điển A-V và V-A
bản 3.0 có dùng được cho TA không ạ, có j hơn so với 2.5
thanks các bác nhiều
Hiện tại bạn nên dùng bản 3.0 Alpha 2 là ổn định.
Phiên bản này bạn có thể chuyển sang các ngôn ngữ: Việt, Anh, Trung.

callin113

từ điển ANH - TÂY BAN NHA

có bác nào có bộ data điển EN - ES - EN (anh - tây ban nha) cho Mdict không cho em với.
Em search trên Google chi có một cái data EN - ES nhưng quá xơ sài.
Có cách nào convert bộ data của Babylon để dùng cho Mdict không nhỉ?

lenguyendu

có bác nào có bộ data điển EN - ES - EN (anh - tây ban nha) cho Mdict không cho em với.
Em search trên Google chi có một cái data EN - ES nhưng quá xơ sài.
Có cách nào convert bộ data của Babylon để dùng cho Mdict không nhỉ?

Cho bạn đây,from Babylon.
Chinese link:
http://file6.brsbox.com/download.ph...e763b069948d1dbecd60da6c9de236ff/En-Sp-En.mdx

Hoặc : http://www.brsbox.com/filebox/down/fc/e763b069948d1dbecd60da6c9de236ff

Chỉnh sửa cuối:

vragon

bác lenguyendu có thể tập hợp lại các từ điển bác đã convert qua dạng mdx dc ko ạ?
cho em hỏi cách convert các từ điển của babylon qua dạng mdx
em đang cần tìm từ điển Italian-English cho Mdict nhưng ko có
bây h chắc phải chuyển từ điển Italian-English +English-Italian cho babylon qua nhưng em đang bí ko biết cách nào cả,
cảm ơn bác nhiều ^^!

qlongt

Bác ơi, links die hết rồi! :(( Bác cho em link khác thì tốt quá, dù sao cũng cám ơn bác

Die đâu mà die, vào trang đầu tiên sau đó chọn tiếp phần “进入下载页” sau đó chọn tiếp 立即下载 là được.

lenguyendu

bác lenguyendu có thể tập hợp lại các từ điển bác đã convert qua dạng mdx dc ko ạ?
cho em hỏi cách convert các từ điển của babylon qua dạng mdx
em đang cần tìm từ điển Italian-English cho Mdict nhưng ko có
bây h chắc phải chuyển từ điển Italian-English +English-Italian cho babylon qua nhưng em đang bí ko biết cách nào cả,
cảm ơn bác nhiều ^^!

"Nghe nói" đây là bộ English-Italian,ko biết trong nó có bao gồm Italian-English ko nhỉ.
http://www.brsbox.com/filebox/down/fc/62f13e7014cbd39b986c92f0b774d26e

Cách tải như sau:
Vào trang đầu tiên sau đó chọn tiếp phần “进入下载页” sau đó chọn tiếp 立即下载 là được.

vragon

@lenguyendu:
em xin xác nhận đây là từ điển ENG_ITA_ENG
nhân tiện bác có thể em xét yêu cầu của em tập hợp 1 bài (có thể chỉnh sủa bài đầu tiên) để liệt kê dữ liệu từ điển có trong thread này cho mọi người tiện theo dõi, mỗi khi có bản từ điển mới hơn hay từ điển mới thì cập nhập trang đầu thôi
thanks bác lenguyendu lần nữa

lenguyendu

@lenguyendu:
em xin xác nhận đây là từ điển ENG_ITA_ENG
nhân tiện bác có thể em xét yêu cầu của em tập hợp 1 bài (có thể chỉnh sủa bài đầu tiên) để liệt kê dữ liệu từ điển có trong thread này cho mọi người tiện theo dõi, mỗi khi có bản từ điển mới hơn hay từ điển mới thì cập nhập trang đầu thôi
thanks bác lenguyendu lần nữa

ah, Du ko có quyến để edit cho chủ đề này bạn ạ, Du cũng thấy topic này quá dài mà anh em khó tìm data rồi.
vậy nha, giờ Du đang convert bộ viwiki200901 sắp xong, mấy ngày tới Du sẽ mở một chủ đề mới mà post lên, còn những data khác cũng sẽ nằm ở chỗ đó luôn. ok?

callin113

Die đâu mà die, vào trang đầu tiên sau đó chọn tiếp phần “进入下载页” sau đó chọn tiếp 立即下载 là được.

cám ơn bác qlongt. em đang down rồi, có hơn 6mb không biết đầy đủ không.
Thnk các bác nhiều!=D>

