• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Menu Styler v3 - Phần mềm thay đổi menu icon tất cả trong 1!

wimax16vnn

cứ đưa mod menu 4*4 đó lên đi ntv
mình test xem có xài dc cho máy khác ko ( without N97)

Ntv_79

a mod thêm bộ icon omania đc ko ạ :D

cứ đưa mod menu 4*4 đó lên đi ntv
mình test xem có xài dc cho máy khác ko ( without N97)

OK. Vậy các bạn test V1 này nhé! Mình đang bổ sung thêm một số cái nữa nhưng vì cũng bận quá nên chưa xong!

Sau khi cài đặt các bạn mở chương trình và bấm sang tab bên cạnh (Your menu style). Rồi chọn loại tương ứng: dome hoặc iphone. Khởi động lại máy và thưởng thức 14 folder ứng dụng mới và đẹp mắt nhé!

Lưu ý: Cái này mình làm riêng cho N97 nên các máy 5k8 mà FW n97 thì có thể dùng được. Các máy khác các bạn tự test. Được thì tốt không được thì chịu thôi nhé, không thắc mắc. Vì file cấu trúc lưu menu của các máy khác nhau mà mình thì ko có các máy khác để làm!

DOWNLOAD:
Menu Styler v3 -DsisPDA_Ntv_79_v1.sis

Bổ xung thêm một theme iGlass full icon cho các bạn test nè>>> :D

>>>Xem và DOWN tại đây<<<

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

mình xài cái 4*4 trên 523x nó báo thế này

khắc fục dc ko nhỉ?

Như vậy là không được rồi! Vì máy bạn file qui định các folder trong menu là file: appshell >>> Còn N97 là matrixmenudata.xml. Khắc phục cái này mình nghĩ là khó vì cái file đó nó qui định uid của từng folder, ứng dụng... và lấy hình ảnh ở đâu! Không biết 523x có FW c6 hay N97 không nhỉ? Nếu có thì bạn phải dùng FW đó mới được!

bad204

Member
KO làm đc.Luôn báo Apply file Open4All trong khi đã apply từ khi nào rồi.Reset máy làm lại cũng vẫn thế
Các bác đừng nói với e là chỉ có C6/N97 mới dùng đc nhé.Mới về v51 dùng cho ổn định >"<

minhtien1810

bác ơi, giúp e gấp với , e sài cfw bản #7 , nó có sắp xếp menu , xài cái này , chỉnh menu style ra , nó ra tùm lum folder hết , cách sắp xếp lộn xộn , e mún trở về như ban đầu thì phải làm sao đây

llTuyetTinhCocll

Ý vinh dự ghê.....có cả hình của máy mình nữa....hihih.....pm này hay là menu edit lúc nào em cũng có sẵn trong máy hết......

Lưu ý cho tất cả các bạn nè: các bạn sẽ ko xài pm này đc khi cài pm ghi âm cuộc gọi Plox.....( ko nhớ rõ )....của anh Kienvp......cái pm đó nó bị lỗi gì đó ko biết..... mà nếu xài chung 2 cái thì sau khi tắt máy rồi mở lại.....nó chỉ chớp rồi out liền....hihii...mất cả buổi tối mới tìm ra á....hihi

0982883665

Minh dùng N73 cài đặt thành công rùi mà ko thấy cái Icon của phần mềm đâu hết.Xin giúp đõ

bad204

Member
KO làm đc.Luôn báo Apply file Open4All trong khi đã apply từ khi nào rồi.Reset máy làm lại cũng vẫn thế
Các bác đừng nói với e là chỉ có C6/N97 mới dùng đc nhé.Mới về v51 dùng cho ổn định >"<

Ko ai giúp mình đc à :-ss

Ntv_79

Ko ai giúp mình đc à :-ss

V51 hình như không dùng được phần mở rộng của mình. Còn khi cài đặt nó có lựa chọn bạn lựa chọn đúng cho máy của mình xem. Và cài cùng ổ với ổ cài python nhé! bản này yêu cầu python mà!

bad204

Member
V51 hình như không dùng được phần mở rộng của mình. Còn khi cài đặt nó có lựa chọn bạn lựa chọn đúng cho máy của mình xem. Và cài cùng ổ với ổ cài python nhé! bản này yêu cầu python mà!

Ồ.Ra thế.Mình chọn 5800-c6/N97 mà ko đc.Hóa ra phải chọn dòng thứ 2

iskunz

help help, a ơi, e sài x6-00 đã cài pm v4 ra e chạy thử pm thì k thấy thay đổi icon forder mà là nó thêm nhiều forder ra, loạn xạ hết cả máy, bây h e phải làm sao hả a. hay máy e k hỗ trợ pm này~X(

Ntv_79

help help, a ơi, e sài x6-00 đã cài pm v4 ra e chạy thử pm thì k thấy thay đổi icon forder mà là nó thêm nhiều forder ra, loạn xạ hết cả máy, bây h e phải làm sao hả a. hay máy e k hỗ trợ pm này~X(

Bạn phải chọn đúng đời máy bạn khi cài! Nếu không có trong list xuất hiện khi cài đặt là ko hỗ trợ bạn à!

iskunz

nhưng e chỉ thấy C6-5800/N97 chứ k thấy cái nào là X6 hết a ạ, bây h phải làm sao hả a

joeD

bạn ơi cho mình hỏi cái mình sài cook mà menu là 4x4 g mún mod lại menu 4x5 thì fai làm cách nào có CT file sis nào có thể làm đc ko vậy xin giúp mình với

Ntv_79

bạn ơi cho mình hỏi cái mình sài cook mà menu là 4x4 g mún mod lại menu 4x5 thì fai làm cách nào có CT file sis nào có thể làm đc ko vậy xin giúp mình với

4x5 nhìn rối lắm bạn à. Mình chưa thấy có file sis cài nào cả. Chắc kiếm bản đó rồi flash lại thôi!

anyou

sao mình làm như hướng dẩn trên mà menu của mình vẫn 3*3 là sao hả bạn????

hachithanh091

Muốn quay về như cũ bạn chọn restore là được. Có bạn nào biết cách đổi tên ứng dụng ở phím chọn trái và phải ngoài màn hình chính ko ? chỉ mình với.

llTuyetTinhCocll

cái em này vào.setting xong lúc chán rùi muốn quay về như cũ cũng k dc.

haizzzz....nếu ko dc thì 4mat lại nó sẽ trở về....nhớ là trước khi thay đồi thì mình backup trước 1 cái.....để khi chán thì restore lại.....