• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

sonhoangle1987

bạn đừng dung font unicode của PC,khi dùng thì ở ngoài menu vẫn bình thường nhưng khi vô pm thì no mất phân nữa vậy đó,mình đã từng bị như thế

q630666

Đây là font YaHeiHandelGotD khá quen thuộc với các bạn o diễn đàn.Vì lí do nó quá nặng (Gần 10M) giờ mình mod lại.Đã xóa hết chữ TQ nên giờ nó chỉ còn 1,18M.Hiện đầy đủ tiếng Anh và Tiềng Việt.Bạn nào thích thì dow về dùng nhé :D

Dowload

leminh1988

Có thể cho em xin link cái Yahe đó bản gốc có tiếng trung đc ko mà đừng là mediafire nhé em bị cấm rồi.
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Đây là font YaHeiHandelGotD khá quen thuộc với các bạn o diễn đàn.Vì lí do nó quá nặng (Gần 10M) giờ mình mod lại.Đã xóa hết chữ TQ nên giờ nó chỉ còn 1,18M.Hiện đầy đủ tiếng Anh và Tiềng Việt.Bạn nào thích thì dow về dùng nhé :D
Dowload
Hiện tại đã test thử thấy rất tốt, còn lỗi gì thì chưa tìm thấy, nếu có sẽ thông báo sau.=D>=D>=D>

maddot

Well-Known Member
Đã test thử font này, thiếu chữ cặp "Đ, đ" anh àh, với lại nó bị mất đuôi ở mấy chữ p,y,g trong mấy bảng thông báo áh
@caominh: Đã add 2 chữ "Đ", "đ" và test trên PC lẫn PHONE, không phát hiện lỗi, sao vậy ta :-??!?!? (đã up lại chỗ cũ).

Mặc dù cố gắng fix mãi nhưng vẫn ko fix đc, nó cứ bị lệch xuống phía dưới gần 1 nửa ký tự, trong JbakTasman cũng như Free-iSMS vẫn bị chia đôi chữ, còn trong menu và một số ứng dụng khác vẫn bt mới đau chứ. Em dùng thử font anh làm mẫu ở trên, nó ko có tình trạng này, hiện đủ nhưng trong mấy bảng thông báo thì các từ "y,g,p,q" bị mất phần đuôi, em đã thử chỉnh thông số như font anh nhưng kq vẫn như chưa fix :(
Em chịu rồi, làm phiền anh fix dùm :(, em up lên Mega1280 down cho nhanh (thời gian lưu trữ chỉ 15 ngày thôi), hix mong anh fix dùm :((
@caominh: Mình đã cố fix và test rồi, bạn thử lại xem sao nha. Bạn gặp lỗi này có thể do giới hạn phía trên của font này quá cao (để lấy các dấu đôi phía trên, ví dụ: Ấ, Ầ, Ẩ, Ố, Ồ, Ổ,...) và bạn đặt ZOOM RATIO của fontrouter lớn. http://www.mediafire.com/download.php?n2k52yzj22t

bạn đừng dung font unicode của PC,khi dùng thì ở ngoài menu vẫn bình thường nhưng khi vô pm thì no mất phân nữa vậy đó,mình đã từng bị như thế
@sonhoangle: Mình vẫn dùng font của PC đó thôi, chưa thấy lỗi gì :p.

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

@caominh: Mình đã cố fix và test rồi, bạn thử lại xem sao nha. Bạn gặp lỗi này có thể do giới hạn phía trên của font này quá cao (để lấy các dấu đôi phía trên, ví dụ: Ấ, Ầ, Ẩ, Ố, Ồ, Ổ,...) và bạn đặt ZOOM RATIO của fontrouter lớn. http://www.mediafire.com/download.php?n2k52yzj22t
Hok biết là anh đưa nhầm font hay do em down bị lỗi nữa, em mở trên PC thử thì thấy tùm lum (như hình), nhưng cũng liều cài thử thì hết hồn, tưởng treo máy nhưng vẫn lên nhưng chữ cứ dính lại như hình trên PC ấy, em đành phải trở về font mặc định, làm hết hồn :((

