• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

2356

Tùy font bạn à & chỉ có font ttf thui. Vd như font (Times, tahoma,.. )thì hiển thị được TV nhưng cần phải fix lại 1 số lỗi khác:)

Em đã Test Font anh Mod, tiếng Việt đã hiện thị đủ nhưng vẫn còn có vài lỗi, thiếu các kí tự đặc biệt... vd: thiếu dấu khoảng cách ...
1 điểm lạ nữa là anh Mod xong Font có dung lượng ít đi, Font em gửi gần 500kb, Font anh Mod xong còn gần 200KB àh :D

Khoaaa

Đây là font mình mới mod được ( Tương tự font BaiSau ) , chữ hơi đậm 1 tí ,nhìn đẹp:D , fix hoàn chỉnh các lỗi, đầy đủ các ký tự đặc biệt .
Các bạn tải zìa dùng nhé :|
P/S: screenshot TTpod lỗi chữ Ể là hình mình chụp lúc mod lần đầu, còn file đính kém mình đã fix lại hoàn chỉnh

Cái font BaiSau này có TV ko vậy Chungvict. Đang đinh test nhưng hỏi lại 1 lần cho kỹ

chungvict

FONTS VIỆT™ CHO S60V3 UPDATED !!!

Xin chào tất cả các bạn :D

Để đáp ứng nhu cầu sử dụng FONTS (đặc biệt là những Font có Tiếng Việt) ngày càng nhiều. Mình mạn phép xin các MOD lập Topic này - mục đích là để mọi người có thể chia sẻ với nhau những Font chữ đẹp (có TV dành cho những máy có hỗ trợ TV), cũng như thảo luận những kinh nghiệm trong quá trình sử dụng Font và các phần mềm liên quan đến Font.

Những bạn nào có Font nhưng bị thiếu, lỗi hoặc không hiển thị đầy đủ Tiếng Việt, thì có thể up lên để mọi người có thể chỉnh sửa. FONTS được cập nhật liên tục.

**Riêng mình có thể giúp các bạn về :
-Add/Mod Tiếng Việt.
-Add nhiều ngôn ngữ như : Tiếng Trung,...
-Add các ký tự đặc biệt, logo, fix 1 vài lỗi,..

Mong nhận được sự ủng hộ của các bạn để ngày càng có nhiều Font chữ đẹp chia sẻ cho mọi người sử dụng :|
Chúc các bạn vui vẻ :)

chungvict

Mình xin mở đầu :|
HandleGodLight VN_TQ_Logo
Mình đính kèm 2 font: HandleGodLight VN_TQ_Logo và HandleGodLight VN_Logo
File Logo.txt mình đính kèm trong HandleGodLight VN_Logo
FONT BỊ LỖI

Chỉnh sửa cuối:

i_love_baby387

Mình xin mở đầu :|
HandleGodLight VN_TQ_Logo
Mình đính kèm 2 font: HandleGodLight VN_TQ_Logo và HandleGodLight VN_Logo
File Logo.txt mình đính kèm trong HandleGodLight VN_Logo

Ặc... Cài font thứ 2 trong file đính kèm của bạn mình đổi font toàn là ô vuông không àh:( máy mình dùng TA, ko lẽ font bạn chỉ hỗ trợ TV:-?

2356

Ặc... Cài font thứ 2 trong file đính kèm của bạn mình đổi font toàn là ô vuông không àh:( máy mình dùng TA, ko lẽ font bạn chỉ hỗ trợ TV:-?

Bạn phải dùng cái Font ở trên để xem cái File đó thì mới hiện Logo lên được.

2356

Em đã test thì hướng dẫn cụ thể cho anh em biết luôn đi em.=D>=D>=D>

Cái Font thứ 2 là Font chỉ hỗ trợ Logo thôi anh Thắng và bạn Baby àh, nó hok hỗ trợ tiếng Anh lẫn tiếng Việt, vì hok chứa các chữ cái :D
Còn muốn hỗ trợ tiếng Anh hay tiếng Việt và có cả Logo thì bạn phải cài cái Font đầu tiên của anh Chung áh :D Em đã kiểm tra rồi :D
Ủa mà cái Font thứ 2 của anh Chung vẫn có hỗ trợ tiếng Anh và Việt mà, em bung ra thấy có đủ kí tự mừ ta.

i_love_baby387

Không hỗ trợ thì đưa lên làm gì:-/:-/ chẳng lẽ có pm chạy dc 2 cái font cùng lúc:-/Đề nghị tác giả cho xin cái hướng dẫn . Font nhìn đẹp,muốn test mà ko dc.

