• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod 9 HS mặc định Orange chuẩn Font anh hoa việt

ljz282

Flash xong mình chép cái gadget vào C mà kiểu gì nó cũng thành gadget mặc định của SS, không thành iphone hay Nexus được. Chả hiểu kiểu gì. Nản quá đi mất :(

Báo error hoài... Điên mất ~X(

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Bác mathanh chỉ giùm mình cách để mặc định HS sau khi Jaf là Orange hoặc OraTsu với :)

mathanh

Bác mathanh chỉ giùm mình cách để mặc định HS sau khi Jaf là Orange hoặc OraTsu với :)

cái nào mặc định thì đâu quan trong gì, mình làm orgne mặc định vì mình muốn bản mod của mình khác các bản mod của các bạn thui mà. với lại mình muốn biết ai đang dùng bản mod Orange mặc định thì đúng là của mình.

bạn dùng bản vodafone của lagabuon đi

JokerB

Vodafone mặc định hơi ngốn Ram do đó có lúc bị treo HS sau khi JAF, phải khởi động lại máy :p, điều này cũng k ảnh hưởng nhiều lắm đến việc sử dụng sau này :D
Ngồi ngâm cứu bản cook của bác để xem khác gì - hi vọng sửa đc giống của bác :p

ljz282

Em dùng bản mod 9 HS mặc định Anh Hoa Việt của anh. Sau khi flash xong em down bản iphone việt hóa về, giải nén ra có 1 file gadget và 1 thư mục Xiphone. Bên trong thư mục Xiphone có file config.xml và thư mục icons. Em chép hết tất cả vào ổ C, mở HS SS lên trắng toát... Em làm sai ở bước nào không nhỉ :| Làm đi làm lại rồi, thiếu bước quăng đt vào tường nữa thôi ~X(

mathanh

Em dùng bản mod 9 HS mặc định Anh Hoa Việt của anh. Sau khi flash xong em down bản iphone việt hóa về, giải nén ra có 1 file gadget và 1 thư mục Xiphone. Bên trong thư mục Xiphone có file config.xml và thư mục icons. Em chép hết tất cả vào ổ C, mở HS SS lên trắng toát... Em làm sai ở bước nào không nhỉ :| Làm đi làm lại rồi, thiếu bước quăng đt vào tường nữa thôi ~X(

c\Xiphone = thư mục icon và config.xml
c\gadget.swf

JokerB

Bác mathanh ơi, bản cook của bác cho dù có thay font khác thì sau khi JAf, font chữ vẫn to hơn các bản cook khác, do đâu vậy bác :D

mathanh

Bác mathanh ơi, bản cook của bác cho dù có thay font khác thì sau khi JAf, font chữ vẫn to hơn các bản cook khác, do đâu vậy bác :D

vì tui sử dụng supbox của china và vn nên chỉ có thể là font hoa việt của nokia thôi, đừng cố chèn font khác vào, font sẻ lớn hơn mấy cái font và nhìn xấu lắm

JokerB

Bác mathanh chia sẻ cách để làm Orange HS mặc định sau JAF đi :(
Tối qua em JAF đi JAF lại > chục lần mà k ăn thua :( soi đi soi lại Private vẫn k thấy j khả quan :(

nhatminh0707

cái này tự tạo vào mới có

mở config.xml lên thêm vô đoạn mã dưới, tất trang mới

<page>
<icon app_name="" app_image="" app_exe="" app_type="" />
</page>

ví dụ thêm ứng dụng file browser

tên ứng dụng - icon đại diện cho ứng dụng - cái exe của ứng dung

<icon app_name="File Browser" app_image="100.png" app_exe="FileBrowser.exe" app_type="3" />

kiếm mấy cái hình nó nằm ở đâu vậy anh ??

anhquan1993

Bac mathanh cho em hoi la neu em khong dung nhung ung dung cho san cua bac nhu V-menu... thi co cach nao remove khong a . May tinh em hong nen khong go duoc tieng Viet

mathanh

seaholland

Có link riêng để tải HS của SS không anh ? Muốn tự cook 1 FW theo ý riêng mà có HS của SS . Thks anh trước nhé