P/S: Em đã sửa được font, dùng ok chỉ tội cái là ko có font tiếng Trung, anh biết cách add thêm font tiếng Trung ko? Em thử nhìu cách nhưng ko đc :(

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

@q630666: Bạn có thể giúp mình chỉnh sửa lại cái font mà bạn post được ko? Mình cũng thích cái font này, nó hiển thị rất tốt nhưng bị đúng cái lỗi như hình trên.:(. Ở chỗ dòng "Search: Internet and My content".

tuilaai221

Dowload

bạn ơi xem giúp mình cái nỳ , xài YaHeiHandelGotD gốc thì hok sao mà xài YaHeiHandelGotD_New này thì khi vào shmessenger chữ bị thụt xuống 1 tý, nếu có emotion kèm ở dòng dưới thì nó lấp mất phần dưới của chữ, bị một tý thôi nhưng hơi khó nhìn , mình bị cận mà (10 diop lận), bạn xem giúp mình nhé. Thank's so much. Mình thik xài cái này vì nó nhẹ hơn bản gốc nhìu.

MinhThang

Manager
bạn ơi xem giúp mình cái nỳ , xài YaHeiHandelGotD gốc thì hok sao mà xài YaHeiHandelGotD_New này thì khi vào shmessenger chữ bị thụt xuống 1 tý, nếu có emotion kèm ở dòng dưới thì nó lấp mất phần dưới của chữ, bị một tý thôi nhưng hơi khó nhìn , mình bị cận mà (10 diop lận), bạn xem giúp mình nhé. Thank's so much. Mình thik xài cái này vì nó nhẹ hơn bản gốc nhìu.

Mình test trên N92 thì không bị lỗi như bạn. Hiển thị đủ :D

PThanh959

Mình xài N82 (có tiếng Việt) khi xài Cclock nó lổi fonts (Chủ Nhật >nó ra Ch1ee7 Nh1eadt)kg biết có Fonts nào cho ra đúng TV kg?cài cho N96,E63 thì ra đúng fonts

kid2712

em có cái font này chữ hơi bị đẹp nhoa. mà hok có unicode hjxhjx bùn 5 phút... mấy anh mod đc thì thằng em thank nhìu nhìu nhìu lun nha :D

q630666

@q630666: Bạn có thể giúp mình chỉnh sửa lại cái font mà bạn post được ko? Mình cũng thích cái font này, nó hiển thị rất tốt nhưng bị đúng cái lỗi như hình trên.:(. Ở chỗ dòng "Search: Internet and My content".
Tình hình là cái font tớ mod đã gặp lỗi.Sau 1 thời gian dùng Ok thì gặp lỗi là thỉnh thoảng khi xài Opera bị khởi động lại máy.Mình không rành về cái này lắm nên chỉ biết là xóa hết chữ tiếng hoa đi cho nhẹ thôi.Hiện giờ đành phải dùng cái bản gốc.10M lận.Phải nhờ các cao thủ thôi :D

maddot

Well-Known Member
em có cái font này chữ hơi bị đẹp nhoa. mà hok có unicode hjxhjx bùn 5 phút... mấy anh mod đc thì thằng em thank nhìu nhìu nhìu lun nha :D

Của bạn tối hoặc mai sẽ có, mình bỏ bớt mấy ký tự không dùng cho nhẹ nhá. Chờ nha.

Mới mod cái này. Anh em dùng thử và cho ý kiến nha.

kid2712

hjxhjx bít nói gì hơn ngoài tiếng thank anh maddot nhìu :D cuối cùng thì em cũng có bộ font ưng ý nhứt rùi hehehe!

sonhoangle1987

bác maddot xem font của PC sài thì gặp một số lỗi,Đây là font Ông đồ cùa pác nè.cái này là lỗi gì? ngoài menu thì vẫn binh thường:-?

Caominh171

Àh anh Maddot cho em hỏi chút, em đã fix đc font của em và đã có tiếng Trung ngon lành :D nhưng bị thiếu ký tự "hình nốt nhạc gạch chéo" khi cấu hình Silent (font của anh cũng bị chỗ đó :-/), anh chỉ dùm em nha :)
Thanks anh nhìu!!