• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MotionApps mRing for WM5.0 - PHẦN MỀM RINGTONE

lonebeast

Này pác, pác dùng con Exec thì hệ điều hành phải là WM5 đúng không.! Hệ điều hành WM5 đã có sẵn các chức năng Add Pic & Add Ring cho mỗi Contact mà. Soft này hay đấy nhưng cài thêm thì lôi thôi lắm-pác chép các files *.WMA hoặc WAV lên thẻ nhớ (thư mục cha nhé) thì add Ring vô tư. Quan trọng pác có 1 thằng Ring trong Application\Sounds của Main để cài cái Ring Defaut gì gì đó...Chúc vui.!:))

Cao kiến, cao kiến!
Thanks bác nhiều nha, tại em cứ nghĩ phải copy nhạc vào Window\Rings nên sợ tốn bộ nhớ mới phải đi tìm phần mềm.Nhờ bác bây giờ em đỡ mất công!
Đa tạ, Đa tạ!:D

VUNHATVAN

Cao kiến, cao kiến!
Thanks bác nhiều nha, tại em cứ nghĩ phải copy nhạc vào Window\Rings nên sợ tốn bộ nhớ mới phải đi tìm phần mềm.Nhờ bác bây giờ em đỡ mất công!
Đa tạ, Đa tạ!:D

Hệ điều hành WM5 sẽ cho phép đặt nhạc chuông, picture cho từng contact nhưng:
- Bạn có thể đặt cho từng contact nếu số lượng nhiều được không, nếu số lượng hàng nghìn chắc bạn cũng phải đặt đến hàng ngày.
- Với số điện thoại gọi đến không có trong contact thì sao: Vẫn phải copy file nhạc vào Windows\Rings à
Nói chung là khi một phần mềm ra đời, họ không bao giờ để thừa cả.

trongtints

Hệ điều hành WM5 sẽ cho phép đặt nhạc chuông, picture cho từng contact nhưng:
- Bạn có thể đặt cho từng contact nếu số lượng nhiều được không, nếu số lượng hàng nghìn chắc bạn cũng phải đặt đến hàng ngày.
- Với số điện thoại gọi đến không có trong contact thì sao: Vẫn phải copy file nhạc vào Windows\Rings à
Nói chung là khi một phần mềm ra đời, họ không bao giờ để thừa cả.

Soft mà,phát hành thì phải có tính năng tích cực chứ-do nhu cầu chúng ta sd có nhiều hay không thôi.! Pác nói hàng nghìn Contact thì chắc Pác cũng cao siêu lắm,nhớ và phân biệt hàng nghìn Contact & hàng nghìn bản Music... =D> =D> =D>
Trong bài viết của mình,mình có nói đến bản nhạc chuông mặc định đấy Pác.! Sd nhạc chuông trên thẻ nhớ nó cũng hay hay,khi mình lấy thẻ nhớ ra thì cũng có bản nhạc mặc định thay he he he...!Thân.:)

VUNHATVAN

Soft mà,phát hành thì phải có tính năng tích cực chứ-do nhu cầu chúng ta sd có nhiều hay không thôi.! Pác nói hàng nghìn Contact thì chắc Pác cũng cao siêu lắm,nhớ và phân biệt hàng nghìn Contact & hàng nghìn bản Music... =D> =D> =D>
Trong bài viết của mình,mình có nói đến bản nhạc chuông mặc định đấy Pác.! Sd nhạc chuông trên thẻ nhớ nó cũng hay hay,khi mình lấy thẻ nhớ ra thì cũng có bản nhạc mặc định thay he he he...!Thân.:)

Oài, hiểu nhầm rồi. Mình nói vậy để dẫn chứng cho bài viết ở trên chứ mình trước là đệ tử của Mortring và giờ là Ringgo, contact của mình cũng không quá 600 và được phân theo nhóm, trí nhớ thì không quá 30 contact he he.

PhamQuang

Manager
MotionApps mRing v4.0.2 (WM5.0)​

Phiên bản tiếp theo của phần mềm Ringtone quen thuộc, v4.0.2.
Các bạn test sử dụng xem khác không nhé.

