• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MotionApps mRing for WM5.0 - PHẦN MỀM RINGTONE

PhamQuang

Manager
MotionApps mRing v4.0 (WM5.0)​

Phần mềm khá thú vị với chức năng Ringtone dành cho PPC chạy trên WM5.0:

- Có thể lấy các File: MIDI, WAV, WMA và MP3 làm Ringtone.
- Chọn Ringtone cho từng Contact hoặc nhóm tùy chọn.

Ngoài ra còn khá nhiều chức năng thú vị khác.
Phần mềm đã có bạn đưa lên, tuy nhiên Link hỏng và sét thấy đây là soft hay, cần thảo luận phát triển nên tôi tạo Thread riêng và đưa soft kèm theo để mọi người tiện tải sử dụng.
Phần mềm có thể tham khảo thêm tại:

http://www.motionapps.com/mring/index.jsp

Phần mềm có CR kèm theo, đưa kèm dưới đây:

- Cài đặt soft.
- Copy đè CR File lên là xong.

LuongQuang

Super V.I.P
mRing v4.01

Phần mềm này được người sử dụng đánh giá rất cao, thậm chí còn hơn cả Ringo có chức năng tương tự vì các chức năng rất chuyên nghiệp và hữu ích của nó. Phiên bản mới đây! :D

Cách cài đặt và CR vẫn như cũ. Lưu ý chỉ dành cho WM5 thôi đó! :D

18S67705

cái này hình nhứ đánh nhau lẫn lộn với Photo Contact thì phải? Em cài thấy nhạc chuông lúc thì thế này, lúc thế khác...

kentucky

Ringo cả bài hát dài ngoằng mà nó cắt còn mỗi đoạn cài vào Neo của em thi thỏang hay đơ ko hiểu cài này có ngon hơn ko

DonMetal

Trước em dùng Ringo..chẳng biết thế nào máy tự nhiên mất rung. HR cũng không ăn thua,phai up lại rom. Em vẫn tởn soft nhạc chuôg cho đến nay.
Bác nào bảo đảm em một câu cho em manh dạn đi !

vietnd

cho em hỏi trong các phần mềm nhạc chuông mring,photocontact,ringo thì có phần mềm nào sử dụng được nhạc chuông mà được để trong thẻ nhớ với độ ổn định 100% không,em để nhạc chuông trong thẻ nhớ luc được lúc không .xin anh một lời khuyên

LuongQuang

Super V.I.P
Trước em dùng Ringo..chẳng biết thế nào máy tự nhiên mất rung. HR cũng không ăn thua,phai up lại rom. Em vẫn tởn soft nhạc chuôg cho đến nay.
Bác nào bảo đảm em một câu cho em manh dạn đi !

Nếu bạn khẳng định là do soft dẫn đến máy bạn mất rung mà sau khi đã HardReset rồi mà vẫn không rung được thì tớ cũng potay! :((
Chẳng lẽ cài soft vào, đã HR rồi mà soft đó vẫn nằm được trong ROM sao? Nên xem lại phần cứng hoặc ROM của bạn thì sẽ hợp lý hơn đó :-? :D

cho em hỏi trong các phần mềm nhạc chuông mring,photocontact,ringo thì có phần mềm nào sử dụng được nhạc chuông mà được để trong thẻ nhớ với độ ổn định 100% không,em để nhạc chuông trong thẻ nhớ luc được lúc không .xin anh một lời khuyên