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaa

Đúng rồi nói tóm lại là làm sao để nhắn tin để cho hiện cái logo kìa. chủ Topic hướng dẫn rõ ràng cài đi

2356

Đúng rồi nói tóm lại là làm sao để nhắn tin để cho hiện cái logo kìa. chủ Topic hướng dẫn rõ ràng cài đi

Copy và Paste bạn àh, anh Chung đã gửi kèm 1 File txt trong đó có các Logo rồi đó, bạn dùng đúng Font mở File TXT đó lên rồi Cop vào nơi bạn cần là dùng được mà, hơi mất công :D

2356

Mình có ý kiến, tại sao lại gộp cái Topic của bác Chung vào Topic của Maddot???
1 cái Topic về Font mới mở hứa hẹn sẽ Share cho anh em nhiều Font mới.
Còn 1 cái Maddot đem con đi bỏ chợ, hơn 2 tháng nay hok thèm ngó ngàng gì tới Topic mà mình lập ra, hok lên Mod Font giùm anh em mà Mod lại gộp nó vào chung liệu có hợp lý hok???
Nếu Mod thấy là chật chội và hok cần thiết tồn tại 2 cái Topic thì các Mod nên xem xét cái nào mà chủ Topic đã hok còn quan tâm đến Topic mà mình lập ra thì Lock lại 1 cái ( Cụ thể ở đây là Topic của Maddot )
Tại sao lại gộp bài của 1 người năng nổ nhiệt tình vào Topic của người hok còn quan tâm đến những gì mình Post???

MinhThang

Manager
Mình có ý kiến, tại sao lại gộp cái Topic của bác Chung vào Topic của Maddot???
1 cái Topic về Font mới mở hứa hẹn sẽ Share cho anh em nhiều Font mới.
Còn 1 cái Maddot đem con đi bỏ chợ, hơn 2 tháng nay hok thèm ngó ngàng gì tới Topic mà mình lập ra, hok lên Mod Font giùm anh em mà Mod lại gộp nó vào chung liệu có hợp lý hok???
Nếu Mod thấy là chật chội và hok cần thiết tồn tại 2 cái Topic thì các Mod nên xem xét cái nào mà chủ Topic đã hok còn quan tâm đến Topic mà mình lập ra thì Lock lại 1 cái ( Cụ thể ở đây là Topic của Maddot )
Tại sao lại gộp bài của 1 người năng nổ nhiệt tình vào Topic của người hok còn quan tâm đến những gì mình Post???

Theo mình gộp sẽ hợp lý hơn, không có Topic nào đem con bỏ chợ cả,bạn cứ xem bao nhiêu bài viết của Mem trong đó, có ai kêu la là đem con bỏ chợ không? 2 Topic có cùng nội dung, Font post lên đều có câu hỏi thắc mắc, việc chia sẻ thì ở đâu cũng chia sẻ năng nổ thì bất cứ ở đâu cũng năng nổ. Việc gộp Topic thì đã được các ĐHV cân nhắc trước khi thực hiện, mục đích cuối cùng là để tất cả mọi người tiện theo dõi cách Mod và tìm kiếm thông tin chia sẻ. Làm Mod như mình đây Online 20/24 mà muốn mở Topic riêng lẻ cũng còn phải xem đã có chưa, bạn không để ý nên không thấy, Nhiều Topic Mem mở ra chỉ có 1 bài còn lại là hàng 100 bài của mình, mình cũng có thắc mắc gì đâu.

2356

Theo mình gộp sẽ hợp lý hơn, không có Topic nào đem con bỏ chợ cả,bạn cứ xem bao nhiêu bài viết của Mem trong đó, có ai kêu la là đem con bỏ chợ không? 2 Topic có cùng nội dung, Font post lên đều có câu hỏi thắc mắc, việc chia sẻ thì ở đâu cũng chia sẻ năng nổ thì bất cứ ở đâu cũng năng nổ. Việc gộp Topic thì đã được các ĐHV cân nhắc trước khi thực hiện, mục đích cuối cùng là để tất cả mọi người tiện theo dõi cách Mod và tìm kiếm thông tin chia sẻ. Làm Mod như mình đây Online 20/24 mà muốn mở Topic riêng lẻ cũng còn phải xem đã có chưa, bạn không để ý nên không thấy, Nhiều Topic Mem mở ra chỉ có 1 bài còn lại là hàng 100 bài của mình, mình cũng có thắc mắc gì đâu.