Lesangmd

Bác Lê Nguyên Du cho hỏi , em có rất nhiều các loại từ điển rất hay có đuôi mở rộng là pdb dành cho từ điển mặc định là msDict trên trang www.msdict.com
Bác xem có thể convert sang định dạng cho Mdict 3.0 được không nhé .
Cám ơn bác !

parismania

Em hỏi bác Lenguyendu tí ạ: Trong trong pdawiki em thấy có từ điển Oxford English Dictionnary hơn 200 Mb nhưng không thấy link. Bác cho em xin cái link được không ạ?

lenguyendu

Bác Lê Nguyên Du cho hỏi , em có rất nhiều các loại từ điển rất hay có đuôi mở rộng là pdb dành cho từ điển mặc định là msDict trên trang www.msdict.com
Bác xem có thể convert sang định dạng cho Mdict 3.0 được không nhé .
Cám ơn bác !

Bên MSdict còn data nào hay hay mà mình chưa có hả bác sỹ? pdb có lễ chơi đc.

Em hỏi bác Lenguyendu tí ạ: Trong trong pdawiki em thấy có từ điển Oxford English Dictionnary hơn 200 Mb nhưng không thấy link. Bác cho em xin cái link được không ạ?

Bạn hỏi cái này thật là đúng giờ, một người bạn vừa mới convert nó,203Mb,
Du vẫn chưa tải. Chinese link thôi,bạn xem tải đc ko.
http://www.rayfile.com/files/fa3e6133-d2fe-11dd-bcc0-0014221b798a/
http://www.rayfile.com/files/1eeb2835-d308-11dd-8725-0014221b798a/

Chỉnh sửa cuối:

parismania

Bác ơi link rayfile em tải hoài không được. Không biết bác có link khác không. Thanks bác nhiều.

callin113

Bạn hỏi cái này thật là đúng giờ, một người bạn vừa mới convert nó,203Mb,
Du vẫn chưa tải. Chinese link thôi,bạn xem tải đc ko.
http://www.rayfile.com/files/fa3e6133-d2fe-11dd-bcc0-0014221b798a/
http://www.rayfile.com/files/1eeb2835-d308-11dd-8725-0014221b798a/

toàn tiếng tầu các bác ah. em thử gãy tay vẫn ko tải xuống dc :-??. cái này tận 203.7Mb lận, chắc là rất đầy đủ

callin113

có bác nào download được bộ Oxford này chưa? em làm theo hướng dẫn, down xuống rồi (mất 1 h), nhưng con Mdict 2.5 báo lỗi: "Invalid style sheet"

Hay là file bị hỏng roài nhỉ? để em down lại lần nữa, sẽ report lại sau:-/

Lesangmd

Nhiều lắm Bác ơi . Bác cứ thử vào trang msdict.com và vào mục từ điển dành cho PocketPC xem , có rất rất nhiều loại từ điển , một số cái hiện chưa thấy Mdict có như từ điển các cụm từ tiếng anh thường dùng , từ điển đồng nghĩa trái nghĩa , từ điển Thesaurus , từ điển Cambride , từ điển đặt câu , từ điển Phrasebook , từ điển Anh Mỹ ,....
Bác thử tải bản dùng thử .cab về , cài trên PPc rồi vào thư mục storage Card/ My documents/Msdict lấy ra file .pdp rồi convert sang định dạng mdx của Mdict xem có được không nhé !

Thanks Bác Nguyên Du. Chúc Bác năm mới nhiều thắng lợi mới . :D

lee_bk

các bác ơi. em cài từ điển ra roài nhưng khi gõ tiếng việt thì ko gõ dc, em dùng vietflex. có bác nào bị ko ạ?

lenguyendu

có bác nào download được bộ Oxford này chưa? em làm theo hướng dẫn, down xuống rồi (mất 1 h), nhưng con Mdict 2.5 báo lỗi: "Invalid style sheet"

Hay là file bị hỏng roài nhỉ? để em down lại lần nữa, sẽ report lại sau:-/

các bác ơi. em cài từ điển ra roài nhưng khi gõ tiếng việt thì ko gõ dc, em dùng vietflex. có bác nào bị ko ạ?

Bạn phải dùng bản 3.0 mới chạy đc, tải Ở ĐÂY.
MDict-->Menu-->Options-->Misc2, rồi KHÔNG CHÔN Auto lookup in... và KHÔNG CHÔN Auto show/hide... vậy thì gõ đc tiếng Việt rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.