• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

dungphp

đã test, nhưng chạy giật kinh hoàng, delay vô địch thủ luôn, ko biết tại sao. Có bác nào chạy smooth ko??? Bản này tốt quá, em muốn dùng chỉ có mỗi việc giật quá trời giật.

Em tính thay kernel của hastarin vào, mà sao down về, giải nén thì nó ra 4 cái folders: devs, readme, root, update và 1 file zImage

Không giống như ra 3 file theo cách hướng dẫn thay kernel, ai biết chỉ em chi tiết cách thay kernel được ko ạh?

Desire HD để nguyên thì chạy tạm ổn, cài thêm là lag thôi ! Có lẽ là danh giới cho HD rồi !

hai

Bác thử cái MCCM 3.0.2 nó vừa thay cái hastarin 8.6 vào xem chạy tít chẳng lag tý nào nữa đâu, tất cả các chức năng đều ngon có môi cái mms chúng nó nói có vân đề mà em không gửi mms bao giờ nên không biết, mà cái đấy chẳng quan trọng thích thì gửi email còn hơn.

afriend

Cho mình hỏi chút , mình download Kernel Hastari 8.5.3 giải nén ra rồi copy hết vào thư muc android hả mấy bạn ?

hai

Cách mình làm là copy cả thư mục kernel vào thẻ rồi dùng root explore copy vào fone sau đó chạy file update.kernel.sh rồi restart fone.
bạn mở thư mục kernel ra thấy đường dẫn của nó thế nào thì copy vào fone theo đúng như thế

langthang262

Đây là cách làm thủ công, còn có thể là đơn giản hơn là copy file zImage và thư mục root vào thư mục Android rồi reboot lại là OK.
Sau đó xóa thư mục root đi.
Đã cài thử bản 8.6 chạy tốt, tuy nhiên chỉ thấy khác bản 8.5.3 là có thể set CPU Speed lên cao hơn nhiều dùng SetCPU (nhưng chưa dám thử), còn lại tất cả chạy không khác gì cả.

massage000

Thực ra các bản Desire HD đều đã rất ngon rồi. Chỉ còn quay 720p nữa là perfect!

clarkht

Mình lại thấy hastarin 8.6 tốn pin hơn 8.5.3 vì nó set sẵn CPU cao hơn mặc định

ngphuongqt

Mình lại thấy hastarin 8.6 tốn pin hơn 8.5.3 vì nó set sẵn CPU cao hơn mặc định

Sao thấy Hastarin bảo là default mà! Với lại bản thân ông này không bao giờ dùng setCPU mà! :-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Cách mình làm là copy cả thư mục kernel vào thẻ rồi dùng root explore copy vào fone sau đó chạy file update.kernel.sh rồi restart fone.
bạn mở thư mục kernel ra thấy đường dẫn của nó thế nào thì copy vào fone theo đúng như thế

Chạy file update.kernel.sh bằng chương trình gì vậy bạn? Theo mình biết là hastarin đang dùng bản của cedesmith và qui trình update của bản cedesmith khác với các bản khác nên nó mới có cái folder update (sau khi reboot nó sẽ biến mất). Với các bản khác thì khôgn liên quan, chỉ cần 2 cái: zImage và root.

Bạn nói copy vào fone là copy vào đâu chứ thế sao hiểu được. Đường dẫn là copy vào thẻ, bạn bảo copy vào fone !

Chỉnh sửa cuối:

hai

Nếu bạn rút thẻ ra cắm vào đầu đọc thẻ mà thấy có đủ thư mục root và zimage thì cứ thể copy đè là xong, nhưng nhiều rom sẽ không thấy thi mục root bạn chỉ có thể thấy nó khi chạy android và phải dùng root explore để copy.
Bạn copy thư mục kernel 8.6 và thẻ nhé ( thư mục gốc) bạn chạy android chạy root explore tìm đến
/sdcard/kernel8.6/root/system/lib/hw ( trong này có 1 file ) bạn copy nó nhé quay lại tìm đến
/system/lib/hw (paste nó vào đây )
các file khác cũng làm tương tự thế bạn có thấy đường dẫn đến file của nó giống nhau không
chạy cái update.kernel.sh để phòng nó không tự động update thôi,bạn browser đến thư mục có file đây gõ su ./update.kernel.sh là nó chạy thôi nếu không chạy được nó sẽ báo lỗi biết ngay
sau khi copy xong bạn lên market down cái Temp+CPU V2 về xem kéo nó ra làm wiget nó sẽ báo cho bạn biết tình trạng cpu nhiệt độ bộ nhớ

longlb01

Thay kermen 8.6 vào có phải thay data của Hatarin vào không nhẩy các bác

Chỉnh sửa cuối:

nokin

:)) Thay kernel 8.6 từ 8.5.3 tăng RAM từ khoảng 220M (taskkiller) lên 255M \-/
Hic, bình thường 8.5.1 mình đã dư tầm 270M rồi. Mà thay xong thì nó cũng thế. Kernel thì liên quan gì đến việc ram trống nhiều hay ít đâu nhỉ ?

Executor

Em thì lâu lắm ko quan tâm đến ram dư nhiêu với cả xài Taskiller nữa, toàn để máy tự xử, thấy cũng bình thường chả tốn pin lắm. Android quản lý ứng dụng và bộ nhớ cũng ko đến nỗi tệ đâu ạh