• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Logo mạng UIQ3.0 !!!

doananhtai

Cái này là copy từ ổ Z ra sửa lại xong thì copy vô ổ C mà pác, với lại đâu cần khởi động lại máy, chỉ cần vô Control panel>Device>Stanby application> chuyển qua lại giuẫ None và Active menu để test ngay kết quả, có bị lỗi thì chuyển lại None xoá file copy vào ổ C đi là được.

Cái này là copy từ ổ Z ra sửa lại xong thì copy vô ổ C mà pác, với lại đâu cần khởi động lại máy, chỉ cần vô Control panel>Device>Stanby application> chuyển qua lại giuẫ None và Active menu để test ngay kết quả, có bị lỗi ... thì treo máy ===> chỉ có nước FORMAT C: đó bạn, chứ lỗi rồi nó không có cho bạn chuyển đổi gì đâu.... Vì có vào được nữa đâu mà chuyển với đổi.

doananhtai

Tui vừa tham khảo muốn đổi logo mạng theo tên mình thì thì đổi tên Mod logo dạng Main menu và sửa lại tên Main menu trong file Alaunch_loc.rsc theo tên mình, nhưng ngặt nỗi sửa bằng dạng hex, cái ngôn ngữ này có dân lập trình mới rõ, vì vậy tui pó hand làm thử mấy lần toàn bị lỗi, phải nhờ các pác như doananhtai,... nghiên cứu làm thử xem.

Thấy đổi logo mạng thành Main Menu để từ đó vào Alaunch_loc.rsc (hoặc Alaunch_loc.r10) đổi thành tên mình thì quả thật tuyệt.

Riêng cái P990i chưa thấy ai chỉ, tìm hoài đến giờ chưa ra ??:-/
Có ai ra chưa, giúp với...

Son_Do

Well-Known Member
Cái này là copy từ ổ Z ra sửa lại xong thì copy vô ổ C mà pác, với lại đâu cần khởi động lại máy, chỉ cần vô Control panel>Device>Stanby application> chuyển qua lại giuẫ None và Active menu để test ngay kết quả, có bị lỗi thì chuyển lại None xoá file copy vào ổ C đi là được.

P1i thì mình không rành và không có ý kiến, nhưng P990i thì mình biết, Nếu bạn copy file trong Activity menu từ Z sửa chữa xong copy lại C thì nghiễm nhiên máy sẽ khởi động bằng file này, nếu sửa sai thì bị restart liên tục hoặc nó treo cứng ngắc ở màn hình chờ. Lúc này nếu có để chế độ hỏi pass khi khởi động thì còn format được chứ không thì chỉ có up lại FW thôi.

ngmtri

Chắc cái này dành cho P1i thật rồi, máy mình W950i ko có mục này "Control panel>Device>Stanby application" với cũng ko có dòng này luôn 72 5F 65 64 30 31 5F 6E 65 74 77 6F 72 6B 5F 63 74 72 6C 38 4C 30 BD 18, có cao thủ nào mod cái này cho W950i ko thì chia sẻ cho ae với.

Đúng là vậy rồi pác ơi, W950 và M600 khác với P1i
Cách làm cho M600
Chỉnh sửa hex file zam_lily_default01.rsc, tìm đến r_ld01_network_ctrl
Tìm dòng ...72 6B 5F 63 74 72 6C 38 46 80 60 3A
Chỉnh sửa lại 4680603A
1/Ẩn logo mạng: 47 80 60 3A
2/Time: 44 80 60 3A
3/Date: 45 80 60 3A
4/Main menu: B2 80 60 3A
Pác nào xài M600 thì liều mạng 2 con đấy mang ra thử nghiệm đi, lỡ mà nó die thì xin chia buồn. hy sinh vì sự nghiệp Mod cũng đáng
*** Nguồn từ ipmart

Chỉnh sửa cuối:

vthien2404

Híc, tìm đỏ mắt vẫn ko thấy dòng này 725F6C6430315F6E6574776F726B5F6374726C 38 4680603A đâu của W950i

doananhtai

Híc, tìm đỏ mắt vẫn ko thấy dòng này 725F6C6430315F6E6574776F726B5F6374726C 38 4680603A đâu của W950i

nếu mình không lầm thì bạn tìm theo chữ "network" thì nó chính là cái màu đỏ
725F6C6430315F6E6574776F726B5F6374726C 38 4680603A

ngmtri

Vụ mà bị lỗi khởi đông lại bắt buộc phải update fw thì tui chưa gặp mặc dù 2 ngày nay nghịch cái đấy lung tung rồi vì khi sửa xong tui ko restart lại máy mà chỉ việc vô Control panel/Device/Standby application/ chuyển đổi từ active menu>None và từ None>active menu để xem ngay kết quả, nếu có lỗi chuyển sang None lại để vô hiệu hoá mod logo mạng vừa sửa xong lại rồi xoả đi file đã copy vô, rồi chuyển trở lại mục standby application thành active menu là hết --> ko nhất thiết phải restart lại vì bị lỗi thì ko cách nào vô màn hình chờ được nên tui xài cách đấy mà thử nghiệm.

