• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD camera tăng chất lượng ảnh chụp cho Symbian 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

dickycheung0770

e71x xài file nào bác.nếu máy hack rùi mìh chép theo đường dẫn không cần cài chương trình đê path fai ko bác.vì e cài cũng không đc.máy e chay hgiong6761 n96 mà xài file n96 ko cải thiện j hết.hình bể nát.e71 3.2 mà chán phèo..mà nó ko chay hdh giong e71 vn đâu nha bác.e71x của at&t đó.

maximux3000

e71x xài file nào bác.nếu máy hack rùi mìh chép theo đường dẫn không cần cài chương trình đê path fai ko bác.vì e cài cũng không đc.máy e chay hgiong6761 n96 mà xài file n96 ko cải thiện j hết.hình bể nát.e71 3.2 mà chán phèo..mà nó ko chay hdh giong e71 vn đâu nha bác.e71x của at&t đó.

e71 THÌ AI NÓI CHỤP ĐẸP BAO GIỜ ĐÂU, CÒN N96 CỦA BẠN XEM LẠI ĐI CÓ LỖI GÌ KO, CHỨ MÌNH NGHE N96 CHỤP CŨNG DC LẮM , CÒN KO THÌ CAMERA BỊ HƯ RỒI

dickycheung0770

e71x xài file nào bác.nếu máy hack rùi mìh chép theo đường dẫn không cần cài chương trình đê path fai ko bác.vì e cài cũng không đc.máy e71x chay hdh giong n96 do bac.hình bể nát.e71 3.2 mà chán phèo..mà nó ko chay hdh giong e71 vn đâu nha bác.e71x của at&t đó.

thanhvo31

bài này trích ở link nào dạ Bác?cho em xin ạh

Link đây
http://www.dotsis.com/mobile_phone/showthread.php?184598-Mod-Camera-for-Better-Quality-Must-see%21%21

http://www.symbiantalk.net/showthread.php?11774-Better-quality-pics-from-Symbian-camera-phone-mods

http://www.nokiausers.net/forum/software-mods/26159-s60-fp2-camera-mod-less-compression-better-pics.html

Hay bác có thể google Mod camera

Thực chất của hack /mod như sau:
So, lets see how it work:

Open Xplore and search for the following file: "z:\private\10202BE9\10282EDC.txt". Copy that file to: "c:\private\10202BE9".

Open the file and search for the following text snippet:

Quote:0x3001A string "QualitySetLevel=306,ImageFileMimeType=image/jpeg,ImageWidth=2592,ImageHeight=1944,ImageFileExt ension=.jpg,ImageEncoderUID=0x00000000,Compression Quality=85,EstimatedSize=650000,CameraDisplayId=2, CamcorderVisible=350" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Change the bold numbers to look like that:

Quote:0x3001A string "QualitySetLevel=306,ImageFileMimeType=image/jpeg,ImageWidth=2592,ImageHeight=1944,ImageFileExt ension=.jpg,ImageEncoderUID=0x00000000,Compression Quality=100,EstimatedSize=890000,CameraDisplayId=2 ,CamcorderVisible=350" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Restart your mobile and enjoy :)

Chỉnh sửa cuối:

langtuRomeo

bạn ơi sao mình làm theo chỉ dản ma sao điện thoai của mình giờ không chụp hình được nó báo camera tính năng không được hổ trợ lam on chỉ mình cách khôi phục lại huhuhu

TomRyan8891_2009

bạn ơi sao mình làm theo chỉ dản ma sao điện thoai của mình giờ không chụp hình được nó báo camera tính năng không được hổ trợ lam on chỉ mình cách khôi phục lại huhuhu

chắc bạn đang dùng N81 đúng không . nếu nó báo như vậy thì cáp của bạn đã có vấn đề , ra trung tâm test thử xem sao .

stupid1314

Chủ thớt ơi, sao cái link của N86 - 8MP hok dow dc vậy? Chắc link tiêu rồi, bạn nào có cách nào giúp mình với !

