• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobilHex 0.9.8

MinhThang

Manager
Việt hóa file .pyc khó đến phát nản luôn, nhưng mình sẽ bằng mọi cách làm thằng MobiHex 0.99 fix cho e a dễ việt hóa.

Mới làm mà đã la nản rồi, người ta làm mấy năm nay chưa thấy nản đây, chỉ nản là không có pm mới để phá nên buồn.:(

hunterviet

Well-Known Member
Mới làm mà đã la nản rồi, người ta làm mấy năm nay chưa thấy nản đây, chỉ nản là không có pm mới để phá nên buồn.:(

Chắc anh phá thằng siêu dịch mãi rồi, có thể post 1 bài hướng dẫn tỷ mỉ cho ae tham khảo được ko anh, em chả biết tý gì về siêu dịch, có đọc tham khảo trên 4rum nhưng quá quá sơ sài ko vận dụng hết được tính ưu việt của nóa

thanhlongnd

Chắc anh phá thằng siêu dịch mãi rồi, có thể post 1 bài hướng dẫn tỷ mỉ cho ae tham khảo được ko anh, em chả biết tý gì về siêu dịch, có đọc tham khảo trên 4rum nhưng quá quá sơ sài ko vận dụng hết được tính ưu việt của nóa

bạn có thể tham khảo theo hướng dẫn này của Mod trubic nha :)

nguyenson_44

Um ... Siêu dịch dùng VH dễ mất công toi lắm. Theo mình nên dùng MobiHex vẫn an toàn hơn.

Kojiro

Super V.I.P
KJR thì dùng freersc, nó ổn hơn Siêu dịch, SD chỉ dùng để xử mấy em pyc thôi :p

0986212555

Đây là trình hỗ trợ Việt hóa chứ ko phải trình này đã được Vệt hóa nhé!

Vậy mà up ở box này làm mình lục tung đống file .pyc mà không thấy đâu. Chứ Eng thì có bản cập nhật 0.99 rùi mà!

nguyenson_44

0.99 có 2 bản là 0.99 và 0.99 fix nha. Nên dùng bản fix nha bạn.

Bản Fix có tính năng gì mới vậy. Bạn có thể nói rõ hơn: Vì sao nên dùng không.
Mình cài bản V0.99_Fix vào. Sau khi mở thử 01 file.rsc để VH. Khi nhấn phím số 2 thì PM có dòng thông báo: "resources are stored in C:/resource.txt" (he he... vì lười và chưa thử nên ko biết bản v0.99 có chức năng này ko nữa).
Nếu mình nhấn phím số 6 thì sẽ hiện ra nội dung của file resource.txt đó.

Vậy mình xin hỏi: File resource.txt có tác dụng để làm gì và dùng nó trong trường hợp nào vậy.

Mong các pro giải đáp. Thanks.

troly

Well-Known Member
Bản Fix có tính năng gì mới vậy. Bạn có thể nói rõ hơn: Vì sao nên dùng không.
Mình cài bản V0.99_Fix vào. Sau khi mở thử 01 file.rsc để VH. Khi nhấn phím số 2 thì PM có dòng thông báo: "resources are stored in C:/resource.txt" (he he... vì lười và chưa thử nên ko biết bản v0.99 có chức năng này ko nữa).
Nếu mình nhấn phím số 6 thì sẽ hiện ra nội dung của file resource.txt đó.

Vậy mình xin hỏi: File resource.txt có tác dụng để làm gì và dùng nó trong trường hợp nào vậy.

Mong các pro giải đáp. Thanks.

Thế mình hỏi bạn thế này nhé: PC có đọc được file .rsc kô nhỉ:)). Phần còn lại bạn tự suy ra nhé=))

thanhlongnd

Thế mình hỏi bạn thế này nhé: PC có đọc được file .rsc kô nhỉ:)). Phần còn lại bạn tự suy ra nhé=))

Oài a ko chỉ cho bác ấy luôn đi nè, đó là cách xuất file thành txt để ra PC dịch , dịch xong nhập lại vào đó bác à .

nguyenson_44

Hóa ra mình lạc hậu quá nhỉ. He he... Hôm nay học đến đây là tạm đủ. Mai lại vọc tiếp thôi. Thank các bác nha...:D:D:D