• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

MinhThang

Manager
mình tường thuật lại rõ ràng như thế này, chính là mình dùng cái pm fontchanger để đổi font chứ gì nữa. Hôm đấy mình làm như mọi khi là vào đổi font rồi reset lại máy. Nhưng khi khởi động lần đầu tiên thì màn hình hiện chữ nokia và chưa bật đèn hình. Chừng 5 phút kô được mình tháo pin, rồi khởi động lại. Lần này lên được đèn hình nhưng cũng chỉ dừng lại ở chữ nokia. Cố chờ thêm 10 phút thì màn hình trắng xóa. Mình cũng đã tháo thẻ nhớ rồi khởi động lại nhưng cũng ko được, lắp vào cũng không được. Hi hi nói thì ngại chứ hôm đó còn tháo cả sim xem có được không và tất nhiên cũng ... không được =)) . Nếu bạn nào bị như vậy thì bình tĩnh nhé. Cứ format 3, 4 ngón gì đấy là ok.
p/s: vừa cài lại fontchanger vì kô thể chụi đựng được khi mà "người ta" thì đẹp còn mình thì... Nhưng vẫn hơi sợ vì nhỡ lại mất một buổi như hôm qua ngồi cài lại pm. hi hi

mình cũng bị hệt như bạn. chẳng hiểu tại sao, chỉ nhớ lần đó mình mình tắt nguồn rùi tháo thẻ nhớ ra lun sau đó thì như bạn nói. sau minh cài lại cũng thử làm như lần trước thấy cũng bị như vậy. ức chế tháo bin ra luôn ( lúc màn hình trang phớ y ) sau đó lắp bin, lắp thẻ nhớ vào thì lai ok, chảng hỉu gì lun T.T
dùng tù đó đến giờ lun chẳng thấy bị như thế nửa

Mình buồn buồn lại đi kiếm fonts về test chơi, nên bị 4mat hoài đâm ra quen.:D

chungvict

Font BaiSau_caominhfix mình đã fix lại : có nốt nhạc gạch chéo, khoảng trắng,, entern , chữ đ ,nhưng chữ Đ thì chưa làm được (nhấn 2 lần nó ra chữ d ), đg nghien cứu .Bạn nào có thể giúp mình để doàn thiện hơn ko?

vancopvt

e hèm . Chờ mãi chả thấy ai nói gì em mạn phép hỏi lại nhé. Xài cài font chager để đổi font có bị hao pin hơn không ạ.

nilku

oài có tún bin hay ko thì ko rõ chỉ bít có một điều có lẽ khi thay đổi Font thì có thể hại máy. Tại nó tắt nguồn đến Crup. Màn hình ko lúc đó lấm tấm chấm mầu xanh đỏ tím vang.

2356

Font BaiSau_caominhfix mình đã fix lại : có nốt nhạc gạch chéo, khoảng trắng,, entern , chữ đ ,nhưng chữ Đ thì chưa làm được (nhấn 2 lần nó ra chữ d ), đg nghien cứu .Bạn nào có thể giúp mình để doàn thiện hơn ko?

Bác Share cho em cái Font bác vừa Fix đi ^^!

chungvict

Em kết cái quả Font đó nhất :"> Nên hơi bị nông nỗi :D

hehe báo cho e 1 tin mừng là mình đã fix hoàn chỉnh font BaiSau rùi( ko có tiếng Trung nhá ) :D Hết ý rùi nhá
FONT BỊ LỖI

Chỉnh sửa cuối:

2356

mình tường thuật lại rõ ràng như thế này, chính là mình dùng cái pm fontchanger để đổi font chứ gì nữa. Hôm đấy mình làm như mọi khi là vào đổi font rồi reset lại máy. Nhưng khi khởi động lần đầu tiên thì màn hình hiện chữ nokia và chưa bật đèn hình. Chừng 5 phút kô được mình tháo pin, rồi khởi động lại. Lần này lên được đèn hình nhưng cũng chỉ dừng lại ở chữ nokia. Cố chờ thêm 10 phút thì màn hình trắng xóa. Mình cũng đã tháo thẻ nhớ rồi khởi động lại nhưng cũng ko được, lắp vào cũng không được. Hi hi nói thì ngại chứ hôm đó còn tháo cả sim xem có được không và tất nhiên cũng ... không được =)) . Nếu bạn nào bị như vậy thì bình tĩnh nhé. Cứ format 3, 4 ngón gì đấy là ok.
p/s: vừa cài lại fontchanger vì kô thể chụi đựng được khi mà "người ta" thì đẹp còn mình thì... Nhưng vẫn hơi sợ vì nhỡ lại mất một buổi như hôm qua ngồi cài lại pm. hi hi

