• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ Gingerbread v. 1.4 với Camcorder và các bản UPDATE

bananavn

Mình dùng bản 2.6 khi cài vietnamese ime vào bị lỗi FC. Có ai bị như vậy không?

VUNHATVAN

Mình dùng bản 2.6 khi cài vietnamese ime vào bị lỗi FC. Có ai bị như vậy không?

Đúng rồi, đối với Android 2.3, một số phần mềm đang dùng trên Android 2.2 sẽ không phù hợp, trong đó có vietnamese ime. Các bạn dùng phiên bản mới của vietnamese ime mình up ở dưới để dùng nhé. Đẹp, mượt hơn nhiều

sirious5039

cho mình hỏi Bản MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.6 chức năng Pass-thounght internet không vậy ? nếu có thì làm như thế nào ... cám ơn

Muốn xóa tất cả danh bạ trong máy phải làm thế nào các ace ( xóa hàng loạt , chứ không phải xóa thủ công nha )? Cám ơn

langtutre

các bạn cho hỏi sao bản 2.6 này không add đưoc app ra màn hình chính nhỉ. thanks nhiều

ducbinh94

cho mình hỏi Bản MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.6 chức năng Pass-thounght internet không vậy ? nếu có thì làm như thế nào ... cám ơn

Muốn xóa tất cả danh bạ trong máy phải làm thế nào các ace ( xóa hàng loạt , chứ không phải xóa thủ công nha )? Cám ơn

Bạn vào market, seach delete contact là được

JohnnyBui

Bác ơi, bác làm ơn nói rõ hơn được không ạ. Market thì luôn có sẵn trong rom rồi. Ấn và giữ Tmobile fake provider là cái gì ạ. Ấn phím Tmobile Provider phải không ạ. Máy em là máy Leo512. Bây giờ em phải cài lại market ạ ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Em down Market enable về cài rồi. Sau đó vào setting list bấm và giữ (us)Tmobile-Tmovile, rồi set fake provider. Xong, thoát ra, vào Market để search gmaps, vẫn không tìm thấy. Nản hẳn.

Sr vì đã ko quote :p

langtutre

bản 2.6 bị lỗi force close khi chuyển chụp ảnh sang quay phim, bạn nào có bị vậy không, giúp minh với

VUNHATVAN

bản 2.6 bị lỗi force close khi chuyển chụp ảnh sang quay phim, bạn nào có bị vậy không, giúp minh với

Bản này không bị lỗi trên, khi cài máy bạn nên wipe data/factory reset cho sạch rồi mới cài để đảm bảo không bị ảnh hưởng bởi các dữ liệu vẫn còn trên máy

langtutre

Bản này không bị lỗi trên, khi cài máy bạn nên wipe data/factory reset cho sạch rồi mới cài để đảm bảo không bị ảnh hưởng bởi các dữ liệu vẫn còn trên máy

Gà quá, nhờ bác hướng dẫn chi tiết, thanks bác nhiều

VUNHATVAN

Kiểu này chỉ cần dùng khi up Rom bằng CWM, bình thường khi up Rom bằng kiểu này máy không format các partition của máy nên vẫn còn các dữ liệu của Rom cũ. Chính vì vậy mà nó ảnh hưởng đến Rom mới up. Để làm sạch dữ liệu, trước khi up Rom mới bạn làm như sau:
- Khởi động lại máy
- Ấn và giữ nút Power để vào tool MAGLDR
- Chọn dòng 1 để boot từ SD
- Chọn wipe date/factory reset để xóa sạch các dữ liệu
Giờ thì up ROm bình thường được rồi

langtutre

wipe date/factory reset chỉ xóa dữ liệu hay toàn bộ thẻ nhớ, sau khi wipe date/factory reset có up rom bằng PC được không. Mong bác tư vấn, thanks nhiều

VUNHATVAN

wipe date/factory reset không xóa dữ liệu trên thẻ nhớ, nhưng nếu thẻ phân chia thành các ext thì nó sẽ xóa các app trên các ext, cái này khỏi lo. Dữ liệu khác trên thẻ nhớ vẫn còn nguyên. wipe date/factory reset chỉ là xóa dữ liệu, không liên quan gì đến việc up bằng cách nào

bananavn

cảm ơn VUNHATVAN về vụ ime. Bản 2.6 này đúng là bản đáng dùng nhất từ trước đến giờ. Tuy nhiên mình thích 1 số widget của các bản desire Z hoặc Desire HD như News, Friend Stream, Mail, Message, bookmark, mà mấy cái này lại k có sẵn trong bản rom này. Mình lên market down 1 số soft về widgets thì giao diện xấu hơn mấy cái của HTC nhiều.

Tiện đây cho mình hỏi luôn, mình up bằng CWM hay bị lỗi. Mình đoán là do thẻ nhớ. Vì thế mình hay up bằng DAF hơn. Vậy up theo cách flash DFT thì làm sao để wipe handheld được

ghone1990

Mình nhớ cái này mình trả lời 1 lần rồi thì phải.Bạn chú ý phía dưới phần chụp ảnh có biểu tượng dãy núi hoặc hình người.Dãy núi là camera sau nên chụp ảnh quay phim bình thường.Còn hình người là camera đằng trước (nhưng vẫn là camera đằng sau vì HD2 hok có camera đằng trước) nên mọi thứ đều bị đảo lộn lại.Và khi bạn chuyển tự quay phim sang chụp ảnh thì sẽ bị FC.Chuyển lại hình dãy núi là không sao hết.
CNM được cái Ram free cao ngất ngưởng toàn 280 đến 310 thôi.Dùng cũng sướng mà mỗi tội không có TV:-?

VUNHATVAN

cảm ơn VUNHATVAN về vụ ime. Bản 2.6 này đúng là bản đáng dùng nhất từ trước đến giờ. Tuy nhiên mình thích 1 số widget của các bản desire Z hoặc Desire HD như News, Friend Stream, Mail, Message, bookmark, mà mấy cái này lại k có sẵn trong bản rom này. Mình lên market down 1 số soft về widgets thì giao diện xấu hơn mấy cái của HTC nhiều.

Tiện đây cho mình hỏi luôn, mình up bằng CWM hay bị lỗi. Mình đoán là do thẻ nhớ. Vì thế mình hay up bằng DAF hơn. Vậy up theo cách flash DFT thì làm sao để wipe handheld được

1. Up bằng CWM bạn hay bị lỗi gì nói ra xem mình có thể khắc phục được không? Trước mình cũng bị lỗi, giờ thì không thấy bản nào lỗi cả
2. Nếu up bằng flash DFT, bạn vẫn copy 2 file của cách CWM vào thẻ nhớ, làm như cách của CWM vẫn được như thường, nó chỉ báo lỗi file mics và cache nhưng không sao cả vì flash bằng DFT không tạo ra 2 phần chứa file này.

tqhuyls

sao em cài cái "cyanogenmod 7 v2.6 và 2.5" lai ko cai duocx flash player 10.1 vậy các bác ơi , bác nào biết cách bảo em với

tqhuyls

Nó báo là " flash player 10.1 will be removed from this phone . this item can be íntalled agian on your phone at no charge " xong rồi hiện ra "please tell us why you removed this item" em chọn cài trên điện thoại cũng kô được . thế là bị sao vậy mấy bác