• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

2356

Bác maddot có thể Fix cho em Font này có tiếng Việt đầy đủ hok bác ???
Nếu được thì bác Fix cho đủ kí tự khoảng cách, nốt nhạc gạch chéo ... luôn nha ^^! Mà đừng bỏ đi mấy kí tự có sẵn của nó nha ^^!

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Sao cái font thứ 2 của bác nhẹ thế có hơn 40kb lạ wá.

Posted via Mobile Device

Cứ test đi bạn nhẹ nặng không quan trọng, vì đã được Mod lại rồi miễn là sử dụng hỗ trợ Unicode tốt.

Khoaaa

Đây là font YaHeiHandelGotD khá quen thuộc với các bạn o diễn đàn.Vì lí do nó quá nặng (Gần 10M) giờ mình mod lại.Đã xóa hết chữ TQ nên giờ nó chỉ còn 1,18M.Hiện đầy đủ tiếng Anh và Tiềng Việt.Bạn nào thích thì dow về dùng nhé :D

Dowload

Cái font này xài ok nhưng khi duyệt web hay chat thì font chữ thụt xuống dưới ko nằm ở giữa đc. Đối với máy màn hình 240x320 mới bị còn màn hình khác thì ko biết. Mình xài đc 2 tuần rồi ko có lỗi j xảy ra cả. Mod nào edit lại dùm cái nha.

Posted via Mobile Device

kyohiros

thụt xuống chắc là do bạn chỉnh trong fontrouter đó. Chỉnh lại đi.
Posted via Mobile Device

Khoaaa

thụt xuống chắc là do bạn chỉnh trong fontrouter đó. Chỉnh lại đi.
Posted via Mobile Device

Chỉnh đâu mà chỉnh. Cài vào set normal rồi ok. Vào là bị rồi

Posted via Mobile Device

i_love_baby387

Chỉnh đâu mà chỉnh. Cài vào set normal rồi ok. Vào là bị rồi

Posted via Mobile Device

Với font này, lúc chọn font bằng fontchange bạn nên để cỡ font small. sau đó vào tool chỉnh kích cỡ font large là đẹp:)

kyohiros

thời buổi này còn xài fontchange à. Font router chỉnh dc nhiều cái lắm.
Posted via Mobile Device

Khoaaa

Với font này, lúc chọn font bằng fontchange bạn nên để cỡ font small. sau đó vào tool chỉnh kích cỡ font large là đẹp:)

Tình hình minh` thấy nó bị thụt xuống phía dưới chứ đâu có phải chĩnh lớn nhỏ đâu nó ko có nằm ở giữa khung đc. Trong Menu đt thì ko có nhưnh khi duyệt web thì mới thấy..
Ah cho mình hỏi cái vấn đề này nữa. Đọc thấy mấy cái bài viết nói về vụ kết nối phone wa cáp USB bằng chế độ mass storage thì phải set default font mới kết nối dc nếu ko bi lỗi "ng dụng đang mở" Vấn đề này thì thấy Kojiro có cách khắc phục bằng cách chỉnh sửa gì gì đó trong fontrouter.ini . Từ lúc cài font đến giờ mình có nghĩ đến cái vấn đề này đâu nhưng lạ 1 chỗ máy của mình vẫn kết nối đc mass storage bình thường mà dù ko có làm 1 cái gì hết. Chỉ có việt cài fontchange bỏ font vào thẻ nhớ set lên rồi xài ok. Kết nối cũng ko thấy hiện tượng gì. Quái lạ

kyohiros

Các bác xài font cực khổ nhể. E chỉ việc bỏ vào bộ nhớ máy là xong. Chả việc gì phải rắc rối.

kyohiros

Bạn có thể hướng dẫn cách bạn đang dùng cho anh em được không?

1. Cài FontRouter và FontRouterMan. Download (Nhớ h@ck đã nhé )
2. Copy font cần dùng vào C:\data\fonts\
3. Mở FontRouter lên, chọn option, open font, c: phone memory, chọn font đã copy hùi nãy. Thế là xong.
4. Restart máy và hưởng thụ thành quả.
Gud luck!

nguyenson_44

1. Cài FontRouter và FontRouterMan. Download (Nhớ h@ck đã nhé )
2. Copy font cần dùng vào C:\data\fonts\
3. Mở FontRouter lên, chọn option, open font, c: phone memory, chọn font đã copy hùi nãy. Thế là xong.
4. Restart máy và hưởng thụ thành quả.
Gud luck!

Dùng FontChange cũng cài vào máy được mà. Mình nhớ không lầm SM KJR có hướng dẫn cụ thể rồi. Mình cũng đang font cài thêm vào bộ nhớ máy đây.:D
http://pdaviet.net/showpost.php?p=584940&postcount=59

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Các bác xài font cực khổ nhể. E chỉ việc bỏ vào bộ nhớ máy là xong. Chả việc gì phải rắc rối.

Nói câu thế này nên thấy tò mò :)) chứ cách bạn nói thì ai mà chẳng biết. Mình thì dùng Fonts Changer chép font trên thẻ, trừ khi bất trắc sảy ra.

2356

Bác chungvict đã thi xong chưa??? Rảnh thì Online mod giùm em cái Font Street nha ^^!

nicknguyen1980

Font ông đồ đẹp thật nhưng tiếc k đọc đc tiếng Trung.Rất Hi vọng có Cao Thủ nào tốt bụng giúp mình làm font Ông đồ đọc đc tiếng Trung thì quá Good !
Cảm ơn nhiều !