Bạn cứ theo cách anh Kojiro hay bác Dũng bày (mình hok nhớ chính xác là ai) trong topic đổi Font bằng FontChanger, nếu hok thì bạn xem lại bài mình nhắc lại cách mấy anh đó bày ở mấy trang trước, bảo đảm thành công, hok 4mat đâu bạn :D

bluedragon0307

@vancopvt: Sao bạn sợ 4mat thế, cứ cài đi, có vấn đề gì đâu mà, cùng lắm thì....... lại 4mat tiếp thôi>:)? Cài PM thì có hack rồi, cài có mất time lắm đâu. Cài đi còn test font, bạn thik font gì mình sẽ kiếm cho, đang có kha khá font trong PC, ai muốn font gì PM mình share cho hoặc mình sẽ kiếm hộ.

2356

Bác chungvict ơi, bác có thể cho em cái phần mềm Mod Font của bác và 1 ít hướng dẫn để em tự Mod font hok bác, em cũng muốn Fix lắm, nhưng mà hok biết cách làm, nếu được bác chỉ em luôn nha bác ^^!
P/S: cái Font bác Mod, các lỗi em nói bác đã khắc phục được, nhưng các kí tự khi mình gõ text lúc nhập ngôn ngữ viết là tiếng anh thì khi nhấp các phím liên tục thì tới lần thứ 4, 5 hay 6 tùy phím thì lại bị mất kí tự :D Bác Mod thêm vào cho hoàn chỉnh được hok bác :D

MinhThang

Manager
Bác chungvict ơi, bác có thể cho em cái phần mềm Mod Font của bác và 1 ít hướng dẫn để em tự Mod font hok bác, em cũng muốn Fix lắm, nhưng mà hok biết cách làm, nếu được bác chỉ em luôn nha bác ^^!
P/S: cái Font bác Mod, các lỗi em nói bác đã khắc phục được, nhưng các kí tự khi mình gõ text lúc nhập ngôn ngữ viết là tiếng anh thì khi nhấp các phím liên tục thì tới lần thứ 4, 5 hay 6 tùy phím thì lại bị mất kí tự :D Bác Mod thêm vào cho hoàn chỉnh được hok bác :D

Ở trang đầu đã có hướng dẫn rồi mà bạn?

2356

Có hướng dẫn nhưng hok có phần mềm mà anh MinhThang :D Em hỏi xin cái phần mềm, nếu được thì bác ChungVict bày em vài đường cơ bản để em tự Fix Font :D

Caominh171

Có hướng dẫn nhưng hok có phần mềm mà anh MinhThang :D Em hỏi xin cái phần mềm, nếu được thì bác ChungVict bày em vài đường cơ bản để em tự Fix Font :D
Bạn để ý chút đi, bạn ChungVict đã có up file hướng dẫn ở Đây
Đây font mình vừa mới mod lai đây ( Font cổ điển)
& kèm theo file hướng dẫn nhé ( do chưa rành lắm cách úp bài vừa hình vừa chữ :p) nên mình up file đkem
các bạn dùng thử nhe':|

Nynk_102

hehe báo cho e 1 tin mừng là mình đã fix hoàn chỉnh font BaiSau rùi( ko có tiếng Trung nhá ) :D Hết ý rùi nhá
Thanks bác phát dù chưa down. Tjếc quá font củ bác đẹp ghê mà lạj thjếu tjếng trung, cáj mà em cần nhứt. Bác cho thêm vào dc thì hay quá. Thanks anyway !
Posted via Mobile Device

kissxongchet

Hơ, bác ơi, E phát hiện ra mấy lỗi này, bác fix lại dùm E với ;;). Mà bác ơi, cái kí hiệu dấu cách ấy trông nó hơi thô vì trông giống chữ U quá, bác fix thử lại xem có hết k nha ^^!

Chỉnh sửa cuối:

2356

Hơ, bác ơi, E phát hiện ra 1 chỗ bị lỗi này, bác fix lại dùm E với ;;). Mà bác ơi, cái kí hiệu dấu cách ấy trông nó hơi thô vì trông giống chữ U quá, bác fix thử lại xem có hết k nha ^^!

Còn thiếu vài kí tự nữa :D Mình thử ngồi thêm vào xem sao :D

2356

Đây font mình vừa mới mod lai đây ( Font cổ điển)
& kèm theo file hướng dẫn nhé ( do chưa rành lắm cách úp bài vừa hình vừa chữ :p) nên mình up file đkem
các bạn dùng thử nhe':|

Bác ChungVict ơi, bác Down cái Font Creator của bác ở đâu mà có cả KKY đăng kí vậy bác ? Bác Share cho em với, em down cái bản 6.0 về nó chỉ cho mình xem Font chứ hok cho mình Save Font đã sửa :(