• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MotionApps mRing for WM5.0 - PHẦN MỀM RINGTONE

funnycool

Theo mình, tốt nhất là chỉ cần cài chuông theo máy là tốt nhất. Mình cũng đã từng cài Ringo, mRing, và Photo Contact Pro. Nhưng thằng nào nó cũng làm máy chậm cả.
Thằng mRing thì cài vào, chuông thì cũng OK. vì có thể set theo nhóm gọi (cái này ai cũng muốn cá). Nhưng khi có người gọi đến, có cảm giác như là nó chậm chậm sao ấy. Với lại, mRing thì cần phải gắn nó vào Today. nó làm cho nặng máy thêm đó.
Thằng Ringo cũng vậy. Khi chọn nhạc, thì nó chép 1 file nhỏ xíu vào thư mục của máy (nó tự cắt 1 đoạn) nhưng bạn có thể chép đè nguyên 1 bài nhạc vào thư mục My Ringtone trong bộ nhớ máy thì nó nghe nguyên cả bài. Nhưng thằng này nó cũng chậm chậm thế nào khi có người gọi (vì nó phải xử lý sau đó mà)
Còn Photo Contact thì cũng thế, khi khởi động, trời, nó load lung tung thấy mệt luôn.
Nói chung bây giờ mình để 1 nhạc chuông cho tất cả người gọi. hè hè hè
À, để các file nhạc ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ, hoặc để vào thư mục gốc của máy, thư mục My Ringtone của máy. Mình sẽ chọn được trong Sound và Phone đó.

bailiet2003

cho mình hỏi là đang xài mRing v4.05, nhạc cho tin nhắn thì ok, có rung, có nhạc nhưng sao mình đã mở và đọc tin nhắn rồi mà nó vẫn còn phát nhạc nhỉ, mình chỉ chọn bài có khoảng 1 phút thôi. Việc đã đọc tin nhắn rồi mà vẫn phát cho hết bài nhạc, cho hỏi làm cách nào để nhạc ngưng khi mình đọc tin nhắn nhỉ. Còn cái Ringo thì nó ko có rung cho tin nhắn và nhạc của nó chỉ phát 1 đoạn thôi.

duythuytien

cho mình hỏi là đang xài mRing v4.05, nhạc cho tin nhắn thì ok, có rung, có nhạc nhưng sao mình đã mở và đọc tin nhắn rồi mà nó vẫn còn phát nhạc nhỉ, mình chỉ chọn bài có khoảng 1 phút thôi. Việc đã đọc tin nhắn rồi mà vẫn phát cho hết bài nhạc, cho hỏi làm cách nào để nhạc ngưng khi mình đọc tin nhắn nhỉ. Còn cái Ringo thì nó ko có rung cho tin nhắn và nhạc của nó chỉ phát 1 đoạn thôi.
DTT cũng đang sử dụng mRing 4.05, nhưng không như bạn nói, khi có tin nhắn chỉ cần bấm vào các phím nóng là tắt nhạc ngay thôi. Không có cách nào khác để làm tắt nhạc ngay như bạn nói đâu, đó là hạn chế của PM thôi bạn a.

Chỉnh sửa cuối:

bailiet2003

DTT cũng đang sử dụng mRing 4.05, nhưng không như bạn nói, khi có tin nhắn chỉ cần bấm vào các phím nóng là tắt nhạc ngay thôi.

vâng khi em bấm vào nút volume hoặc nút gọi, nghe thì nó tắt .. nhưng như thế thì bất tiện, có cách nào khi có tin nhắn đến mà ta nhấn vô đọc là nó tắt nhạc ko nhỉ

LEDUY88

em thấy cái Oneclick Converter cũng hay lắm mà Admin,mới ra bản 1.10,có tạo nhạc chuông thích hợp cho từng loại đt luôn đó,mà mới chỉ xài bản trial,chưa kiếm được bản full.

cusen

Admin!Theo em biết, cái Random Rington v1.2 cũng rất hay,
admin biết cách dùng không, có hỗ trợ O2i không?Em đã dùng thử trên O2i nhưng không thấy tác dụng!

sonny

Trời đất oa, Mình đọc mái mà chẳng thấy cái thread nào nói về cái tone cho chuôn hẹn giờ cho buổi sáng cả, giúp chỉ cho mình với, Mình muốn con O2 miniS của mình cái đc nhạc chuông hẹn giờ định dạng MP3 hay WMA gi gì đó
Thân

Trời đất oa, Mình đọc mái mà chẳng thấy cái thread nào nói về cái tone cho chuôn hẹn giờ cho buổi sáng cả, giúp chỉ cho mình với, Mình muốn con O2 miniS của mình cái đc nhạc chuông hẹn giờ định dạng MP3 hay WMA gi gì đó
Thân

Dùng SPB Time nhé bạn!

lpforever2001

Cái này có dùng được cho Treo 750 vậy không các bạn. wm6.
Nếu không dùng được thi có cái nào khác thay thế được không.
Cám ơn các bạn

hai4488

Thanks

Cũng đã lâu không quay lại diễn đàn rồi,phải công nhận giao diện diễn đàn nhìn đẹp hơn mà soft cũng nhiều và hay hơn. Chúc diễn đàn ngày càng vui và phát triển nhanh, chúc các bro năng post & up SW để EU như đễ học hỏi.

Thanks

milos_do

Đọc hướng dẫn thấy hay quá nên down về dùng thử, tuy nhiên MotionApps mRing v4.0 (WM5.0) nó không hoạt động như lời giới thiệu. Đối với các file mp3, wma thì lúc nào cũng báo là kô tìm thấy hay bị lỗi, nhưng vẫn xài tốt khi nghe nhạc. Bro hướng dẫn giúp mình với nha.

hao0907047407

Sao không thấy ai nói vế cái Mp3setRingtone nhỉ, xài ổn định trên mọi Win.có cả nhạc chuông tin nhắn nữa.chiếm dung lượng cài đặt rất nhỏ.

aphongs

Sao không thấy ai nói vế cái Mp3setRingtone nhỉ, xài ổn định trên mọi Win.có cả nhạc chuông tin nhắn nữa.chiếm dung lượng cài đặt rất nhỏ.
trong đây có cái bạn cần nè
clcik

Chỉnh sửa cuối:

hobykute

Các bác cho em hỏi máy em Win ô có dùng đc soft của win 05 ko ạ,em thấy soft win 05 thì nhiều mà của win06 thì lại hơi ít

hathanhfire

Ringo cả bài hát dài ngoằng mà nó cắt còn mỗi đoạn cài vào Neo của em thi thỏang hay đơ ko hiểu cài này có ngon hơn ko[/QUOT
mĩnh cũng cài phần mềm nhưng không hiểu sao từ khi cài thì thỉnh thoảng có cuộc gọi đến lại không hiển thị tên và số người gọi

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi máy em Win ô có dùng đc soft của win 05 ko ạ,em thấy soft win 05 thì nhiều mà của win06 thì lại hơi ít

Soft chạy được trên WM5 thì phần lớn là chạy được cho cả WM6 Bạn nhé! Chỉ có những Soft ghi rõ là dùng cho WM6 thì không chạy được trên WM5 đâu! Chúc vui!:)

cinim

Dùng được bạn ạ.Phần lớn PM dùng cho WM5 thì đều dùng dc cho WM6 nhưng ngược lại thì ko dc nhé bạn

ghost2k

Vậy theo các bạn nên dùng pm ring nào cho tốt(ringtone để trên thẻ nhớ), mới vào wm nên còn gà quá, cài linh tinh máy lại chạy chậm mất.