• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Logo mạng UIQ3.0 !!!

ngmtri

Tui vừa tham khảo xong thấy cái này cũng hay và cần các pác trong diễn đàn ngâm cứu thêm.
Mod này thay logo mang như của tui Mobinphone>thời giàn, ngày tháng... hay tên bất kỳ.

Bước 1/ Mở X-plore vô z:\resource\activitymenu\customisations\zam_elena_default01\ copy file zam_elena_default01.rsc vô thẻ nhớ hay một nơi nào đó.
Bước 2/ Cũng dùng X-Plore chọn file zam_elena_default01.rsc mở bằng Hex viewer và tìm đến
72 5F 65 64 30 31 5F 6E 65 74 77 6F 72 6B 5F 63 74 72 6C 38 4C 30 BD 18
*** Bắt đầu từ đây:
2.a/ "4C" -> "4A" là Time
2.b/ "4C" -> "4B" là Date
2.c/ "4C" -> "B4" là Mainmenu
2.d/ "4C" -> "4D" là Keylock
2.e/ "4C" -> "D4" ẩn logo mạng.
Bước 3/ Copy file zam_elena_default01.rsc vô C\resource\activitymenu\customisations\zam_elena_default01\ xong rồi vô Control Panel>Device>Standby application> None và save lai xong thì chọn lại lần nữa Active menu ra màn hình chờ sẽ thấy kết quả.
Bước 4/ Cách đổi thành tên bất kỳ:
4.a/ Dùng X-plore vô Z:\Resource\Apps copy file "alaunch_loc.rsc" vô thẻ nhớ hay nơi bất kỳ
4.b/ Mở file "alaunch_loc.rsc" ỏ dạng hex viewer và tìm ở cột 3 chử Main menu và sửa lại tên khác theo ý thích (trong phạm vi 9 ký tự). Khi đó khi đổi logo mang thì thay vì hiện lên là Main menu thì sẽ là cái đã sửa lại.
4.c/ Đổi logo mạng như bước 3 và sử dụng cái 2.c/ "4C" -> "B4" là Mainmenu
Đả thử dổi thành T-mobile
my.php
[/URL][/IMG]
Lưu ý :
-Tui có làm sẵn 3 file Time, Date, Mainmenu pác nào ko làm dc như bước 1,2 thì down về rồi cứ copy như bước 3. Và quan trọng phần hướng dẫn này danh cho P1i
-Muốn trở lại như ban đầu thi trước tiên phải vô Control Panel>Device>Standby application> None xong rồi mới xóa được file zam_elena_default01.rsc

File để ẩn logo mạng : http://www.4shared.com/file/54990955/c586a0fe/utf-8__zam_elena_default01.html

Chỉnh sửa cuối:

tmk234

hơ, sao cái dock máy bác chủ topic nó lại có cái thanh nằm ngang phí dưới icon như giao diện MacOS thế nhỉ

hieusaco

Mà có ai biết cách đổi cho cái logo biến mất không, mình không thích nó hiện lên gì cả mà không biết làm sao

hieusaco

hơ, sao cái dock máy bác chủ topic nó lại có cái thanh nằm ngang phí dưới icon như giao diện MacOS thế nhỉ

Cái này của P1i có sẵn mà, còn icon của main thì của P1i đổi cực dễ luôn, chỉ cần vào more/edit rồi chọn icon thay thế là được

vthien2404

Có ai làm trên W950i chưa vậy? Mình ko thấy những thư mục để chép vào ổ C, hay phải tạo thư mục mới?

ngmtri

Có ai làm trên W950i chưa vậy? Mình ko thấy những thư mục để chép vào ổ C, hay phải tạo thư mục mới?

