• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ Gingerbread v. 1.4 với Camcorder và các bản UPDATE

freezeb

đang tét bản này mới up sáng nay,bản này tương đối mup75t ít hao pin,nhưng vẫn còn nhiều thứ khác như đọc thẻ nhớ không được tốt,gps chưa good lắm,copy contac vào sim không được.mới như vậy thôi để test thêm

clarkht

đọc đc thẻ nhớ mà, cắm nó xuất hiện cái logo trên góc trái,bạn kéo xuống ấn ON là đc

freezeb

không ý mình là lúc được lúc không,tháo thẻ ra chép dữ liêu sau đó gắn vào thì nó báo damaged sd

clarkht

không ý mình là lúc được lúc không,tháo thẻ ra chép dữ liêu sau đó gắn vào thì nó báo damaged sd

đọc xong bài của bác e thử tháo thẻ ra rồi lắp vào ko bị, e dùng HD2 tmous nên e ko tạo thêm phân vùng ở thẻ nhớ, hay bác có tạo thêm đúng k

freezeb

à không vẫn như bình thường hôm nay phát hiện ra thêm lỗi là không dung control cua mic được,cắc đổi bản khác quá nhưng bản này được cái ít hao pin

clarkht

vâng hao it lắm. Em toàn dùng 2G, hôm qua nghich thử bật 3G phat hiện lỗi bật 3G thì kết nối vẫn là chữ E và tốc độ vẫn như 2G @@ ( e đăng ký 3G rồi, gói 50k của viettel )

freezeb

vâng hao it lắm. Em toàn dùng 2G, hôm qua nghich thử bật 3G phat hiện lỗi bật 3G thì kết nối vẫn là chữ E và tốc độ vẫn như 2G @@ ( e đăng ký 3G rồi, gói 50k của viettel )
ủa 3g của mình xài vẫn ok.nhưng đang nghiên cứu mccm v5.0 không biết nó sẽ ra sao so với cái này nhỉ cho mình phát ý kiến

clarkht

ủa 3g của mình xài vẫn ok.nhưng đang nghiên cứu mccm v5.0 không biết nó sẽ ra sao so với cái này nhỉ cho mình phát ý kiến

ủa mình nó hiện mỗi E, chuyển qua bản MDJ_FroYo_Revolution_v._2.3_NAND_A2SD+ lại ngon rồi

freezeb

ủa mình nó hiện mỗi E, chuyển qua bản MDJ_FroYo_Revolution_v._2.3_NAND_A2SD+ lại ngon rồi

bản đó ngon lắm àh mọi thứ hoạt động tốt không,pin cac thứ,lúc trước mình tính down cái đó về nhưng kh6ong bung file ra được,có nick yh cho mình xin đẻ giao lưu nhé nick mình là gemini_nike156

clarkht

bản đó ngon lắm àh mọi thứ hoạt động tốt không,pin cac thứ,lúc trước mình tính down cái đó về nhưng kh6ong bung file ra được,có nick yh cho mình xin đẻ giao lưu nhé nick mình là gemini_nike156

ok tí về mình add nhé, bản đó trước mình dùng cũng ok nhưng ram free thấp hơn bản này, có~250 thôi, lúc mới reboot thì 280

freezeb

ok tí về mình add nhé, bản đó trước mình dùng cũng ok nhưng ram free thấp hơn bản này, có~250 thôi, lúc mới reboot thì 280

mà bản này dùng cho hd2 thường vẫn được phải không bạn

clarkht

Các bản MDJ's CyanogenMod chỉ có chế độ cả 2G 3G hoặc chỉ 2G, ko có chế độ chỉ 3G nên chỗ sóng 3G hơi yếu là ko dùng đc vì nó tự auto sang 2G,hix

pmh171

sao mình cài bản CWM thì đến màng hình logo bị đứng hoài mà cài bằng usp thì bình thường okie lắm hay do mình phân vùng thẻ nhớ sai hay cài bản RECOVERY 1.2 ko hợp(đã cài chạy recovery dc) . Bạn nào cài dc chỉ mình với mình dùng mọi cách vẫn ko dc. mình chia thẻ nhớ là fat32 va ext3. hướng dẫn mình lun nên chia fat32 bao nhiu mb và ext3 hay ext4 bao nhiu để chạy dc bản Clockwork . thẻ nhớ mình theo máy t-mobile 16g

