• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Multiple Mods v6.00.Bản mod hoàn hảo cho các máy symbian^3 ko cần hack đây

vutaikt

Thấy topic sym^3 mình chưa ai post lên mình post cho anh em sai thảo.
Bản mod này đc update từ khi nokia ra pr 1.1 cho sym^3.. Ai cần thiết thì dùng nha. Mình thấy cần lắm* cho những máy ko cần hack nhưng phải sign hoặc đã hack).

01. KS Improvement
Cải thiện khả năng cuộn. cảm thấy đáng kể. nhất trong phát nhạc.
Mình khuyên các bạn lên dùng mod này

02. UI Improvement - Experiment Mod

Mod UI máy .. cảm thấy ko thay đổi nhiều. Các bạn có thể ko dùng cũng đc.
03. Camera Sound Mute
Mod tăng thêm tùy chọn tắt âm camera.Bạn vào cài đặt máy ảnh để bật lên nhé.
Mình khuyên các bạn lên dùng mod này

Từ mod 4 5 bạn chỉ đc phép chọn 1 mod thôi nhé. chon hết ko có tác dụng đâu và ko cần có thể bỏ qua.

04. N8 Continuous AutoFocus.
Tăng khả năng tự dộng lấy nét cho N8. BẠN VÀO CÀI ĐẶT để bật.
Mod này bạn lên sài.
05. E7/C7 Video Mods
Mod video cho c7 e7 c601.. ai dùng các máy trên thì chọn nhé
Từ mod 6 7 8 9 10 11 12 13 Các bạn chỉ chọn 1 mod nhé
06. N8 Photo/Video (100/30FPS)
- Chất lượng của file ảnh sẽ tăng lên 100/85/75, khung hình phần video tăng lên 30 fbs và bitrate audio tăng lên 256
07. N8 Photo/Video (097/30FPS)
08. N8 Photo/Video (095/30FPS)
09. N8 Photo/Video (097/25FPS)
10. E7/C7 Photo/Video (100/30FPS)
11. E7/C7 Photo/Video (097/30FPS)
12. E7/C7 Photo/Video (095/30FPS)
13. E7/C7 Photo/Video (097/25FPS)

14. Photo Gallery Folders
Mod hình ảnh chỉ đọc tại E:\Images\ & F:\Images\ .
Bạn lên dùng
15. Music Gallery Folders
Mod nhạc đọc tại E:\Music\, E:\Sounds\, F:\Music\, F:\Sounds\, G:\Music\, G:\Sounds\ .
Bạn lên dùng
Mod 16 17 bạn chỉ chọn 1 nhé.

16. Browser's Cache (D:\)
Bộ nhớ trình duyệt lưu ở bộ nhớ Ram. khi restart sẽ mất hết..
17. Browser's Cache (E:\)
bộ nhớ cache đc lưu ở bộ nhớ ổ cứng. dùng mất 1 tí bộ nhớ ko đáng kể nhưng lần sau các bạn duyệt web sẽ vào nhanh hơn.
Mod 18 19 20 các bạn chọn 1 thôi nhé.
18. Startup/Shutdown (C:\Animations)
Thay đổi hình ảnh âm thanh khởi động tắt máy của sym^3.( THAY HÌNH 2 BÀN TAY BẮT NHAU)
các bạn chọn file ảnh âm thanh có dạng startup.mp3/gif và shotdown.mp3/gif vào thư mục (C:\Animations) ko có thì tự tao nhé.

19. Startup/Shutdown (E:\Animations)
20. Startup/Shutdown (F:\Animations)

21. Voice Recorder (12H/256kbps/Stereo)
Tăng khả năng ghi âm 12 tiếng âm thanh nổi 256kbs.

Các mod 22 23 24 25 các bạn lên cài nhé.

22. Music Player Volumn/Heap Mods (80%/32MB)
23. Context Data Object Maximum Size Mod
24. Light Sensor Disable

Tắt cảm biến ánh sáng khó chịu lúc tối lúc sáng.
25. Haptics Improvement
26. Vibration Alert Improvement
27. Camera Full Shutdown (RAM)
Giải phóng Ram khi tắt camera . các bạn lên dùng
28. Fast Screen Rotation
Tăng khả năng xoay màn hình ngang dọc . ko đáng kể.
29. FM Transmitter RDS
30. Video Call FPS Improvement

Tăng khả năng video call
Các mod còn lại bạn lên cài nhé

31. MSG/LOGS/CONT/CLK/CAL Shutdown (RAM
32. Database Max Record Count
33. Default Application Orientation State
34. HWRM Process Priority
35. Music Player Equalizer

Note:

Các bạn phải sign ứng dụng rồi cài nhé. ( cái này chỉ cho ai ngại hack fw thui vì bản cfw mới của mình đã mods đầy đủ những thứ này rồi..Bạn có thểm tham khảo fw tại đây
Mình đang làm thử nghiệm đóng gói 6HS dạng sis cho sym^3 mong rằng có kết quả cho anh em...

