• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

massage000

chắc gì bác chủ thớt ấy setCPU của bản này, nói vậy oan cho bác An quá. nếu bị thì thăng MDJ nó bị đầu tiên rồi bác ạ :)) theo em nghĩ là do lỗi pin. thay pin mới sẽ ok.

Bác HD2 Desire mà mình thấy ổn nhất hiện tại là bản [1.12.2010][beta] desire hd2 của bác cedesmith ở đây. Các bác ko tin thì dowload về và test thử. Chứ mấy bản của MDJ này tốn Pin kinh khủng....

Mình đang dùng bản này, chuẩn luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

sbc

Bố này nói chẳng có căn cứ gì cả tôi setCPU theo thông số đó chạy phà phà đây có làm sao đâu . không lẽ một kỹ thuật viên PDA như bác an lại quăng một cái thông tin chết người lên 4r sao ....
lần sau có muốn nói cái gì mà ảnh hưởng đến uy tín cá nhân người khác thì suy nghĩ cho thấu rồi hãy nói nhé .

ngphuongqt

Bác HD2 Desire mà mình thấy ổn nhất hiện tại là bản [1.12.2010][beta] desire hd2 của bác cedesmith ở đây. Các bác ko tin thì dowload về và test thử. Chứ mấy bản của MDJ này tốn Pin kinh khủng....
Mình đang dùng bản này, chuẩn luôn :D[/QUOTE]

Chuẩn không cần chỉnh luôn: mượt, pin thì 3-8mA

Thêm cái Skin Christmas Live và Widget Locker nữa; giờ tuyệt cú mèo. \-/

balaxitamon

Mình đang dùng bản này, chuẩn luôn :D

Thêm cái Skin Christmas Live và Widget Locker nữa; giờ tuyệt cú mèo. \-/[/QUOTE]
Bản này có cần fix lỗi gì không bác, em muốn có bản nào ổn định dùng luôn chứ đổi hoài mệt quá

massage000

Bản này có cần fix lỗi gì không bác, em muốn có bản nào ổn định dùng luôn chứ đổi hoài mệt quá

Bạn vào ĐÂY down, đã sửa các lỗi có thể sửa.

Nghe nói bản này cập nhật kernel Hastarin 8.5.3 thì sẽ được pin tốt hơn nhưng mình chưa thử.

Nguyenson318

Nghe nói bản này cập nhật kernel Hastarin 8.5.3 thì sẽ được pin tốt hơn nhưng mình chưa thử.

Bạn nào biết cách thay Kernel 8.5.3 thì post lại hướng dẫn cho anh em biết! Hình như Kernel này không giống với các bản cũ.

massage000

Bạn nào biết cách thay Kernel 8.5.3 thì post lại hướng dẫn cho anh em biết! Hình như Kernel này không giống với các bản cũ.

Hastari có hướng dẫn cụ thể ở ĐÂY này bác

Desire HD 4.4 của Mdeejay + Kernel Hastarin r8.5.3 + Set CPU 1190 = Kết quả như sau và chạy cực mượt :

Show hàng ghê quá ;))

Chỉnh sửa cuối:

longlb01

Có thể cho xin cook 2 cái này luôn không Desire HD 4.4 của Mdeejay + Kernel Hastarin r8.5.3 để chạy luôn không ?

sonkeu

các bác cho mình hỏi là cài bản này có cách nào boot thẳng vào mà ko qua winmo ko? mình cài vào chạy ngon mỗi tội cứ đổi thư mục desire-hd2 thành android là ko boot được cứ phải giữ thư mục gốc, thành ra khi reset lại vào winmo rồi mới cài desire-hd2 được, cho nên dòng ko xuống được lúc nào cũng trên 50-60ma. bác nào đang dùng bản này chỉ cho mình với bản ngày 1-12 desire-hd2 cedesmith

ngphuongqt

các bác cho mình hỏi là cài bản này có cách nào boot thẳng vào mà ko qua winmo ko? mình cài vào chạy ngon mỗi tội cứ đổi thư mục desire-hd2 thành android là ko boot được cứ phải giữ thư mục gốc, thành ra khi reset lại vào winmo rồi mới cài desire-hd2 được, cho nên dòng ko xuống được lúc nào cũng trên 50-60ma. bác nào đang dùng bản này chỉ cho mình với bản ngày 1-12 desire-hd2 cedesmith

Chưa có cách boot thẳng Android mà không qua WM đâu bạn.
Bạn sửa lại trong file startup.txt ấy:
- đổi tên folder thành: Android
- sửa dòng: set cmdline "rel_path=desire_hd2 nand_boot=0" thành set cmdline "nand_boot=0"
Sẽ boot bình thường thôi

Còn nếu muốn giữ nguyên folder gốc thì cài phần mềm dualboot khác (PVDualboot mặc định chạy folder có tên "Android" )

buihieupda

cứ đà này không biết còn bản nào nữa không, nhanh cóng mặt không kịp voc nữa, chụp ảnh và quay là ok rồi không biết nghe nhạc thế nào nhỉ?

ngphuongqt

bản này mình ko vào đc 3G mặc dù đã set APN, mình set APN các bản kia suốt nên ko có chuyện set sai, ko hỉu lý do vì sao,hix

BẠn xem lại chứ mình set Ok mà!
Bạn download bản fixed ở post 4 ấy nhé!