• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÕI TUẦN MỘT NHÂN VẬT PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

HHN

Well-Known Member
Rảnh chém tạm vày nhát nào =))

1. Bác thường online vào buổi tối, thế vợ bác có cằn nhằn không? (đi làm cả ngày tối về lại ôm cái máy tính)
2. Bác tham gia nhiều diễn đàn vậy bác thấy PV có ưu và nhược điểm gì.
3. Theo bác thì PV cần thay đổi những gì cho phù hợp với tình hình hiện nay.
4. Một ngày bác online bao nhiêu thời gian, bao nhiêu thời gian cho PV.
5. Bác có suy nghĩ gì khi làm VIP mem
6. Theo bác thì các mod của PV hiện nay làm việc có hiệu quả không, nêu một vài điểm mạnh/yếu của các mod nói chung.

Tạm vậy đã, mai chém tiếp :))

NgocVNPT

Rảnh chém tạm vày nhát nào =))

1. Bác thường online vào buổi tối, thế vợ bác có cằn nhằn không? (đi làm cả ngày tối về lại ôm cái máy tính)
2. Bác tham gia nhiều diễn đàn vậy bác thấy PV có ưu và nhược điểm gì.
3. Theo bác thì PV cần thay đổi những gì cho phù hợp với tình hình hiện nay.
4. Một ngày bác online bao nhiêu thời gian, bao nhiêu thời gian cho PV.
5. Bác có suy nghĩ gì khi làm VIP mem
6. Theo bác thì các mod của PV hiện nay làm việc có hiệu quả không, nêu một vài điểm mạnh/yếu của các mod nói chung.

Tạm vậy đã, mai chém tiếp :))

Giúp bác Hiệp trả lời câu hỏi 2 của hhn vì bác hiệp đã trả lời bên dưới :

Các câu hỏi của chú Quang cực khó :-?

Điểm mạnh của PV: ROM, Moderator, Hải Phòng
Điểm yếu: Spam vô tội vạ vì copy nguyên tiếng Anh từ trang này sang trang khác, một phần mềm mà có thể Post được 3 bài với các chủ đề khác nhau...
:))

maianhtungsten

Em chỉ trả lời anh Nho một số câu thôi nhá vì những câu kia quá khó anh à

1. Vợ em thường cằn nhằn vì ít quan tâm tới gia đình, sau khi đi làm về Vợ phải đón con, đi chợ, nấu cơm, dọn nhà. Ăn cơm xong Vợ lại tiếp tục dọn dẹp và tắm rửa cho con mà em thì cứ ngồi như đống ... thế thì làm sao mà là người chồng tốt được. Biết mình cũng củ chuối nhưng ở cơ quan em nó lại không cho nhân viên dùng Internet trong giờ làm việc nên tối mới phải về ôm cái của nợ máy tính

4. Một ngày em chỉ online khoảng 3 tiếng thôi, trên PV em chỉ có khoảng 1 tiếng thui

5. Em rất vui vì được đặc cách làm VIP Mem, chưa làm được gì mà đã được tiến cử trong lòng thấy áy náy vô cùng

@lenguyendu Cảm ơn anh Du, sắp tới anh roài đó

PhamHien

@maianhtungsten

Tặng cho anh 3 hình ảnh đề cảm ơn anh quân tâm tới.

Người hùng của "thư viện dữ liệu cho từ điển..."! Sắp được phỏng vấn anh đôi điều.maianhtungsten quả là khéo chọn!

Huanying! huanying! Women deng ni.

maianhtungsten

Hê..hê..! Thế là thời gian lên thớt của em đã hết roài nhá :D

Em vẫn đề cử anh lenguyendu là người tiếp theo nhé, mời anh cho xin ít thông tin đi =D>

HHN

Well-Known Member
Hê..hê..! Thế là thời gian lên thớt của em đã hết roài nhá :D

Em vẫn đề cử anh lenguyendu là người tiếp theo nhé, mời anh cho xin ít thông tin đi =D>

Hôm nay là thứ 3 rồi mà chưa thấy nhân vật của tuần này xuất hiện nhỉ :-?:-?:-? có lẽ phải phạt bác Du này thêm tuần nữa =))=))=))

DHL

Hê..hê! Thế là thời gian chém em là hết roài nhá!

