• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

manhktqd

Active Member
Chậc, chắc do file framework đấy ko phù hợp với bản bạn dùng rồi. Mà mình recommend bạn nên chuyển sang những bản HD mới nhất. Sang xda tham khảo nhé :D
Đã tìm được cách khắc phục sau cả 1 đêm thức trắng + khoảng 20 lần copy Andoid vào thẻ nhớ và chạy Android lại từ đầu.
Phù, đến 10h sáng nay mọi thứ mới chạy ngon lành.

tungtuantu

Đã tìm được cách khắc phục sau cả 1 đêm thức trắng + khoảng 20 lần copy Andoid vào thẻ nhớ và chạy Android lại từ đầu.
Phù, đến 10h sáng nay mọi thứ mới chạy ngon lành.

mình cũng bị như bạn, bạn khắc phục như nào thế

nguyentri80

bản 4.6 này cài như thế nào vậy mọi người .... e chưa sao không thấy chỉ cách cài .... chỉ e với

nguyenh

bản 4.6 này cài như thế nào vậy mọi người .... e chưa sao không thấy chỉ cách cài .... chỉ e với

Đây là bản chạy trên thẻ nhớ không phải cài. Mà bản này cũ lắm rồi, có nhiều lỗi nữa, mình khuyên nên cài các bản khác mới hơn, chạy tốt hơn nhiều!

nguyentri80

Đây là bản chạy trên thẻ nhớ không phải cài. Mà bản này cũ lắm rồi, có nhiều lỗi nữa, mình khuyên nên cài các bản khác mới hơn, chạy tốt hơn nhiều!
bạn cho mình bản nào bạn thấy chạy tốt nhất đi .... nhanh nữa ... thak

nguyenh

bạn cho mình bản nào bạn thấy chạy tốt nhất đi .... nhanh nữa ... thak

Nói vậy thì hơi khó, nếu phân loại thì android co 3 kiểu: 1. là none sense, 2. là Sense bản cũ. 3. Sense bản mới (của Desire HD va Desire Z). Mình thích dùng HD vì có nhiều chức năng, nghe nhạc cũng hay nữa, nhưng mà các bản HD thi rất nặng, thừong bị lag.

nguyentri80

Nói vậy thì hơi khó, nếu phân loại thì android co 3 kiểu: 1. là none sense, 2. là Sense bản cũ. 3. Sense bản mới (của Desire HD va Desire Z). Mình thích dùng HD vì có nhiều chức năng, nghe nhạc cũng hay nữa, nhưng mà các bản HD thi rất nặng, thừong bị lag.
mình thíc bản nào nhanh cài nhiều ứng dụng vào mà chạy vẫn ổn .... ko biết có không ... ah ban biết làm sao để khôi phục cài đặt gốc ko ... minh chon factory data reset ma no cũng vậy không thay đổi gì hết...

nguyenh

mình thíc bản nào nhanh cài nhiều ứng dụng vào mà chạy vẫn ổn .... ko biết có không ... ah ban biết làm sao để khôi phục cài đặt gốc ko ... minh chon factory data reset ma no cũng vậy không thay đổi gì hết...

Nghe như yêu cầu của bạn chỉ nên cài các bản NONE SENSE, bạn hãy thử bản nào đó của MIUI đi!

manhktqd

Active Member
mình cũng bị như bạn, bạn khắc phục như nào thế
1. Bạn download và copy file framework-res.apk vào thẻ nhớ. Sau đó dung root explorer copy vào /system.
2. Tiếp theo là copy file framework-res.apk trong /system/framework ra ngoài chỗ nào đó để backup.
3. Sau đó move file framework-res.apk đã download ở bên trên vào system/framework. Lúc này nó hỏi là có ghi đè lên thì chọn ok.
Nhấn mạnh: Chắc chắn phải copy file "framework-res.apk" đã download vào mục /system.
- file "framework-res.apk" đã download khoảng hơn 5Mb. Bạn phải nhìn trước vào thông số bộ nhớ trống của /system trên root explorer, nếu thấy không đủ khoảng trống thì đừng move file "framework-res.apk" vào vội vì sẽ bị force close và không mở được bất kỳ ứng dụng nào nữa--->cài lại Android từ đầu.
- Nếu không đủ bộ nhớ, hãy tạm thời move toàn bộ folder "media" tạm ra ngoài thẻ nhớ. Lúc này bộ nhớ trống của /system khoảng hơn 7Mb.
- Bạn move file "framework-res.apk" vào system/framework và ghi đè lên. Sau đó copy folder "media" lại vào /system.
- Chú ý là phải dùng lệnh move để move file "framework-res.apk" nhé, không dùng lệnh copy đâu đấy.
4. Kết thúc là thoát khỏi root explorer vài reboot lại ngay, không vào các ứng dụng khác.
5. Goodluck.

massage000

Sorry anh em vì chưa cảnh báo file framework đính kèm chỉ giành cho Version 4.0. Các version về sau nếu chạy có khả năng gây lỗi ko boot nổi, và phải chạy lại từ đầu. Đã thêm cảnh báo!

Hihi tự nhiên thấy dân tình lưu luyến MDJ thế.

Topic phủ đầy bụi vẫn có người đến thăm :D

Chỉnh sửa cuối: