• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Mod] Chuyên đề thay đổi icon pin, cột sóng (3G, 3,5G, 4G ...)

simhoang

chụp hình lên nó khác, ở trong điện thoại nó cũng có chút khác. nhưng cơ bản mình lấy của 3G và 3.5G hết. mình chỉ thay mỗi số 4 thôi. nên có khác thì khác số 4 thôi. mình đã làm thành công và nếu ai có muốn làm chuột bạch với mình thì tải cái này về rồi jaf xem thế nào
mình cũng có gủi kèm 5 file svg mình đã làm. nếu ai muốn sửa thì sửa cho tiện, khỏi phải bung ra nữa cho mệt
anh em down ở đây !nha

noknowanyone

Theo mình thì chữ 4g, 5g phải theo font bạn dùng. Nếu dùng font gốc của nokia thì mới hợp. Còn nếu dùng font khác thì chữ 4g, 5g cũng phải dùng font đấy.
Edit:
@simhoang: Đổi tên mạng làm thế nào (như cái super viettel ấy) :-?

simhoang

Theo mình thì chữ 4g, 5g phải theo font bạn dùng. Nếu dùng font gốc của nokia thì mới hợp. Còn nếu dùng font khác thì chữ 4g, 5g cũng phải dùng font đấy.
Edit:
@simhoang: Đổi tên mạng làm thế nào (như cái super viettel ấy) :-?
các bạn xem nào tốt bụng thử bản Mod của mình xem thế nào giúp mình nha!
tại chụp ảnh đưa lên nó không giống hoàn toàn trên máy cho lắm nên nhờ anh em jaf thử rồi cho kết quả.
bản vừa 4G + icon pin mới avkon2.mif.7z
bản 4G và icon mặc định avkon2.mif.pinmacdinh.7z
các bạn down rồi bỏ cái đuổi 7z đi và ném vào đường dẫn như hướng dẫn rofs2/resoure/apps nha
còn cái logo super VIETTEL thực ra nó không thể nào trong suốt được như các bạn nhìn thấy đâu
mình chụp ảnh màn hình xong rồi lấy kích thước 175*45 ở vùng sóng mạng (phải lấy chính xác chỗ cần lấy thì mới không bị lộ) và làm nền cho 1 file ảnh, sau đó mình lấy cái nền đó và viết chữ super VIETTEL. xong
lưu dạng jpg và dùng imager-converter chuyển sang dạng ảnh mbm với cái tên logo_452_4_ota.mbm và ném vào C/private/10000850 là xong. có thể các bạn phải khởi động lại nhưng nhanh hơn là đổi themes là nó hiện ra liền. chú ý là phải ẩn logo gốc của nhà mạng đi đã nha

samiboy007

ah.kái đó thấy mình pít.ah.pạn có entry nào đep k ?up lên đi.mình lấy mấy entry bên avkon2 thay qua thì nó nhỏ.nhìn xấu wá.hjchjc

bunrieucua

Bây giờ mình muốn trở lại bình thường thì sao các bạn:p:p
bung rofs2 fw gốc(của đời máy bạn) ra lấy cái avkon2.mif ném lại vào resource\apps của rofs2 mà bạn đang dùng;;)

satthumuhn1

bác nào giúp em làm cái mod 4G+thay đổi icon pin cho máy có cả 2G và 3G đi :p
trên kia có mỗi cho máy ko có 3G thì buồn quá
thích 4G nhưng thích cả icon pin khác cơ :D
giúp em đi các bác