• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

Cao_HTC

Mình đang dùng bản 4.0 này thấy rất ok nhưng sao mau hết pin quá, mình có cài Advance Task Killer để auto kill nhưng vẫn kg ăn thua. Các bác giúp e khoản này với. Widget nào hiển thị độ tiêu hao của pin vậy ạ, e chuối quá. Cám ơn các bác

clarkht

Mình đang dùng bản 4.0 này thấy rất ok nhưng sao mau hết pin quá, mình có cài Advance Task Killer để auto kill nhưng vẫn kg ăn thua. Các bác giúp e khoản này với. Widget nào hiển thị độ tiêu hao của pin vậy ạ, e chuối quá. Cám ơn các bác

Của bác đây View attachment 184888

IamT

Dùng bản cho Desire HD này khoái mỗi cái giao diện đẹp + cái HTC Sense trên web của HTC

venusian

Moderator
Cám ơn bác nhiều. Bác giúp mình cách nào cho đở hết pin, cài xong cai currentwidget thấy pin nó xài 180 - 205mA, mình hết hồn luôn :((

vấn đề này chưa có cách khắc phục đâu bạn ạ. Bạn dùng Advance Task Killer để đóng bớt các ứng dụng chạy nhầm, tắt wife và 3G khi không dùng đến. giảm độ sáng màn hình. Đừng để sáng auto.Bạn thử xem sao. Mình vẫn làm vậy cũng thấy đỡ. Còn chơi Android thì phải chấp nhận ngày xạc Pin 2 lần ;;)

Cao_HTC

vấn đề này chưa có cách khắc phục đâu bạn ạ. Bạn dùng Advance Task Killer để đóng bớt các ứng dụng chạy nhầm, tắt wife và 3G khi không dùng đến. giảm độ sáng màn hình. Đừng để sáng auto.Bạn thử xem sao. Mình vẫn làm vậy cũng thấy đỡ. Còn chơi Android thì phải chấp nhận ngày xạc Pin 2 lần ;;)

Cám ơn bác, đã làm theo hướng dẫn của bác. Mình thấy có 1 số bác pin chỉ có 5-10mA thôi, hay thật.

bản này so với bản Core Droid bản nào ổn hơn hả các bác :| . vừa thử thằng core droid máy cứ lác lác , ko bít cái này có thế ko :-s

venusian

Moderator
Cám ơn bác, đã làm theo hướng dẫn của bác. Mình thấy có 1 số bác pin chỉ có 5-10mA thôi, hay thật.

Pin 5-10mA là để ở chế độ nghỉ bạn ạ. Bạn thử tắt mà hình đi 1 lúc rùi bật lên kiểm tra xem có fai là 5 -10 mA ko :D

massage000

Mình đang cài bản 4.1, chạy thấy bị lag quá! Dùng Mobifone cài đặt gói 380Mbs mà sao nó chỉ hiện chữ E, trước đây dùng Vina thì lúc nào cũng hiện chữ 3G hoặc chữ H. Có lẽ Mobifone lởm quá chăng!!!

Bác thử bản 4.2 chưa? Em thấy chạy khá ngon. Cả khi để setCPU có 725mhz. À kinh nghiệm là sau khi khởi động bác đợi khoảng 2-3 phút rồi hãy dùng. Ngoài ra bác dùng Titanium xoá xừ bớt mấy cái thừa ra ko hay dùng cho nhẹ máy. Vấn đề 3G em dùng Viettel cũng chập chờn lắm toàn 2G thôi, nhưng nhà có wifi nên ko bận tâm lắm.

Đã xài bản MDeeJay và bản của cedesmith cảm nhận là bản của cedesmith chạy mượt hơn bản của MdeeJay. Đang chờ Fix bản tốt nhất của Mdeejay.
À các bác cho hỏi trong News mình ko tài nào add đc feed của các trang báo của Việt Nam có ai làm được ko xin chỉ giáo.

Em đợi Cedesmith ra bản update tiếp theo rồi thử xem sao. nghe bảo build này chạy nhanh như tên lửa :D

Bác dùng SetCPU kết hợp với Task manager để ở mức 725mhz vẫn chạy nuột lắm (mặc định Kernel là 998mhz). Bản này em thấy pin cũng khá ổn, lại mát máy, chơi game cũng chỉ lên 34-35 độ :p

Em ko thấy Camera hoạt động. Bác nào chỉ em với.