Em xin đề cử người tiếp theo là VIP lenguyendu người em rất quan tâm và muốn biết nhiều thông tin về anh ấy

Mong anh vào chia sẻ, đã PM cho anh ấy roài!
Chú thoát chết dưới cửa anh :)) Mấy hôm, cài đi cài lại máy tính mất béng 1 thằng key Ultimate SP1 xịn----> giận quá bán Sony Sz rồi. Mới tậu Mac, lại phải xóa mù từ đầu :((

NgocVNPT

Hôm nay là thứ 3 rồi mà chưa thấy nhân vật của tuần này xuất hiện nhỉ :-?:-?:-? có lẽ phải phạt bác Du này thêm tuần nữa =))=))=))

Theo qui định của topic này thì người bị chém tuần trước khi đề cử người nào chém tiếp trong tuần này phải PM trước cho người sắp bị chém. Anh Hiệp PM cho VIp Du đi anh.

lenguyendu

Du đây Du đây,đến trễ rồi.... tự uống 3 chai bia 333 để xin tội nha...
Du đọc chưa hiểu kiểu chơi của topic này.có phải tự giới thiệu 1 chút trước?

Lê Nguyên Du
Sinh năm:1975
Nơi ở:Quảng Châu,nhưng ít khi ở nhà,thường thường xuấn hiện tại các nước Đông Năm Á.
Gia đình:bị ế vợ chắc rồi.

...............

HHN

Well-Known Member
Du đây Du đây,đến trễ rồi.... tự uống 3 chai bia 333 để xin tội nha...
Du đọc chưa hiểu kiểu chơi của topic này.có phải tự giới thiệu 1 chút trước?

Lê Nguyên Du
Sinh năm:1975
Nơi ở:Quảng Châu,nhưng ít khi ở nhà,thường thường xuấn hiện tại các nước Đông Năm Á.
Gia đình:bị ế vợ chắc rồi.

...............

Chài ơi bác cung cấp ít thông tin thế, cung cấp một bản lý lịch đầy đủ đi :))

HHN

Well-Known Member
Sao không thấy nhân vật của tuần này trả lời nhỉ ??? hôm nay là thứ 5 roài. Cần sử lý bác này theo quy định của topic =))
Cứ chém tạm vài câu vậy :(

1. Bác biết bao nhiêu thứ tiếng.
2. Bác cho biết những diễn đàn tiếng Việt mà bác đang tham gia, tham gia nhiều nhất ở diễn đàn nào.
3. Bác còn tham gia vào những diễn đàn nào trên thế giới.
4. Trừ tiếng Trung ra, thứ tiếng nào bác giỏi nhất.
5. Nghề nghiệp hiện nay của bác là gì.
6. Bác có thể cho anh em coi dung nhan ý trung nhân của bác được không.

Tạm thế đã :D

lenguyendu

Sao không thấy nhân vật của tuần này trả lời nhỉ ??? hôm nay là thứ 5 roài. Cần sử lý bác này theo quy định của topic =))
Cứ chém tạm vài câu vậy :(

1. Bác biết bao nhiêu thứ tiếng.
2. Bác cho biết những diễn đàn tiếng Việt mà bác đang tham gia, tham gia nhiều nhất ở diễn đàn nào.
3. Bác còn tham gia vào những diễn đàn nào trên thế giới.
4. Trừ tiếng Trung ra, thứ tiếng nào bác giỏi nhất.
5. Nghề nghiệp hiện nay của bác là gì.
6. Bác có thể cho anh em coi dung nhan ý trung nhân của bác được không.

Tạm thế đã :D

nhiều việc làm nên ít lên mạng bên VN.

1.Ngoài tiếng Trung ra,em còn nói đc tiếng Hoa,tiếng Quảng Đông,tiếng Việt miền Bắc và tiếng miền Tây cưng ơi!!!!

2.em chỉ biết hai ba cái diễn đàn VN dzề PPC thui.

3.có,vẫn quan tâm văn hóa các nước phương Đông,còn bọn Tây thì chết cho sớm đi.

4.Trừ tiếng Trung ra,giỏi nhất là tiếng Mẹ tức tiếng Quảng Đông chứ gì nữa.

5.Thổ phỉ!!!

6.em cũng muốn chiên ngưỡng 1 chút mỹ nhân đó trước khi dzìa Roma.