DeathMagic

híc...e dùng e72....trước khi copy vào thì 1 pic là 1m....sau khi Mod Camera thì 3m.... cùng góc độ chụp luôn =(( chất lượng ảnh thì...e thấy cũng vậy vậy :-s

HuyChung

híc...e dùng e72....trước khi copy vào thì 1 pic là 1m....sau khi Mod Camera thì 3m.... cùng góc độ chụp luôn =(( chất lượng ảnh thì...e thấy cũng vậy vậy :-s

Tuy chất lượng ảnh không tăng là bao nhiêu với dòng máy FP2 này nhưng bạn nói cũng vậy vậy là sai phải chăng cùng file 10282EDC.txt với N85 mà e72 lại như vậy. mình test song trên N85 thấy chất lượng ảnh có sáng hơn trước .Bạn nhớ kiểm tra trong C:/Private/10202be9 đã có file 10282EDC.txt chưa nha.

tiephien1

5.0 mà chụp được 1 tấm ảnh 3Mb thì thật là pro đó. :-? :-? :-? :-? :-? :-? :-?
dung lượng ảnh tăng lên gấp 3 lần mà bạn bào là "vẫn vậy", potay :p:p:p:p:p

radechanvit

vãi quá bác ơi
e dùng 6220 c cam 5.0 flash xenon mod lên thì cái nào nhiều màu sắc hay tối sáng gì đó e k rõ lắm mới lên được trên dưới 2mB
lúc chưa mod thì là 800 900kB hoặc cái nào nặng là trên dưới 1.5 mB

tiephien1

vãi quá bác ơi
e dùng 6220 c cam 5.0 flash xenon mod lên thì cái nào nhiều màu sắc hay tối sáng gì đó e k rõ lắm mới lên được trên dưới 2mB
lúc chưa mod thì là 800 900kB hoặc cái nào nặng là trên dưới 1.5 mB

đòng ý với bnaj này.
N95 chưa mod, max = 1,6 Mb
sau mod max= 2455Kb.
vậy là quá hạnh phúc rồi
:D:D:D

3rauvlvn

mình xài N73 sau khi chép vào rồi mình thấy dung lượng không tăng bao nhiêu cũng thấy rõ hơn bao nhiêu. Nhưng làm sao so sánh ko lẽ chép vào rồi lại phải xóa file rồi chụp hình, xong chép lại chụp lại nữa?

tiephien1

Thế n95 sau mod trung bình bao nhiu? Dưới 1mb.

tầm 1Mb, cái này còn phụ thuộc vào ánh sáng, vật thể được chụp và người chụp nữa.
muốn thử thì hãy chụp 1 tờ giấy đôi kín đặc chữ thì sẽ tầm 1.3Mb,
bức ảnh max là mình chụp bãi cỏ, chụp nghịch vậy thôi mà không ngờ được 2455Kb:p:p:p

tu_anh425

máy em là N73 đã hack mà sao ko có cái C:/Private/10202be9 nhỉ :-?, chỉ có đến private thui bên trong ko có j` :|

hoanghai1992

chú ý nguy hiểm cho E72, hôm nay vừa bật lên mới để ý, phần Camera thì ko sao nhưng chuyển sang Video thì máy thông báo lỗi "unexpected Error occurred" và bắt restart máy, đương nhiên là chỉ restart ko thôi chẳng giải quyết đc vấn đề gì, ko thể chuyển lại mục Camera để xài nữa rồi, cách duy nhất là xóa file .txt đã copy đi rồi restart là trở lại bình thường, anh em nào bị thế ko?

Còn bác nào dùng mấy ngày mà bị lỗi ko chụp đc hoặc ko quay phim đc thì cứ xóa file .txt đã copy vô là ok ngay ko cần ra hàng sửa đâu... Có vẻ như ko ổn định lắm, a e cứ cài vào test vui thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.