Chẳng ai dám khẳng định là soft nào đó sẽ ổn định 100% nếu bạn để file chuông đó trong thẻ nhớ cả! Vì bất kể soft nào đi chăng nữa thì nó cũng phải qua thao tác xử lý, tìm và đọc file của bạn đã set trên thẻ nhớ, mà tốc độ đọc trên thẻ nhớ thì sao nhanh bằng trên MainMemory hay Storage được ? :-?? nên có treo hay lỗi khi không đọc hay xử lý kịp thì cũng dễ hiểu thôi! :D

tuanlinh

Em thấy dùng Inesoft Address Book là tiện nhất, trong đó đã có tích hợp sẵn việc cài chuông cho từng nhóm đối tượng trong Address Book rồi mà.
Lần trước em cài cả ringo và inesoft addressbook, chẳng biết chúng nó đánh nhau thế nào đến lúc uninstall ringo, thì tất cả những cuộc gọi đến mà người gọi nằm trong address book thì nhạc chuông đều là Windows Default hết, chỉnh thế nào cũng ko được kể cả vào Settings > Sounds and Notification cũng ko được. Ko thể hiểu nổi tại sao nữa, đành phải HR lại !

Cho nên em nghĩ phải cẩn thận khi cài các chương trình kiểu này, cài ko cẩn thận là vừa tốn bộ nhớ lại overlap lên hết chức năng của nhau.

DonMetal

Nếu bạn khẳng định là do soft dẫn đến máy bạn mất rung mà sau khi đã HardReset rồi mà vẫn không rung được thì tớ cũng potay! :((
Chẳng lẽ cài soft vào, đã HR rồi mà soft đó vẫn nằm được trong ROM sao? Nên xem lại phần cứng hoặc ROM của bạn thì sẽ hợp lý hơn đó :-? :D :D
Hii thì em cứ nói vậy,em cung nghĩ là lỗi rom thôi. Nhưng nó bắt đầu bị từ lúc em cài ringo nên em cứ ác cảm nó đấy ! ^^
Em cài cái mRing rùi..đang thấy okie muh

duongcrazy

lần trước em cài mRing trên SDcard,nó ko tạo plugin trên today,nhưng dùng rát ok.sau khi up bản .10 fix,em cài lại mRing vào device,nó tạo plugin trên today.nhưng khi em vào today/items bỏ plugin cua nó đi thì mọi cuộc gọi đều trở về win default.tức là ct ko hề chạy.vậy phải làm sao hả các sư huynh.e ko muốn màn hình today co nhiều thứ quá
và có thêm 1 lỗi nữa là khi dùng mRing,khi đnag nghe nhạc bằng bất kì 1 trình nào,có cuộc gọi đến thì nó vừa chơi nhạc vừa đổ chuông,rất khó chịu

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

Thắc mắc về mRing!

Em có một thắc mắc thế này: Không hiểu sao em cài xong mRing 4.01 như các bác chỉ dẫn,nhưng nó chỉ có tác dụng cài chuông cho từng contact,chức năng cài chuông theo nhóm không hoạt động thì phải!!!
Có bác nào có cao kiến xin chỉ giáo cho em với (em dùng Atom Exec):-?

18S67705

cho em hỏi: em đang dùng O2 Neo, mỗi lần vào list nhạc chuông để chọn, em đã kéo xuống cuối trang nhưng nó cứ nháy nháy rồi chuyển về đầu trang, khiến cho việc chọn nhạc chuông rất khó.
Bác nào giúp em với !!!

trongtints

Em có một thắc mắc thế này: Không hiểu sao em cài xong mRing 4.01 như các bác chỉ dẫn,nhưng nó chỉ có tác dụng cài chuông cho từng contact,chức năng cài chuông theo nhóm không hoạt động thì phải!!!
Có bác nào có cao kiến xin chỉ giáo cho em với (em dùng Atom Exec):-?

Này pác, pác dùng con Exec thì hệ điều hành phải là WM5 đúng không.! Hệ điều hành WM5 đã có sẵn các chức năng Add Pic & Add Ring cho mỗi Contact mà. Soft này hay đấy nhưng cài thêm thì lôi thôi lắm-pác chép các files *.WMA hoặc WAV lên thẻ nhớ (thư mục cha nhé) thì add Ring vô tư. Quan trọng pác có 1 thằng Ring trong Application\Sounds của Main để cài cái Ring Defaut gì gì đó...Chúc vui.!:))

huytruongnet

hay thật cảm ơn anh nhé bình thường cứ phải chuyển qua WAV moi set rings dc giò em làm = MP3 cũng được

phongkid1983

Mình có một thắc mắc nhỏ thế này xung quanh vấn đề nhạc chuông, cụ thể là chuông tin nhắn.