VUNHATVAN

Hôm trước mình cài mấy bản toàn bị lỗi, dừng ở màn hình HTC, sau đó mình đem so sánh việc chia các vùng trong máy, cuối cùng mình minh theo cách của mình thì up bản nào cũng được, bạn thử làm theo xem sao nhé (mình nghĩ phân vùng thẻ nhớ không làm sao đâu)

1. Bạn mở tool recovery ra, mở file: flash.cfg bằng Notepacd, sửa các thông số theo thông số dưới rồi ghi lại
misc ya 1M
recovery ya|ro 5M
boot ya|boot|ro 10M
system ya 400M
cache ya 30M
userdata ya|asize|hr allsize

Thông số này mình tổng hợp lại, có thể up tất cả các file zip, kể cả Desire HD
2. Up lại tool recovery rồi CWM lại

Còn để chia ext1, ext2, ext3, ext4 bạn chọn chia cái nào thì tùy thuộc Rom hỗ trợ partition nào, mỗi partition chia khoảng 512 MB hoặc 1024 MB, còn lại là Fat32

CHÁN WP7 RỒI, LAI QUAY VỀ ANDROID THÔI

pmh171

Hôm trước mình cài mấy bản toàn bị lỗi, dừng ở màn hình HTC, sau đó mình đem so sánh việc chia các vùng trong máy, cuối cùng mình minh theo cách của mình thì up bản nào cũng được, bạn thử làm theo xem sao nhé (mình nghĩ phân vùng thẻ nhớ không làm sao đâu)

1. Bạn mở tool recovery ra, mở file: flash.cfg bằng Notepacd, sửa các thông số theo thông số dưới rồi ghi lại
misc ya 1M
recovery ya|ro 5M
boot ya|boot|ro 10M
system ya 400M
cache ya 30M
userdata ya|asize|hr allsize

Thông số này mình tổng hợp lại, có thể up tất cả các file zip, kể cả Desire HD
2. Up lại tool recovery rồi CWM lại

Còn để chia ext1, ext2, ext3, ext4 bạn chọn chia cái nào thì tùy thuộc Rom hỗ trợ partition nào, mỗi partition chia khoảng 512 MB hoặc 1024 MB, còn lại là Fat32

CHÁN WP7 RỒI, LAI QUAY VỀ ANDROID THÔI

bạn có thể giải thích cho mình từng thông số đó dc ko. chẳn là tò mò mún bít ^^

aphodit

Các bác sử dụng bản này có ai bị trường hợp giống mình ko , Khi có người gọi đến báo cuộc gọi nhỡ thì đèn led nó chiếu sáng hoài chỉ khi nào minh check cuộc gọi đó thì nó mới mất , có cách nào khắc phục ko vậy , Thanks

VUNHATVAN

bạn có thể giải thích cho mình từng thông số đó dc ko. chẳn là tò mò mún bít ^^

Mình hơi ngại dịch ra tiếng Việt, tự đọc bằng tiếng Anh nhé.

1. each line define one partition
2. maximum number of partitions is 16
3. order of partitions are same like lines in the file
4. line format: <partition name> <flags/type> <size> <data filename>
partition name - up to 15 chars, shown in MTD later
size - can be related to filesize: "filesize", "filesize+10M", "filesize+10b",
or have fixed size: "10M", "100b"
[M - means Megabytes, b - menas blocks (each NAND block is 128kbytes)]
can be "allsize" for auto size partition.
flags/type - can be different values:

types:
"ya" - YAFFS2 partition. MAGLDR can show root directory context or read kernel/initrd from it
"raw" - RAW data.

flags:
"ro" - disable add extra 5% to partition size and count bad blocks into size
"boot" - this partition contains zImage and initrd.gz for NAND boot (it must have YAFFS2 type)
"asize" - auto size. this partition will use all available space after other partitions. only one partition can have this type.
"nospr" - binary data have not spare data. (2048+0 format), otherwise 2048+64 format used.
"nors" - use exactly specified size for partition. no resize is done.
"hr" - this partition must be erased if user select "AD HardReset" in MAGLDR menu.

different flags and types separated via "|" symbol, like "boot|ya|ro"

nvn1010

Các bác sử dụng bản này có ai bị trường hợp giống mình ko , Khi có người gọi đến báo cuộc gọi nhỡ thì đèn led nó chiếu sáng hoài chỉ khi nào minh check cuộc gọi đó thì nó mới mất , có cách nào khắc phục ko vậy , Thanks

Bạn ra chợ mua cái "Led me known" về cài nhé, tùy chỉnh được đèn led đấy.