• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

dangduc

Cái font nào có tiếng trung Caominh, đẹp hem cậu ? :D ! Có cái hình nút nhạc đó cậu có thể hỏi Xiaohuang ý ! Cậu ý fix hình nút nhạc ok mà ^^

q630666

bác maddot xem font của PC sài thì gặp một số lỗi,Đây là font Ông đồ cùa pác nè.cái này là lỗi gì? ngoài menu thì vẫn binh thường:-?

Theo mình đây không phải là lỗi.Do trong trình nghe nhạc của bạn bạn để font chữ bé quá nên không nhìn rõ.Bạn thử cho font to lên chút xem sao.

Caominh171

Cái font nào có tiếng trung Caominh, đẹp hem cậu ? :D ! Có cái hình nút nhạc đó cậu có thể hỏi Xiaohuang ý ! Cậu ý fix hình nút nhạc ok mà ^^

Hì font tiếng Trung thì như font của bạn Q630666 đó, vừa đẹp vừa ko thiếu gì
Còn font mình mới fix thì tuy đủ tiếng Trung, Việt nhưng lại mất vài ký tự như "ký hiệu khoảng cách", "ký hiệu enter xuống dòng" và "ký hiệu nốt nhạc có gạch chéo" :(
Đây là hình font mình fix bấy lâu đây:

sonhoangle1987

Theo mình đây không phải là lỗi.Do trong trình nghe nhạc của bạn bạn để font chữ bé quá nên không nhìn rõ.Bạn thử cho font to lên chút xem sao.

Nếu chĩnh lớn cơ chữ vẫn vậy,Cái đó là lỗi mất ngang nữa chữ ở phần dưới,như hình dưới nè.Bạn có cách khắc phục ko.mình test tất cả font unicode cùa PC đều bị như vậy,hình như font PC kích thước lớn hay sao ấy

Son_Nguyen

@ kid2712: Của bạn đây.
Anh maddot ơi, cái font anh post ở bài #77 fix lại thì tiếng Việt ngon lành rồi nhưng vẫn còn 2 lỗi: vẫn bị mất phần đuôi chữ y,g,p; thiếu hình nốt nhạc gạch chéo trong cấu hình SILENT. Nếu được anh fix lại giùm em nhé. Thanks anh.

tuilaai221

như vậy là bị gì vậy bạn, làm sao để fix nó vậy , help me
hinh này là yaheihandelgotd và yaheihandelgotdNEW

maddot

Well-Known Member
Anh maddot ơi, cái font anh post ở bài #77 fix lại thì tiếng Việt ngon lành rồi nhưng vẫn còn 2 lỗi: vẫn bị mất phần đuôi chữ y,g,p; thiếu hình nốt nhạc gạch chéo trong cấu hình SILENT. Nếu được anh fix lại giùm em nhé. Thanks anh.

Còn font mình mới fix thì tuy đủ tiếng Trung, Việt nhưng lại mất vài ký tự như "ký hiệu khoảng cách", "ký hiệu enter xuống dòng" và "ký hiệu nốt nhạc có gạch chéo" :(

Hi all.
Mình bận học ôn, chuẩn bị thi nên không làm giúp các bạn được, các bạn "tự xử" nha :p

Cách thêm các ký tự:
[1]
RC (bấm chuột fải)/ ADD, xong RC lên ký tự vừa được ADD chọn Properties, qua tab MAPPINGS, nhập value vào ô VALUE

[2]
Ký hiệu khoảng trắng: $F800 (không được thì nhập $F812 nha).
Ký hiệu ENTER: $F801.
Ký hiệu SILENT (node nhạc gạch chéo): $F807.
Ký hiệu node nhạc: $F811

[3] Sau khi có value rồi thì DC (bấm đúp chuột trái) vào các ô trống để vẽ ký hiệu.

Chúc vui vẻ.

