• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

maddot

Well-Known Member
leminh1988 nói:
font ông đồ sau khi anh maddot sửa nó bị thiếu mất chút ít ở phía dưới chữ g
cài này là em test trên máy tính ko phải trên điện thoại

@ leminh1988:Cảm ơn bạn đã test dùm, mình sẽ sửa lại (do test trên ĐT chữ nhỏ quá không thấy hết :p).

@ All: Ai dùng mấy cái font mình mod có lỗi gì thì phản hồi dùm nha. THANKS.

Sẵn post cái này luôn (sửa cái font hoadao của ai đó không biết :p, ghép với cái font quảng cáo của coca cola :))). Chống chỉ định: khi dùng font này không gõ toàn chữ in HOA nha :p./.

Chỉnh sửa cuối:

q630666

@ All: Ai dùng mấy cái font mình mod có lỗi gì thì phản hồi dùm nha. THANKS.

Của bạn đây. Nhớ bấm F2 để bỏ cái đuôi .7z nha bạn

Cái Font Neuropola a mod cho e một số chữ khi viết xong nó mất dấu cách.Ví dụ chữ Bộ Sưu Tập thì sẽ thành BộSưu Tập. và cũng như bạn trên nói.Mất phần cuối của chữ g.

leminh1988

em thấy cái font ông đồ hay bị thiếu mất chút ít phần phía dưới của chữ lắm, anh mod font thì dùng cái HLthuphap này cũng được nè anh, cái này hiển thị khá tốt.

Anh có thể mod font này có thêm hiển thị tiếng trung theo phần tiếng trung mà anh CongVoi up được ko anh

MinhThang

Manager
Lúc trước sài Fonts thật đẹp, từ ngày sài cái KPD là cài vào bị lỗi, không biết có phải do KPD không anh em.:-?

maddot

Well-Known Member
leminh1988 nói:
[1] font ông đồ sau khi anh maddot sửa nó bị thiếu mất chút ít ở phía dưới chữ g
cài này là em test trên máy tính ko phải trên điện thoại
leminh1988 nói:
[2] em thấy cái font ông đồ hay bị thiếu mất chút ít phần phía dưới của chữ lắm, anh mod font thì dùng cái HLthuphap này cũng được nè anh, cái này hiển thị khá tốt.
Anh có thể mod font này có thêm hiển thị tiếng trung theo phần tiếng trung mà anh CongVoi up được ko anh
@ leminh:
[1] đã sửa xong, bạn test dùm nha ;) (post lại chỗ cũ).
[2] cái này là mình ví dụ thôi hà, làm hơi gấp cho nên không test hết, với lại mình cũng không xài font HLThuphap :p.
q630666 nói:
Cái Font Neuropola a mod cho e một số chữ khi viết xong nó mất dấu cách.Ví dụ chữ Bộ Sưu Tập thì sẽ thành BộSưu Tập. và cũng như bạn trên nói.Mất phần cuối của chữ g.
@ q630666: lạ nhỉ, mình đã test rồi mà :-?? (xem hình nha). Thanks, để mình làm lại.
MinhThang nói:
Lúc trước sài Fonts thật đẹp, từ ngày sài cái KPD là cài vào bị lỗi, không biết có phải do KPD không anh em.
@ MinhThang: mình nghĩ không phải do font (nếu font NONunicode thì chỉ bị hiện ô vuông ở mấy chữ Việt thôi :-?) vì mình cũng đã xài KPD 2.3 & vừa nâng cấp lên KPD 3.0 Pro đây.

Chỉnh sửa cuối:

maddot

Well-Known Member
thank bác nha,bác có thể chỉ mình cách chuyển từ font vini không,để mình có thễ tự làm

Mình cũng đang chuẩn bị viết Tut đây, chờ nhá ;) (do xài soft bản trial nên chưa dùng hết tính năng của nó :p)./.

sonhoangle1987

có vấn đề này không bit bác bít không,mình cài cái TTpod thì font mặc định của máy mình(có TV) thấy mấy cái o vuông,sài font khác thì ok.nhưng mấy cái hiệu ứng của TTpod bị lổi,thấy có 1 màu đỏ xấu lắm.Sao font chữ lại ảnh hưởng đến như vậy nhỉ

maddot

Well-Known Member
q630666 nói:

Đã fix & up lại chỗ cũ nha bạn. Cảm ơn bạn vì đã test dùm mình =D>.

sonhoangle1987 nói:
có vấn đề này không bit bác bít không,mình cài cái TTpod thì font mặc định của máy mình(có TV) thấy mấy cái o vuông,sài font khác thì ok.nhưng mấy cái hiệu ứng của TTpod bị lổi,thấy có 1 màu đỏ xấu lắm.Sao font chữ lại ảnh hưởng đến như vậy nhỉ
Mình không xài soft này nên cũng không biết sao :p. Ai biết giúp dùm bạn ấy với nha =D>./.

Caominh171

Anh chuyển dùm em 2 font này, nếu có thể anh add thêm font tiếng Trung vào giúp em nha :)
Thank anh nhìu lắm lắm!!

MinhThang

Manager
Khi dùng Fonts Changer thì chỉ thay đổi ở Menu còn bên trong thì vẫn fonts mặc định là sao các bác?

Son_Nguyen

Ví dụ như viết tin nhắn chẳng hạn hoặc các mở các ứng dụng các chức năng bên trong vẫn là chữ mặc định.
Sao lại thế được anh, trước em dùng font của bạn Minh share cho nặng gần 10mb, nó hiển thị tốt cả ở menu lẫn các apps trong máy mà. Em vẫn đang xài cái Font Changer đây, có bị như anh nói đâu.

Caominh171

Ví dụ như viết tin nhắn chẳng hạn hoặc các mở các ứng dụng các chức năng bên trong vẫn là chữ mặc định.

Em thấy vẫn bt, hiện đầy đủ khi dùng font của anh Dũng, nhưng khi em dùng font em làm thử thì hiện ngoài menu, trong vài ứng dụng thì đủ, nhưng trong JbakTaskman hay Free-iMS thì font chỉ còn 1 nửa trên hoặc dưới thôi, ko tài nào sửa nổi :-/

Son_Nguyen

Em thấy vẫn bt, hiện đầy đủ khi dùng font của anh Dũng, nhưng khi em dùng font em làm thử thì hiện ngoài menu, trong vài ứng dụng thì đủ, nhưng trong JbakTaskman hay Free-iMS thì font chỉ còn 1 nửa trên hoặc dưới thôi, ko tài nào sửa nổi :-/
Cái lỗi này là do font đó bạn, trước mình xài cái font gần 10mb bạn share cho hiện chữ tiếng Việt các apps thì OK nhưng nếu bấm phím Multimedia của máy để vào các apps như Music Player, Maps thì nó mất cái đuôi chữ y,g,p.

maddot

Well-Known Member

Cái lỗi này là do font đó bạn, trước mình xài cái font gần 10mb bạn share cho hiện chữ tiếng Việt các apps thì OK nhưng nếu bấm phím Multimedia của máy để vào các apps như Music Player, Maps thì nó mất cái đuôi chữ y,g,p.

anh maddot đi đâu rồi ta.Của CongVoi vẫn chưa đc à ;;)

Sorry, mấy ngày nay bận quá nên không làm được, mình viết tut các bạn tự làm nha, có thắc mắc cứ hỏi, mình biết thì trả lời ngay :p