Từ hồi mình cài cái Phone Alarm vào thì máy mình (mình dùng Atom Exec) có hiện tượng là thỉnh thoảng chuông tin nhắn ko có, mà chỉ có rung. Lạ ở một điểm là nếu có ai call đến thì nó lại "kích hoạt" trở lại cái chuông tin nhắn, hoặc soft-reset lại cũng được. Nhưng cứ khoảng 4-5 lần thì lại chuông tin nhắn tịt luôn !! Mình điên cả đầu về cái vấn đề này, đã tìm và tham khảo rất nhiều nhưng ko ai bị vấn đề tương tự!!? Mình đã thử tìm cách copy file mp3 chuông tin nhắn vào system để có thể chọn trực tiếp trong Sound And Notifications nhưng ko biết copy vào thư mục nào, hình như hệ thống máy ko hỗ trợ cho đặt ringtone file mp3, mà dùng PhoneAlarm thì bị hiện tượng trên.

Một vấn đề khác là khi cài thử mRing vào, hi vọng sẽ khắc phục được vụ tin nhắn Mp3, thì lại bị 1 vấn đề khác là chuông tin nhắn chỉ đổ 1 nửa !!!

Quanh đi quanh lại mình chỉ muốn có chuông tin nhắn bằng MP3 dùng ổn định mà loay hoay mãi ko xong.. Bác nào biết xin chỉ giáo.. Cám ơn rất nhiều !!

tet

Bác có chương trình của WM3 không,gởi cho cháu nha,cháu đang xài Qtek 7070

Last edited by a moderator:

trongtints

Tốt nhất Pác nên gở bỏ chương trình Phone Alarm đi,vì theo bạn nói nó k ngon cho lắm.! Pác dùng một chương trình cắt nhạc nào đó để có file âm thanh.WAV,chép nó vô mục Windows thì có thể chọn trực tiếp từ Sounds & Notifications,bộ nhớ nhiều thì chép nhiều bài vào (nhớ file.wav dung lượng khoảng 2,5Mb trở lại thôi vì lớn wá HĐH nó kg chịu). Mình sdụng con Exec & làm thế này thấy nó an toàn & bền nữa. Thân.!:| ;) :)

VUNHATVAN

Mình thì có ý kiến về phần mềm này như sau:
1. Phù hợp với các bạn thích nhạc chuông dài
2. Không phải chuyển định dạng file nhạc
3. Không phải copy file nhạc sang main
4. Chạy ổn định, âm thanh to
5. Có nhiều chức năng: đặt chuông cá nhân, đặt chuông theo nhóm, định thời gian sử dụng nhạc chuông
So với trước đây mình vẫn dùng Ringgo thì thấy tiện hơn nhiều thế nhưng vẫn có cái bất tiện:
1. Không cài được nên thẻ nhớ
2. Không sinh ra file cài nhạc chuông cho từng contact hay nhóm dạng *.txt như của Ringgo nên khi cài đặt lại phải đặt lại, hơi bất tiện
Các bác có giải pháp nào không?

KSK

Vậy bản này có bản nào dành cho WM2003 không các bác ?
Thật tình nghe Vunhatvan kể chi tiết và so sánh với Ringgo thì tôi thấy thích phần mềm này hơn đấy ?

VUNHATVAN

Đã test kỹ trên O2s, đúng là hay thật nhưng hình như thỉng thoảng lại nhầm nhạc chuông giữa các nhóm, đặc biệt khi cài MGSH Magicall