• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

massage000

Ai có Data512mb của bản 4.4 up lên mediafire cho em với, em không tài nào down được !!! Làm ơn

của bạn đây: http://www.mediafire.com/?nst24oc69zcqqxd

Bác nào giúp e với.e dùng bản 4.6 hum nay mới phát hiện khi reboot lại máy nó tự gửi tin nhắn cho tất cả những người trong ngày mà e nhắn tin.lạ quá

lạ nhỉ, nhưng tiếc là máy em mới đổi sang bản khác nên ko giúp được gì

mrducbao

Mình dùng V4.6 này cả chục hôm rồi, hàng ngày Reboot khoảng 2-3 lần cho máy nó nhẹ nhưng chưa bao giờ bị lỗi gửi tin nhắn như bác Clarkht cả !

Lạ quá?

JohnnyBui

Mình dùng V4.6 này cả chục hôm rồi, hàng ngày Reboot khoảng 2-3 lần cho máy nó nhẹ nhưng chưa bao giờ bị lỗi gửi tin nhắn như bác Clarkht cả !

Lạ quá?

Mình cũng thế chưa gặp tình trạng đó lần nào.

duong8488

Em nghe nói trong mấy bản này, bản 4.4 là ổn định nhất, còn bản 4.6 chưa ổn định phải ko ạ ? E mới dùng Hd2 nên hơi gà, bản nào ít lỗi mà camera tốt nhất trong mấy bản trên ạ ? bản 4.4 nên dùng kenel nào vậy ?

Mà sao bản 4.6 ko up kèm kenel?? cái 512mb e dùng của bản 4.4 được không? Link đó riêng e ko down được..

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

Em nghe nói trong mấy bản này, bản 4.4 là ổn định nhất, còn bản 4.6 chưa ổn định phải ko ạ ? E mới dùng Hd2 nên hơi gà, bản nào ít lỗi mà camera tốt nhất trong mấy bản trên ạ ? bản 4.4 nên dùng kenel nào vậy ?

Mà sao bản 4.6 ko up kèm kenel?? cái 512mb e dùng của bản 4.4 được không? Link đó riêng e ko down được..

Nói về ổn định thì hầu hết các bản hiện nay đều Ok. Không có khác biệt nhiều giữa 4.4 - 4.5 - 4.6.
Còn về camera thì tất cả như nhau.
Kernel thì bản 4.6 đã đi kèm MDJ 8.0. Các bản MDJ thường rất tốt khi dùng kernel của hastarin (bản mới nhất là 8.6)
Data thì nên tạo mới (không cần download làm gì) vì bản 4.4 và 4.6 khác nhau về nguồn build.

duong8488

Vì em thấy 2 data đó trùng link download lại cùng dung lượng 75.2 kb, nên nghĩ nó là 1. Tiện đây, ở phần hướng dẫn chỉ nói là nên có data nhưng e ko biết tạo data thế nào? và bản kenel có eb và ko có eb khác nhau ở điểm nào. Hi vọng bác không phiền khi gặp mấy câu hỏi dở hơi này, nhưng em vừa dùng hd2 được 2 hôm thôi.

HopANZ

Bản 4.6 này chạy một hồi, khởi động lại nhiều lần nó sinh ra một đống cache trên thẻ nhớ.
Tha hồ mà xóa.

duong8488

Bạn có thể nói cho mình sự khác nhau giữ có hỗ trợ eb và không hỡ trợ eb không ?

ngphuongqt

Vì em thấy 2 data đó trùng link download lại cùng dung lượng 75.2 kb, nên nghĩ nó là 1. Tiện đây, ở phần hướng dẫn chỉ nói là nên có data nhưng e ko biết tạo data thế nào? và bản kenel có eb và ko có eb khác nhau ở điểm nào. Hi vọng bác không phiền khi gặp mấy câu hỏi dở hơi này, nhưng em vừa dùng hd2 được 2 hôm thôi.