PhamHien

Nihao!
1. (bác có lấy vợ VN ko? Em giới thiệu cho :p)
2. (bác tới VN lần nào chưa?)
3. (bác nói làm nghề gì mà đi các nước Đông Nam Á?)

Xìexie!

Chỉnh sửa cuối:

lenguyendu

Nihao!
1. (bác có lấy vợ VN ko? Em giới thiệu cho :p)
2. (bác tới VN lần nào chưa?)
3. (bác nói làm nghề gì mà đi các nước Đông Nam Á?)

Xìexie!

1.Nguyên,chính tại đã từng quen với 1 cô gái Sài Gòn rồi em mới bđầu tự học tiếng Việt,còn hôm này tiếng Việt thì nói đc chút rồi,tiếc là cô ấy ko thèm nghe tới giọng Du rồi.

2.Những khi Du đc nghỉ thì thường xuyên nghỉ mệt ở VN,bởi công viêc của Du ko liền quan tới VN nên thấy VN mang đc yên bình cho mình.
lần nào cũng là ở Saigon,còn miễn Bác chỉ đi tới Móng Cái thôi.rất muốn đc đi Hải Phòng và Hà Nội.

3.Du làm ăn ở 1 cty mậu dịch quốc tề ở Hong Kong.Du là CEO mà cũng là 1 công nhân bình thường,Du chịu trách lấy hàng những tài nguyên của Đông Năm Á (without VN).

PhuongAnh

Hay quá mình cũng thỉnh thoảng sang Quảng Châu có việc.Không biết bạn có thế làm hướng dãn viên du lịch miễn phí cho mình được không nhỉ ;;);;);;);;)

lenguyendu

Hay quá mình cũng thỉnh thoảng sang Quảng Châu có việc.Không biết bạn có thế làm hướng dãn viên du lịch miễn phí cho mình được không nhỉ ;;);;);;);;)

miễn phí thì OK luôn,nhưng ko biết bạn có dám tin tưởng Du dãn đường ko nhỉ?! Du chạy xe ở nội thành vẫn cần dùng tới GPS đó.Mẹ nói:con nên đi điện ngầm cho dễ tìm đường về tới nhà mã mẹ ko phải lo cho. :D:D

nncuong

Administrator
Chắc Du không còn lạ gì nncuong đúng không. Lần trước có vụ liên quan đến MDICT rồi mà :D. Có mấy việc muốn hỏi Du

1. Du còn rảnh để làm từ điển Hán - Việt - Hán không. Hiện mình đang khởi động lại dự án từ điển Việt - Hán.
2. Nếu nncuong giới thiệu con gái VN cho thì Du có ở rể VN không. Công ty mình có đến 4 em sinh năm 1985, mệnh Kim, hợp với mệnh Thủy của Du lắm đấy.

Tạm thế đã, muốn hỏi nhiều nhưng có dịp gặp trực tiếp vẫn thích hơn. Hy vọng lần tới Du đến VN anh em mình sẽ gặp nhau hoặc khoảng tháng 9 một số anh em PV sẽ sang đó.

lenguyendu

Chắc Du không còn lạ gì nncuong đúng không. Lần trước có vụ liên quan đến MDICT rồi mà :D. Có mấy việc muốn hỏi Du

1. Du còn rảnh để làm từ điển Hán - Việt - Hán không. Hiện mình đang khởi động lại dự án từ điển Việt - Hán.
2. Nếu nncuong giới thiệu con gái VN cho thì Du có ở rể VN không. Công ty mình có đến 4 em sinh năm 1985, mệnh Kim, hợp với mệnh Thủy của Du lắm đấy.

Tạm thế đã, muốn hỏi nhiều nhưng có dịp gặp trực tiếp vẫn thích hơn. Hy vọng lần tới Du đến VN anh em mình sẽ gặp nhau hoặc khoảng tháng 9 một số anh em PV sẽ sang đó.

wow wow
Thần tượng của Du xuất hiện rồi !

1.Bộ Hán-Việt-Hán mãi là nguyện vọng của Du.
2.Năm 1975 = Ất Mão,Mộc.
năm 1985 = Ất Sửu,cũng là Mộc
có vẻ hợp nhau đây. =))

Status
Không mở trả lời sau này.