Link tải bản Trial:

http://www.pocketgear.com/downloads.asp?product_id=23989&prodname=mRing%20WM%204.02

- Tair và cài phiên bản Trial vào máy.
- Copy đè CR đưa kèm duới đây là OK.

lonebeast

Cám ơn bác trongtints và bác VUNHATVAN đã quan tâm!
Em bây giờ đã tìm ra cách chữa rồi:dùng bản mRing v4.02 là ổn liền, set ring cho từng nhóm thoải mái.:D
Bác PhamQuang nhanh quá,em vừa test xong,đang định đưa lên thì đã thấy bác đi trước một bước rồi.Cám ơn các MOD nhiều!Hì Hì

THAMTUTU

Sao em cài bản này vào chọn cho từng contactva2 thử thì nó chẳng reo và chẳng rung gì cả các bác à. Mong cacba1c chỉ giúp. Mà không biết sao máy em nâng cấp ROM lên 2005 của bác Logout 5.04.10 mà chẳng cài nhạc chuông MP3 được cacba1c ạ

trongtints

Mod ơi,sao cài mRing vào test rồi mình gở ra mà nó vãn còn chạy vậy. Mình xóa thư mục của nó & Reg thì nó báo không có, trong khi đó mình xóa mà nó cứ chạy thì không biết sao luôn... Soft nó hay làm mất chuông mặc định đã cài lắm.!:-? :-? :-?

hoanhothangbom

Mình cũng làm theo hướng dẫn trên này, copy file mp3 ra thư mục gốc của thẻ nhớ, rồi set ring vô tư ! hi hi !

bonbon

Lúc trước tôi cài ringo (chạy trên con chamer). Có 1 nhược điểm là thỉnh thoảng nhạc chuông lúc bình thường, lúc lại bé tí, thỉnh thoảng còn auto SR nữa, uninstall lúc được lúc không, phải HR mới hết. Không biết bản này ra sao, phải test kỹ mới được.

alexander

Em thì xài O2IIi và photo contact pro,lúc trước có rung nhưng mất chuông chỉ có default thôi mặc dù đả chép nhạc vào thư mục window rồi vào Sound&nitification nó cũng nhận ra nhưng chọn vào và nhấn play thử thì nó kô chạy,thử gọi tới vẫn là default.Còn bây giờ hardset lại máy cài photo contact pro phien bảb nới và vài cái game thì nó lại mất rung,âm thanh thì nghe hơi nhỏ,làm đám bạn e gọi tới đâu có biết đâu mà trả lời,đi ngoài đường thì bó tay,xin chỉ giáo giúp......thanks

Huycl2507

Em thì xài O2IIi và photo contact pro,lúc trước có rung nhưng mất chuông chỉ có default thôi mặc dù đả chép nhạc vào thư mục window rồi vào Sound&nitification nó cũng nhận ra nhưng chọn vào và nhấn play thử thì nó kô chạy,thử gọi tới vẫn là default.Còn bây giờ hardset lại máy cài photo contact pro phien bảb nới và vài cái game thì nó lại mất rung,âm thanh thì nghe hơi nhỏ,làm đám bạn e gọi tới đâu có biết đâu mà trả lời,đi ngoài đường thì bó tay,xin chỉ giáo giúp......thanks

Mính sử dụng Phôt contact pro Ok lắm mà.Bạn nên cài vào main
Bạn có chỉnh như gì chưa: vào chương trình Photo contact-->contact-->call fillter-->manager-->Ringer ( chỉnh Volume cho nó và chỉnh chế độ rng & reo ):D

bobby09120

mí cái này dùng cũng hay nhỉ em thử xem sao nhưng em thấy cái ringo vẫn có vẻ khoái hơn dễ sử dụng nữa

hangphuoctru

Các pác cho em hỏi soft này có dùng nhạc mp3 cho tin nhắn không. Với lại tự nhiên lúc trước cài ringo mà chức năng rung của âm tin nhắn không có. làm ơn chỉ dùm. Thanks

tranducnam

Active Member
Các pác cho em hỏi soft này có dùng nhạc mp3 cho tin nhắn không. Với lại tự nhiên lúc trước cài ringo mà chức năng rung của âm tin nhắn không có. làm ơn chỉ dùm. Thanks

Có dùng MP3 làm nhạc chuông và nhạc SMS đó bạn. Nhưng Mình cài máy Uni WM2006 thì bị mất rung, không biết có ai bị giống Mình không?

hangphuoctru

Uh mình dùng ringo mà thấy nhược điểm của nó là tin SMS ko có rung. Nhiều hồi đi ngoài đường nhận tin nhắn thì pó tay. Có ai biết chỉ giáo giúp mình với.

quan_pa

Tôi cài trên Atom, customize thi OK nhưng không thể Plug in được do vậy vẫn chưa chạy, có ai hướng dẫn cho tôi với
thanks,

vivataba

vậy cài làm sms e tìm mãi mà không thấy các bác chỉ giúp cái chứ e dùng kiểu thủ công mãi chán quá hì hì e dùng kon mini S

quan_pa

all,
Tôi đã tìm ra nguyên nhân vì sao Mring không chạy, do đọc không kỹ tôi install trên Memory card do vậy không chạy, sau khi install lại vào devices mọi thứ Ok rồi