Nếu bạn dùng file data sạch thì OK. nhưng nếu copy thì bản 4.4 thì không nên vì nó hay gây lỗi force close. Với lại thời gian để nó tự tạo file data và thời gian copy như nhau mà.

emxinh8x

- Tôi dùng 2 pin nên mỗi lần thay pin nó khởi động WM rồi hỏi boot HDH nào winmo hay android? vậy xin hỏi mọi người làm thế nào để mỗi lần thay pin khởi động lại mặc định nó chạy vào android nhỉ?
- Tôi đang cài bản 4.5 thỉnh thoảng gặp lỗi bật màn hình lên thì nó ko lên mà cứ đen xì, bật đi bật lại vài lần thì nó lại lên? Máy đang stanby bật màn hình lên nhé, vậy là bị làm sao nhỉ?
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

thanhtbv

Các cao thủ cho mình hỏi: Máy mình chạy bản v.4.6 mỗi lần úp điện thoại vào tai khi nghe, gọi thì lúc bỏ máy ra phải tầm 4 giây sau mới hiện lên màn hình,toàn phải ấn phím cứng để tắt thôi,lúc bình thường máy bật lên thì( sáng phím cứng) tầm 3s rồi màn hình mới hiện.Có bác nào giống mình không? Các cao thủ để ý giúp.mình cảm ơn!

- Tôi dùng 2 pin nên mỗi lần thay pin nó khởi động WM rồi hỏi boot HDH nào winmo hay android? vậy xin hỏi mọi người làm thế nào để mỗi lần thay pin khởi động lại mặc định nó chạy vào android nhỉ?
- Tôi đang cài bản 4.5 thỉnh thoảng gặp lỗi bật màn hình lên thì nó ko lên mà cứ đen xì, bật đi bật lại vài lần thì nó lại lên? Máy đang stanby bật màn hình lên nhé, vậy là bị làm sao nhỉ?
Thanks
Bỏ auto blacklight đi là ok

nvn1010

Thanks

Bác down cái này về cài nó trong winmo, cài xong rồi chạy nó, chọn cái 3s và chọn cái autoboot bên Android, sau này mỗi lần boot là nó sẽ tự động boot vô Android luôn.
Còn cái vụ bật màn hình ko lên chắc chắn là do thẻ nhớ rồi, bác nên kiếm mua cái thẻ có tốc độ good tí là ok thôi

duong8488

Em dùng AutoBlackLight có bị lỗi khi đưa máy ra khỏi tai đâu nhỉ? Màn hình sáng ngay lập tức mà, em có thể ngắt cuộc gọi bằng nút cảm ứng trên màn hình. Bàn 4.6 dùng rất ổn, dòng từ 5-7mA, ko phải thấp nhưng để có Sense thì như thế là cái giá quá rẻ ^^

manhktqd

Active Member
Update 1: Cách xem % pin ở góc phải màn hình giống các bản CM.
Down this FILE , use root explorer push in /system/framework/ and restart your device. please backup your original framework-res.apk first. (/system/framework/framework-res.apk)

Sao em làm như trên máy báo là không đủ bộ nhớ để paste vào /system/framework/framework-res.apk nhỉ?\
Sau đó root explorer báo force close. Em thoát ra màn hình chính, vào các app khác như file manager, uninstall đều bị force close.
Khởi động lại bị treo ở logo HTC.

Chỉnh sửa cuối:

massage000

Update 1: Cách xem % pin ở góc phải màn hình giống các bản CM.
Down this FILE , use root explorer push in /system/framework/ and restart your device. please backup your original framework-res.apk first. (/system/framework/framework-res.apk)

Sao em làm như trên máy báo là không đủ bộ nhớ để paste vào /system/framework/framework-res.apk nhỉ?\
Sau đó root explorer báo force close. Em thoát ra màn hình chính, vào các app khác như file manager, uninstall đều bị force close.
Khởi động lại bị treo ở logo HTC.

Chậc, chắc do file framework đấy ko phù hợp với bản bạn dùng rồi. Mà mình recommend bạn nên chuyển sang những bản HD mới nhất. Sang xda tham khảo nhé :D