vthien2404

Bác Tài ơi, tìm nó ra dòng này thì có nên sửa ko? 72 5f 6e 64 30 31 5f 6e 65 74 77 6f 72 6b 5f 63 74 72 6c 48 75 e0 f c 43 00 00

doananhtai

Mod Logo Mạng Cho P990i Tiếng Việt đây.
Đã test thành công thay LOGO Mạng thành Ứng Dụng.:D:D:D:D

Bây giờ các bạn đổi sang ngôn ngữ tiếng Anh và chép đè file sem_default.r10
Sau đó đổi lại ngôn ngữ tiếng Việt.
Thì Logo mạng sẽ là "Ứng dụng" ở cả đóng nắp và mở nắp.

(Sau đó nếu muốn đổi thành tên mình thì đổi "Ứng Dụng" trong file Alaunch_loc.rsc)

CongVoi

Super V.I.P
Mod Logo Mạng Cho P990i Tiếng Việt đây.
Đã test thành công thay LOGO Mạng thành Ứng Dụng.:D:D:D:D

Bây giờ các bạn đổi sang ngôn ngữ tiếng Anh và chép đè file sem_default.r10
Sau đó đổi lại ngôn ngữ tiếng Việt.
Thì Logo mạng sẽ là "Ứng dụng" ở cả đóng nắp và mở nắp.

(Sau đó nếu muốn đổi thành tên mình thì đổi "Ứng Dụng" trong file Alaunch_loc.rsc)

Thanks anh Tài nhé =D>=D>

doananhtai

Có ẩn nó đi được không hả anh Tài?

Chưa mò ra được bạn Son_Do ơi, file của P990i đặc biệt có đóng nắp, mở nắp mới mò được có logo mạng thành menu hà (đổi 31 thành 75)... chưa biết ẩn thì phải là số mấy

hoangtu2410

có bạn nào cho mình xin file Alaunch_loc.rsc hay Alaunch_loc.r1204 gì đó ở trong C:\resource\apps của P1i nguyên gốc tiếng Anh mình cảm ơn nhiều nhé

doananhtai

có bạn nào cho mình xin file Alaunch_loc.rsc hay Alaunch_loc.r1204 gì đó ở trong C:\resource\apps của P1i nguyên gốc tiếng Anh mình cảm ơn nhiều nhé

Nguyên gốc tiếng Anh thì bạn chép từ Z:\resource\apps trong máy của bạn đó, kiếm đâu cho xa.

ngmtri

Pác doananhtai ơi vậy muốn sửa tên Mainmenu thì làm thế nào? ví dụ như muốn sửa thành T-Mobile. Pác hướng dẫn giúp.

hoangtu2410

Nguyên gốc tiếng Anh thì bạn chép từ Z:\resource\apps trong máy của bạn đó, kiếm đâu cho xa.

trời đất ơi mình cài tiếng Việt rồi mod loạn lên trong đó nên mới cần file nguyên gốc chứ , bạn ngmtri up lên cho mình dc ko bạn ơi

doananhtai

Pác doananhtai ơi vậy muốn sửa tên Mainmenu thì làm thế nào? ví dụ như muốn sửa thành T-Mobile. Pác hướng dẫn giúp.

Bạn mở file Alaunch_loc.rsc ra và đổi chữ Main Menu thành chữ T-Mobile.
Đổi cho bạn thành T-Mobile đây, lần sau muốn đổi thành cái khác thì cứ vậy mà đổi. (Mình đổi thành " T-Mobile " - gồm 12 ký tự - đừng xóa cũng như lấn quá).

doananhtai

trời đất ơi mình cài tiếng Việt rồi mod loạn lên trong đó nên mới cần file nguyên gốc chứ , bạn ngmtri up lên cho mình dc ko bạn ơi

Bạn có làm cái gì đi đi nữa thì ổ Z làm sao bạn đụng được được Z là bất khả xâm phạm nhén (chỉ có copy ra được thôi chứ không có quậy được). Mình muốn bạn lấy từ Z là để lấy đúng NGUYÊN GỐC. Lấy của người khác sợ bị nhầm lẫn gì đó. Cứ Z trong máy bạn là BẢO ĐẢM 100% NGUYÊN GỐC, KHÔNG AI CÓ THỂ SỬA ĐỔI GÌ TRONG ĐÓ ĐƯỢC.