• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

nidu29

cảm ơn bác ecoli nhiều, xin hỏi bác tác giả của bộ data này để tôi có thể nêu thông tin tác giả được không ạ

lenguyendu

Update cho Wiki tới ngày 07/02/2008.
1.Bản này giữ lại những bảng biểu dành cho những từ mục về địa lý và nhân vật v v.
2.Bản này yếu cầu bạn viết đúng chính tả ---chữ cái đứng đầu phải viết hoa.

Tải:http://www.mediafire.com/?2x1ddwogxtz

Chỉnh sửa cuối:

nidu29

Em đã post link lên trang 1 để tiện cho các bác download. Cảm ơn bác lenguyendu rất nhiều vì bản data mới này.

ambition

Tôi đã tải được file nén là 63MB nhưng khi bun ra thì bị lỗi, chỉ có 1 file dung lượng 22kb. Không hiểu sao nữa?

anhcos

Công thức toán

Cho tôi hỏi một chút, làm sao để tạo công thức toán khi tạo mới từ điển cho MDict.

PhongQuang

Super V.I.P
Lưu ý

Cái mới này đẹp hơn, nhưng muốn tra thì các Bác phải đánh đúng chính tả, nó phân biệt chữ hoa và chữ thường. Ví dụ: nguyễn phải đánh đúng là Nguyễn.

hlp

Các bác ơi cho e hỏi hình như bản wiki này rút gọn nên ko có hình đúng ko ạ * ví dụ khi tra quốc kì các nc thì ko có hình :-?

lucky000

cám ơn các bác nhiều!em làm lễ tân khách sạn nên nhiều lúc gặp những thằng dở hơi không thích nói tiếng anh là phải lôi 1 đống từ điển ra tâ^^

dangbuchix

Chào bạn. Mình cũng tìm mấy bộ từ điển này lâu lắm rồi. Có thể gửi cho mình với được không. Link đã hết hạn mất rồi. Email của mình là chinhpt@hotmai.com Cảm ơn bạn nhé.

mainghy

Nguyên Du ơi, bạn có thể up giúp mình bộ từ điển Việt-Việt được không(nếu bạn có sẵn), còn nếu bạn bận quá thì bạn có thể viết vài từ hướng dẫn mình cách tìm source và convert ra mdx! Cám ơn Nguyên Duy trước.

lenguyendu

Nguyên Du ơi, bạn có thể up giúp mình bộ từ điển Việt-Việt được không(nếu bạn có sẵn), còn nếu bạn bận quá thì bạn có thể viết vài từ hướng dẫn mình cách tìm source và convert ra mdx! Cám ơn Nguyên Duy trước.

mình thấy bộ Việt-Việt của Edict hay hơn,nói chung tắt cả những từ điển về tiếng V do lenguyendu convert cho Mdict đều là "Hàng chất lượng kém".... tại mình chỉ chơi với những data nguồn free thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.