• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

lenguyendu

Mdict của mình đã phát âm được rồi. Tuy nhiên trong phần Menu-Tools-Options>Online Lookup, khi mình browse đến 1 từ điển để làm librabry for online lookup thì nhận được lỗi Unable to load mdx file:Fail to open file.
Có bác nào bị lỗi này không?

Bạn dùng wm6.1?
Đề tắt cả *.mdx và mdd ở vì trí: Storage Card\My Documents\

rồi xóa mdict.cfg.

ecoli

Bạn dùng wm6.1?
Đề tắt cả *.mdx và mdd ở vì trí: Storage Card\My Documents\

rồi xóa mdict.cfg.
mình dùng WM6 thôi. đã chép các thư viện vào storage card\my documents\ rồi nhưng vẫn bị lỗi này.
Nếu chép vào my documents của device thì ok. nhưng lại bị 1 lỗi khác là khi chạy đồng thời Mdict với Internet Explorer thì những kí tự tiếng Việt của trang web trên IE đều ra ô vuông hết.
có vấn đề gì vậy các bác?

Posted via Mobile Device

tritrung

mình dùng WM6 thôi. đã chép các thư viện vào storage card\my documents\ rồi nhưng vẫn bị lỗi này.
Nếu chép vào my documents của device thì ok. nhưng lại bị 1 lỗi khác là khi chạy đồng thời Mdict với Internet Explorer thì những kí tự tiếng Việt của trang web trên IE đều ra ô vuông hết.
Nếu ko chạy đồng thời thì có bị lỗi ko bạn? Bạn đã cài font tiếng Việt chưa?

lenguyendu

Posted via Mobile Device

1. để ở thư mục góc của Card\My Documents,đừng để quá sâu VD Card\My Documents\Mdict gì đó.

2. bởi lúc mdict chạy,nó sẽ loading những font đã đề ở Mdict\fonts và windows\fonts.cho nên đồng thời với IE sẽ bị lỗi font,điều 100% đây!

bạn có thể:xóa tất cả font ở windows\fonts,và xóa từng cái font ở Mdict\fonts xem font nào tranh cãi với Việt. cứ xóa hết là đc,hậu quả là ko hiển đc phiên âm Anh thôi.

tritrung

Sử dụng cái file sound.mdd 376MB vẫn có 1 số từ ko phát âm đc. Ko bít bản nhiêu MB mới phát âm đủ hết đây? :D

bluke

Bác Du ơi cho em hỏi khi em chạy theo hướng dẩn của bác thì xuất hiện thông báo như vầy :
Exception in thread "main" java.lang.NoClassDefFoundError: DecodeStarDict/class
như vậy là sao thế bác.

Với lại có ai biết cách làm 1 file Sound.mdd không chỉ em với.

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

Nếu ko chạy đồng thời thì có bị lỗi ko bạn? Bạn đã cài font tiếng Việt chưa?

Font tiếng Việt đầy đủ. không chạy Mdict thì không sao, chạy đồng thời với Mdict là bị.

tritrung

Font tiếng Việt đầy đủ. không chạy Mdict thì không sao, chạy đồng thời với Mdict là bị.
He he, tớ chưa bị như bạn nên chỉ đoán mò thui. :p Mà rất có thể sẽ gặp nếu cũng có lúc chạy đồng thời như bạn. :-??

masterful

Bạn phải cài thêm font tiếng Việt cho máy, cụ thể là font Unicode.
Font tiếng Việt cho PPC đây:
Mã:
http://www.box.net/shared/juu6cgnoc0
http://www.box.net/shared/ivdyymrcww
Có 2 file, 1 là .cab và 1 là .rar. File .cab thì bạn copy vào thẻ rồi chạy trên máy. Còn file .rar thì bạn extract ra rồi cũng copy vào thẻ, xong rồi copy hoặc cut (tùy bạn) vào thư mục \Windows\Fonts của máy. :)
Sr mình hỏi vấn đề hơi cũ, nhưng vì mình mới dùng PPC thui, mình làm y chang, nhưng vẫn không đọc được tiếng việt, còn cài thêm cả tahomavietnammes.cab lun, vậy là sao, chỉ mình với, thanks

tritrung

Sr mình hỏi vấn đề hơi cũ, nhưng vì mình mới dùng PPC thui, mình làm y chang, nhưng vẫn không đọc được tiếng việt, còn cài thêm cả tahomavietnammes.cab lun, vậy là sao, chỉ mình với, thanks
Bạn nên cài cả font Unicode và TCVN3 (ABC), hoặc cả VNI nữa. Nếu vẫn ko đọc đc thì lạ thật đó. :-?

GinTonic

Có ai có từ điển anh-hàn không cho e xin với, e đang cần cái nì. Xin chân thành cảm ơn mọi sự quan tâm và giúp đỡ của mọi người

0988456766

Well-Known Member
Japanese Dic

Ai có từ điển Nhật_ Việt không share em với, em có bộ Mdic N _ V nhưng toàn ô vuông, cho em xin Font luôn nhé. Thanks all!!:-??

caothanhhai

Tôi cũng biết là sai vị trí nhưng bác Nguyên Du cho hỏi :
Có cách nào dùng bộ Wiki của các trên Symbian không ?
Thanks

tritrung

Tôi cũng biết là sai vị trí nhưng bác Nguyên Du cho hỏi :
Có cách nào dùng bộ Wiki của các trên Symbian không ?
Thanks
Hình như MDict ko hỗ trợ Symbian bác ạ. Bác có thể dùng MDict trên PC. :D

thanphongvt

các anh oi cho em hỏi em lấn đầu xài 02 minis định dùng từ MDict nhưng thấy nó tra từ quá ít ...hình như có thể thêm dât cho nó phai ko bằng cách nao anh

support

Dữ liệu Wikipedia Vietnam cập nhật tháng 6

Mã:
http://rapidshare.com/files/130106996/viwiki200806.zip

thuydtk46

bác nào có đường link của viwiki200806 không? giúp em với. e dõwnload ở 4share mà không được.

vietgreat

Các mod không có dữ liệu của từ điển chuyên ngành tin học à ? Mà trong các loại từ điển dùng trên PPC thì phần mềm nào dùng tra từ tốt nhất (theo ý kiến chủ quan của các Mod ;;) )

Status
Không mở trả lời sau này.