Bác cài đặt đã đúng chưa? (dùng bản mới nhất 4.2 nhé). Chứ mọi người dùng đều quay phim, chụp ảnh ngon mà

đang sài bản core droid Ram dư phải 250 -280 tự dưng về bản này máy đơ đơ suốt :| . cài task manager , gỡ sense cài prolaucher vào cũng đỡ , ram v ào khoảng 220 mb . chạy khá mượt . mà em quay phim hd 720 xong xem thử thì thấy màn hình gạch gạch lỗi lỗi . k hiểu sao nữa :|

finalbread

Đang download roài, hồi hộp quá, vẫn thấy bên XDA-dev có vài phàn nàn ko biết thế nào

Cao_HTC

Bác dùng SetCPU kết hợp với Task manager để ở mức 725mhz vẫn chạy nuột lắm (mặc định Kernel là 998mhz). Bản này em thấy pin cũng khá ổn, lại mát máy, chơi game cũng chỉ lên 34-35 độ :p

Bác làm ơn chỉ mình cách SetCPU đc kg, mình gà quá :(. Thanks bác trước :)

finalbread

Vừa thử bản 4.2 không có gì mới vẫn lag như thường, đã có bản 4.3, chưa thấy nói có thay đổi gì, chóng mặt luôn

massage000

đang sài bản core droid Ram dư phải 250 -280 tự dưng về bản này máy đơ đơ suốt :| . cài task manager , gỡ sense cài prolaucher vào cũng đỡ , ram v ào khoảng 220 mb . chạy khá mượt . mà em quay phim hd 720 xong xem thử thì thấy màn hình gạch gạch lỗi lỗi . k hiểu sao nữa :|

Bản này chỉ xem được video HDready (720p) thôi, chứ ko phải quay được video 720p bác ạ. Với cả bác dùng Titanium xoá bớt những ứng dụng mình ko dùng xem sao. Như em, em xoá Twiter, Flick, HTC likes,... dùng với Sense thì ram dư 220mb (ko cần quay về laucherpro).

Bác làm ơn chỉ mình cách SetCPU đc kg, mình gà quá :(. Thanks bác trước :)

Bác vào chương trình click vào auto detect (đợi nó xin phép quyền superuser, click yes). Vào cửa sổ chính rồi thì kéo thanh max xuống 768mhz là xong, nhớ tích vào set on boot.

Ngoài ra bác tự mày mò thêm, có khá nhiều tuỳ chỉnh thú vị. :D

Vừa thử bản 4.2 không có gì mới vẫn lag như thường, đã có bản 4.3, chưa thấy nói có thay đổi gì, chóng mặt luôn

Chú MDJ này ra build chóng mặt hàng ngày mà bác. Chắc hắn đang thử nghiệm Kernel mới, mỗi version chỉ thêm kernel và tuỳ chỉnh một số thứ. Hiện tại, chưa build nào đột phá so với 4.1 :D

Vấn đề lag thì bác restart lần thứ 2, thứ 3 nó sẽ ổn định. Mình cũng nên xoá bớt những ứng dụng ko dùng đi. Thực sự thì build này đáp ứng có hơi chậm thật. Nhưng có lẽ vấn đề nằm ở Kernel.

Cao_HTC

Bản này chỉ xem được video HDready (720p) thôi, chứ ko phải quay được video 720p bác ạ. Với cả bác dùng Titanium xoá bớt những ứng dụng mình ko dùng xem sao. Như em, em xoá Twiter, Flick, HTC likes,... dùng với Sense thì ram dư 220mb (ko cần quay về laucherpro).

Bác vào chương trình click vào auto detect (đợi nó xin phép quyền superuser, click yes). Vào cửa sổ chính rồi thì kéo thanh max xuống 768mhz là xong, nhớ tích vào set on boot.

Ngoài ra bác tự mày mò thêm, có khá nhiều tuỳ chỉnh thú vị. :D

Thanks bác, em sẽ thử

buihieupda

đã có bản 4.3 đây này. em thử bản 4.0 rồi chỉ phần máy ảnh thì ok còn camera thì bị quay lại màn hình chờ. không biết bản này đã fix chưa ngại thử quá .
[BUILD] MDJ FroYo HD v.4.3=-[kernel:MDJ S7.5HD][04.12.10]
link download

oceansky

mấy bản HD Desire này sao cài cái Hot Reboot đều không dùng được nhỉ,có ai bị tình trạng như mình ko ?

finalbread

đã có bản 4.3 e thì chóng mắt với lão MDJ moi download 4.2 chua kip test đã có 4.3 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=859817

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

MCCM HD V1.2 Beta 3 cũng mới ra các bác vào đây test thử theo e thì e thich MCCM hơn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=856312

Bản MCCM thấy đỡ lag hơn nhưng vừa thử thì lại lỗi phone hix, không nghe gọi được cứ call là bị FC