Nynk_102

Hi all.
Mình bận học ôn, chuẩn bị thi nên không làm giúp các bạn được, các bạn "tự xử" nha :p
Cách thêm các ký tự:
[1]
RC (bấm chuột fải)/ ADD, xong RC lên ký tự vừa được ADD chọn Properties, qua tab MAPPINGS, nhập value vào ô VALUE
[2]
Ký hiệu khoảng trắng: $F800 (không được thì nhập $F812 nha).
Ký hiệu ENTER: $F801.
Ký hiệu SILENT (node nhạc gạch chéo): $F807.
Ký hiệu node nhạc: $F811
[3] Sau khi có value rồi thì DC (bấm đúp chuột trái) vào các ô trống để vẽ ký hiệu.
Chúc vui vẻ.
Posted via Mobile Device Anh Maddot cố lên , chúc anh đạt kết quả cao nhất trong kỳ thj tới. Come on Mr Maddot !

Chỉnh sửa cuối:

hongthanh

Chết rồi, giờ muốn dùng font khác thì làm thế nào để font kia mất đi các bạn.

Son_Nguyen

Bạn có dùng FontChanger ko? Nếu dùng pm đó thì chạy nó rồi vào Main/Change Font, chọn kích thước font rồi restart lại máy là xong thôi.

Nynk_102

Posted via Mobile Device Trước tjên ban mở Font changer lên ,chọn Set to default và khởi động lại máy. Máy ban sẽ trở về font mặc định của máy . Nếu muốn đổi font khác,bạn dùng Xplorer chép font cần dùng vào e\data\font\font2. Tiện thể xóa font cũ đi ,mở Rompt lên ,dissable caps, rồ change font như bạn đã làm với font cũ. Chúc vuj !

romano81

CHo mình chút. Muốn chỉnh sửa 1 chữ trong Fontcreator ta phải làm sao. Mình kick chuột phải chọn edit nhưng không biết cách chỉnh. Ví dụ như chữ đ chẳng hạn, mình muốn chỉnh phần phía dưới chữ cho nhỏ hơn nhưng không biết làm. túm lại là mình muốn chỉnh kích cỡ của từng chữ đó. thanks

Chỉnh sửa cuối:

Nynk_102

Anh Q630666 share font nay cho e test thử vớ ạh.
@caominh171: Anh mod lại font NSS B60_md và thêm phần tiếng Trung vào cho e với anh. Em kết quả font này lắm ý. Anh júp e nha. Thank a trước !

kemxaxui

hướng dẫn mình cài font tiếng việt cho n73 không?vì máy mình không hỗ trợ tiếng việt cấu dấu như â,ư,ê .... bị chuyển thành hình vuông không đọc được.
xin cảm ơn.

kemxaxui

Psiloc Font Magnifier for S60 3rd Edition cái này cũng đổi font được nhưng mình không có crack.ai có gửi hộ mình nhé

kyohiros

bác maddot mod lại cái font yaheihandelgotd full với. chữ e khi viết không dấu thì bình thường nhưng khi có dấu thì chuyển qua "e" nhìn xấu lắm. Đừng xóa gì hết nhá, chỉ mod chữ e thui. thanks trước!

Caominh171

bác maddot mod lại cái font yaheihandelgotd full với. chữ e khi viết không dấu thì bình thường nhưng khi có dấu thì chuyển qua "e" nhìn xấu lắm. Đừng xóa gì hết nhá, chỉ mod chữ e thui. thanks trước!

Mình ko hỉu bạn nói gì hết áh, nếu fix 1 vài chữ thì nên tự fix, anh Maddot cũng đã có hd ở trên rồi còn gì!

MinhThang

Manager
Psiloc Font Magnifier for S60 3rd Edition cái này cũng đổi font được nhưng mình không có crack.ai có gửi hộ mình nhé

Khuyến cáo không nên dùng pm đó bạn nhé, Format máy có ngày, nó chỉ tăng giảm font lớn nhỏ thôi chứ sao đổi được font khác hả bạn.