Mình thiếu sót mất cái này chỉ xài cho P1i, máy khác chưa xài dc. Mình đang tham khảo thêm, nếu test dc ok mình sẽ post lên.

vthien2404

Thảo nào, làm mình mừng hụt. Thế topic này dành riêng cho P1i rùi, xem ra P1i được cưng nhiều quá, toàn phần mềm cho dòng này ko à.

dung_sawaco

các bác nghiên kíu xem có thể mod cái logo mạng thành tên theo ý thích của mình ko , nếu đc thì tốt wá

ngmtri

Thảo nào, làm mình mừng hụt. Thế topic này dành riêng cho P1i rùi, xem ra P1i được cưng nhiều quá, toàn phần mềm cho dòng này ko à.

Pác muốn đổi cho các dòng khác thì tìm theo tên file tương ứng trong z:\resource\activitymenu\customisations\

M600i: zam_lily_default01.rsc
W950i: zam_nina_default01.rsc
P990i: semc_default.rsc
P1i: zam_elena_default01.rsc
W960i: zam_mooi_default01.rsc

Xong sửa lại file theo dạng hex như buớc 3.

ngmtri

các bác nghiên kíu xem có thể mod cái logo mạng thành tên theo ý thích của mình ko , nếu đc thì tốt wá

Tui vừa tham khảo muốn đổi logo mạng theo tên mình thì thì đổi tên Mod logo dạng Main menu và sửa lại tên Main menu trong file Alaunch_loc.rsc theo tên mình, nhưng ngặt nỗi sửa bằng dạng hex, cái ngôn ngữ này có dân lập trình mới rõ, vì vậy tui pó hand làm thử mấy lần toàn bị lỗi, phải nhờ các pác như doananhtai,... nghiên cứu làm thử xem.

tmk234

Dạng hexa thì dễ thôi mà các bác, mở cái Turbo C ra viết 3 dòng lệnh có tác dụng chuyển toàn bộ kí tự mình nhập từ bàn phím vào thành kí tự hexa thôi. Có điều không hiểu nó quy định 4A, 4B, 4C là Time, Date... là dựa vào quy tắc gì ^ ^

Son_Do

Well-Known Member
Pác muốn đổi cho các dòng khác thì tìm theo tên file tương ứng trong z:\resource\activitymenu\customisations\

M600i: zam_lily_default01.rsc
W950i: zam_nina_default01.rsc
P990i: semc_default.rsc
P1i: zam_elena_default01.rsc
W960i: zam_mooi_default01.rsc

Xong sửa lại file theo dạng hex như buớc 3.

Cái file này nguy hiểm lắm, khi nghịch thì phải để chế độ hỏi pass khi mở máy, có gì còn lo hậu sự. Các bạn sửa mấy file này mà sai là không khởi động được máy đâu.

conanlinh

*** Bắt đầu từ đây:
2.a/ "4C" -> "4A" là Time
2.b/ "4C" -> "4B" là Date
2.c/ "4C" -> "B4" là Mainmenu

Bổ sung thêm:
2.d/ "4C" -> "4D" là Keylock

ngmtri

Cái file này nguy hiểm lắm, khi nghịch thì phải để chế độ hỏi pass khi mở máy, có gì còn lo hậu sự. Các bạn sửa mấy file này mà sai là không khởi động được máy đâu.

Cái này là copy từ ổ Z ra sửa lại xong thì copy vô ổ C mà pác, với lại đâu cần khởi động lại máy, chỉ cần vô Control panel>Device>Stanby application> chuyển qua lại giuẫ None và Active menu để test ngay kết quả, có bị lỗi thì chuyển lại None xoá file copy vào ổ C đi là được.

vthien2404

Chắc cái này dành cho P1i thật rồi, máy mình W950i ko có mục này "Control panel>Device>Stanby application" với cũng ko có dòng này luôn 72 5F 65 64 30 31 5F 6E 65 74 77 6F 72 6B 5F 63 74 72 6C 38 4C 30 BD 18, có cao thủ nào mod cái này cho W950i ko thì chia sẻ cho ae với.