Chỉnh sửa cuối:

boy_friend

cái này dùng sao vậy bác ơi?ah ah e hỉu r hehe để test thử xem sao thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

bạn sign ứng dụng.
rồi cài vào máy..
bạn thích mod gì thì chọn tích (V) vào mod dó là xong. cái nào ko cần thì để trống. ok

boy_friend

hehe e cài xong r.tại mới đầu tải về thấy có 1 file mà trên danh sách có 35 mod nên thắc mắc thui.bây h hiểu ra vấn đề rồi hehe.mà k có mod 6 HS màn hình chủ hả bác?cho e mod đó đc k?

chivung

thanks banj. để mình về thử xem thế nào. ah. máy mình chưa hack, mình muốn cài phần mềm giải phóng ram thì có được không nhỉ bạn? vì mình cài cái Ramblow rất nhiều lần với nhiều bản khác nhau( kể cả bản việt hóa lẩn bản En) mạkhoong được. toàn báo lỗi. bạn có phần mềm nào có chức năng giải phóng ram hiệu quả thì cho mình xin

trungdaukho

Bản này co cài trên C7 được k bạn ơi? Mình chọn các mục 1-2-3-4-17-21-22-23-31-32-33-34-35 khi tiến hành cài tiếp thì thông báo "update error" là sao hả bạn?

vutaikt

bạn gỡ các bản cũ ra nhé..
chắc có cài bản cũ.

Bản này co cài trên C7 được k bạn ơi? Mình chọn các mục 1-2-3-4-17-21-22-23-31-32-33-34-35 khi tiến hành cài tiếp thì thông báo "update error" là sao hả bạn?

bạn có biết sign ứng dụng ko.
sign là được bạn a`.
còn nếu máy ko hack thì hạn chế lắm bạn a`. cài đc it apps lắm.
theo mình nếu máy bạn ko hack thì bạn vào ovi store ý tìm pm ramblow hoặc swisssmanager ý.
máy ko hack thì chỉ có down ở ovi về nhiều và dùng dc lun... mỗi tội ko crack và phải mua.

trungdaukho

Máy mình k hack nhưng có signer trên máy, từ khi mua máy đến giờ mình chỉ sign thôi. Mình tìm ra nguyên nhân rồi,tại mình cài bản cook tắt tiếng camera rừ trước, giờ cài lại nên bị thế. Nếu mình k muốn dùng nữa thì fải fomart máy à? Còn 1 vấn đề nữa là khi cài mục autofocus là k dùng được camera nữa, khi chụp chỉ nháy 1 cái rùi chả có gì xảy ra

vutaikt

thế này nhé.
bạn xóa cái mute camera đi.
khơi động lại/ rồi cài bản multimod này vào là ko.. ko phải format đâu..
bạn muốn dùng được cameraforcus thì phải vào cài đẳ chọn bật là đc.

z01222282682

đang thử... kô biết cài vào rồi, khi muốn gở ra phải làm sao??? hay gở ra giống những phần mềm khác nhỉ??? hay 4mat lại.. hihi
cài xong khởi động lại máy thì vòa camera nó báo" lỗi xảy ra ngoài ý muốn..." bùn ghê....:D:D

Chỉnh sửa cuối:

chivung

bạn có biết sign ứng dụng ko.
sign là được bạn a`.
còn nếu máy ko hack thì hạn chế lắm bạn a`. cài đc it apps lắm.
theo mình nếu máy bạn ko hack thì bạn vào ovi store ý tìm pm ramblow hoặc swisssmanager ý.
máy ko hack thì chỉ có down ở ovi về nhiều và dùng dc lun... mỗi tội ko crack và phải mua.
mình biết sign ứng dụng nhưng mà khong biết hack. trước dùng N78 chỉ toàn hack bănngf hellOx. giờ hack N8 bằng phonex...gì gì đó mình không biết. mà nghe nói là không biết mà tự làm là hay bị chết máy. hix, nó mà chếtt hì tèo, cả một đốngtieenf chứ có ít đâu

maucuala

các pro cho hỏi máy C7 cài phần mềm này chạy có nuột k? Mình rất ngại fải 4mat máy lắm, mọi người bít chỉ jùm nha!

hiepsinight

các pro cho hỏi máy C7 cài phần mềm này chạy có nuột k? Mình rất ngại fải 4mat máy lắm, mọi người bít chỉ jùm nha!

tốt lắm bạn , mà có lỗi thì gỡ ra format chi , vô application manager ấy

lilknightst

mình đã cài nhưng thấy những phần mình ko chọn mà vẫh bị cài vào,ví dụ như mình bỏ chọn cái ''disable light sensor'' mà khi cài xong màn hình lại ko điều khiển được lúc nào cũng sáng hết cỡ,mình hay đọc truyện ban đêm nên rất khó chịu,gỡ bằng app manager của máy ko được,dùng batch uninstall lại ko thấy hiển thị phần mềm đó để gỡ ra.chủ theart có cách nào gỡ triệt để ko?làm ơn giúp mình với.thank
ps: mình ko muốn format vì cài lại app và game rất mệt.mình dùng c7 đã up fw mới nhất