• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Muốn lấy lại font chữ ban đầu của 7610, N70, N72

Anhtoitb

Em cài kpd2.2, phần mềm từ điển M-dict... lên 7610, N70, N72 và có cài thêm font Tiếng Việt lên máy để có thể đọc được Tiếng Việt khi sử dụng các phần mềm này. Tuy nhiên sau khi khởi động lại máy tiếng việt đã đọc được nhưng font chữ bị thay đổi, font chữ nhỏ hơn nên hơi khó nhìn. Giờ em muốn lấy lại font chữ hiển thị trên Menu và các thư mục như ban đầu hoặc là làm cho font chữ to lên thì phải làm thế nào hả các bác.
Các bác hướng dẫn em chi tiết nha!

Kojiro

Super V.I.P
Em cài kpd2.2, phần mềm từ điển M-dict... lên 7610, N70, N72 và có cài thêm font Tiếng Việt lên máy để có thể đọc được Tiếng Việt khi sử dụng các phần mềm này. Tuy nhiên sau khi khởi động lại máy tiếng việt đã đọc được nhưng font chữ bị thay đổi, font chữ nhỏ hơn nên hơi khó nhìn. Giờ em muốn lấy lại font chữ hiển thị trên Menu và các thư mục như ban đầu hoặc là làm cho font chữ to lên thì phải làm thế nào hả các bác.

Khi cài font tiếng Việt thì phải chấp nhận chữ mảnh và nhỏ lại bạn à.

Hình như có 1 PM hỗ trợ làm chữ lớn lên, để mình tìm thử xem sao.

hung66000

Bạn muốn lấy lại font mặc định của máy thì tải CT xóa fonts M đưa phía dưới về cài đặt vào máy rồi chạy CT xóa fonts để xóa fonts tiếng việt đi , xong bạn tải bộ fonts M đưa lên copy toàn bộ vào máy theo đường dẫn C/System/font Nếu trong mục C/System chưa có thư mục fonts thì bạn tạo mới . trong bộ fonts M đưa lên đã có đầy đủ cả fonts hiển thị tiếng việt fonts dùng cho KPD . mà vẫn dữ nguyên đc fonts mặc định của máy . Cài đặt xong nhớ restart lại máy .

manhtu

Khi cài font tiếng Việt thì phải chấp nhận chữ mảnh và nhỏ lại bạn à.

Hình như có 1 PM hỗ trợ làm chữ lớn lên, để mình tìm thử xem sao.

bác tìm nhanh đi rồi shared cho anh em dùng với

minhnghia

font đó thì khó gì, minh gửi tặng bạn font này đảm bảo giử nguyên kiểu chữ đậm mà còn đọc được tiếng việt có dấu nhá.
lưu ý chỉ sử dụng một font là đủ nhá, xóa bỏ hết hoặc copy các font cũ vào một nơi khác nhé (trên thẻ nhớ là tốt nhất nhá) hihi

Chỉnh sửa cuối:

Anhtoitb

Vẫn chưa tìm được chương trình font đậm hả bác? khi nào có post ngay bác nhé!

sam_licepo

xóa font

bạn vô ổ C:\system\font rồi xóa font đó đi. sau đó khởi động lại máy là được

dcn488

có ai ko:(giúp mình với.Cái n70 mình mua bên sing về phong chữ của nó nhỏ quá ,mình muốn nó lớn hơn có pm hay cách gì cho nó lớn hơn ko? mình kiếm hoài ko thấy ,giúp mình nhé. Thanks trước nha

Kojiro

Super V.I.P
Xin lỗi các bạn vì bắt các bạn đơi!

Nhưng mình tìm hoài, không nhớ nó là gì mà cũng không chắc có hay không, tại mình xem lướt qua thôi! Các bạn thử tìm các font khác thử xem.

Sorry!

dnt2011

Trước tiên vào ổ C:/system -> rename thư mục "fonts" thành tên khác, như là "font" chẳng hạn. restart lại máy, nó sẽ trả lại font chuẩn của máy.
muốn dùng lại font cũ lại rename thư mục trở lại thành "fonts".

Font VN dùng giống font chuẩn hình như chỉ có fontS60_V2 của Lê Vinh theo như mình được biết.

Anhtoitb

Mình nghe cũng lạ lắm, sao cài vào không được vậy.

Bạn cài cái chi mà không được.
Mình down bộ font trên về cài vào máy chạy rất good mà. Font chữ to rất dễ đọc!