Việc anh Online và góp ý cho các thành viên nhiều em biết. ^^!
Nhưng anh có để ý là cái Topic này của Maddot, Maddot ghi khi mở Topic là ai có Font gì thích cần Fix thì đưa lên Maddot Fix cho, vài tuần đầu còn thấy bạn ấy Fix Font và giúp đỡ anh em thường xuyên, chớ khoảng 2 tháng nay có còn thấy mặt mũi bạn ấy vào Fix Font cho anh em nữa đâu???
Em biết 2 Topic này có cùng nội dung, nhưng là công sức của 2 người riêng biệt, nếu Maddot Online thường xuyên và giúp đỡ anh em Fix Font thì có lẽ Chungvict đã hok lập Topic này, vì vậy để đảm bảo công bằng và phát huy sự nhiệt tình, em góp ý là Lock cái Topic của Maddot và để Topic của chungvict riêng ra :D Hok thì để cho cả 2 cái Topic tồn tại song song, coi như Topic của chungvict là phiên bản mới của việc Fix Font đi, phần mềm mới ra phiên bản mới cũng được lập Topic riêng mừ anh :D

MinhThang

Manager
Việc anh Online và góp ý cho các thành viên nhiều em biết. ^^!
Nhưng anh có để ý là cái Topic này của Maddot, Maddot ghi khi mở Topic là ai có Font gì thích cần Fix thì đưa lên Maddot Fix cho, vài tuần đầu còn thấy bạn ấy Fix Font và giúp đỡ anh em thường xuyên, chớ khoảng 2 tháng nay có còn thấy mặt mũi bạn ấy vào Fix Font cho anh em nữa đâu???
Em biết 2 Topic này có cùng nội dung, nhưng là công sức của 2 người riêng biệt, nếu Maddot Online thường xuyên và giúp đỡ anh em Fix Font thì có lẽ Chungvict đã hok lập Topic này, vì vậy để đảm bảo công bằng và phát huy sự nhiệt tình, em góp ý là Lock cái Topic của Maddot và để Topic của chungvict riêng ra :D Hok thì để cho cả 2 cái Topic tồn tại song song, coi như Topic của chungvict là phiên bản mới của việc Fix Font đi, phần mềm mới ra phiên bản mới cũng được lập Topic riêng mừ anh :D

Em ơi đâu phải cái Topic mang tên là quan trọng đâu, đối với em được chia sẻ thì em sẽ nhớ người đã chia sẻ, còn đối với người quản lý thì ai hoạt động như thế nào đều biết cả. Không mang nặng tư tưởng là cái chủ đề đó thuộc về ai tạo ra, cái bên trong mới thật sự là cái đáng nói. Nếu Mem Chungvict hoạt động hiệu quả trong đó ắt sẽ là người được anh em biết và nhớ tên nhiều nhất. Còn việc Madot thì có thể ban đầu ý định là vậy nhưng thực tế cuộc sống thì lại khác, nên không thể tiếp tục công việc giúp anh em, nhưng cũng phải nói là từ khi Topic này lập ra nhiều anh em đã biết cách Mod rồi còn gì, chia sẻ là thế mà. Dừng chuyện này tại đây nhé, kẻo Mod lại bảo anh em mình Spam thì chết.:D

chieuviet

Mấy anh cho em xin font nao tất cả các ngôn ngữ.font đa ngôn ngữ để em cho nó lên maù hiêụ ứng ttpop vơí ạ.hihi

chungvict

làm sao để nt hiện logo này bạn ???
Em đã test thì hướng dẫn cụ thể cho anh em biết luôn đi em.=D>=D>=D>
Các bạn đọc bài #313 để biết cách add Logo

Không hỗ trợ thì đưa lên làm gì:-/:-/ chẳng lẽ có pm chạy dc 2 cái font cùng lúc:-/Đề nghị tác giả cho xin cái hướng dẫn . Font nhìn đẹp,muốn test mà ko dc.
2 Font này mình đã test kỹ, hiện thị đầy đủ TIẾNG VIỆT. Mình có đkem screenshot có hiển thị TIẾNG ANH và TIẾNG VIỆT đó bạn:). (Font thứ nhất hiển thị được TIẾNG ANH, TIẾNG VIỆT, TIẾNG TRUNG +LOGO. Font thứ 2 hiển thị được TIẾNG ANH, TIẾNG VIỆT +LOGO. :)