• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mykeylock V1.1.8 việt hóa

vutuan472

làm sao đc như bạn dzạ

thanh19589

chỉ là xài photoshop thay ảnh nền + slider , sau đó chỉnh lại vị trí sao cho phù hợp thôi mà

thanh19589

có thể pót ảnh nên và slider đó ko bạn?,mình thank trước

Sory! ảnh đó là mình làm tặng đứa bạn nên ko send được . Mình đền cho bạn ảnh khác nè ( Nếu ko ưng ý chỗ nào nói mình chỉnh luôn cho :| )

Cấu hình của nó đây :

Thêm 1 cái nữa nhưng hơi xấu :D

Ảnh đầu lâu chữ đen nè : dowload

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

:p hết thật rồi ! Mấy cái này lâu lâu muốn thay đổi ảnh khác mình mới lao vào làm . Nếu bạn có 1 ảnh nền nào lạ mắt(sẽ trang trí thêm = PTS cho phù hợp với slide) + kèm theo ý tưởng về slide cho nó thì đưa đây mình làm giúp cho .

halci1980

có ai thành thạo cái này không hưỡng dẫn mình chi tiết một chút đi, mình chỉ muốn lăng điện thoại ra đường vi kkhông mở được khóa
thak

thanh19589

có ai thành thạo cái này không hưỡng dẫn mình chi tiết một chút đi, mình chỉ muốn lăng điện thoại ra đường vi kkhông mở được khóa
thak
Nếu khi cài đặt mà dòng LongTap : " bật" thì chỉ cần đè vào slide ( là chữ "K" như ảnh gốc hay là cái đầu lâu như mình tự làm) tầm 2 3s thì nó sẽ tự mở khóa
Còn nếu LongTap :" tắt" thì bạn chịu khó ngồi kéo slide vào từng điểm trên màn hình đến khi nào mớ thì thôi vậy

Theo mình khuyên thì LongTap phải luôn bật để test chính xác các tọa độ . Sau đó rồi tắt nó .

minhtung8889

:p hết thật rồi ! Mấy cái này lâu lâu muốn thay đổi ảnh khác mình mới lao vào làm . Nếu bạn có 1 ảnh nền nào lạ mắt(sẽ trang trí thêm = PTS cho phù hợp với slide) + kèm theo ý tưởng về slide cho nó thì đưa đây mình làm giúp cho .

bạn có thể dạy mình cách làm cái này được ko?cảm ơn bạn nhiều,mình muốn làm tặng bạn mình mà

thanh19589

1- Cần 1 ảnh làm nền : 360x640 lấy trên mạng hoặc tự thiết kế bằng photoshop . Vì đây là diễn đàn về điện thoại nên ko hướng dẫn về photoshop nha bạn phải tự tìm hiểu thôi .
Nếu ảnh lấy trên mạng thì bạn chỉ cần thêm 1 vài chi tiết , như hình của mình là vẽ thêm 1 tâm ngắm màu đỏ + dòng chữ " slide v.v.." .
Nếu ảnh tự làm thì đơn giản nhất là viết 1 dòng chữ nhưng thiếu 1 chữ cái , thêm hiệu ứng cho chữ v.v...
=>Save dưới dạng JPG
2-Cần thêm 1 ảnh làm slide : kích cỡ tùy thích . Slide đó tương tự như 1 icon ( xung quanh trong suốt chỉ có mỗi mình nó thì là icon :D)
=>Save dưới dạng PNG
3-Mở PM mykeylock trên đt -> chọn đường dẫn đến ảnh nền và slide -> chọn tọa độ cho những đối tượng -> Thưởng thức thành quả =D>

* tọa độ được xác định
aaaaaaa_X : được tính từ trái qua phải , số càng tăng thì vị trí sẽ lệch dần sang phải
aaaaaaa_Y : từ trên xuống
Slide_start : điểm bắt đầu của slide
Slide_stop : điểm dừng
Time_text : điểm hiển thị cái đồng hồ số
Date_text : điểm hiện thị ngày tháng
Custom_text : điểm hiện thị đoạn text trong mục " Tùy chỉnh văn bản "

halci1980

Nếu khi cài đặt mà dòng LongTap : " bật" thì chỉ cần đè vào slide ( là chữ "K" như ảnh gốc hay là cái đầu lâu như mình tự làm) tầm 2 3s thì nó sẽ tự mở khóa
Còn nếu LongTap :" tắt" thì bạn chịu khó ngồi kéo slide vào từng điểm trên màn hình đến khi nào mớ thì thôi vậy

Theo mình khuyên thì LongTap phải luôn bật để test chính xác các tọa độ . Sau đó rồi tắt nó .

MÌNH CÁM ƠN NHÉ, BẠN CHO MÌNH HỎI CHÚT NHÉ.
SAO CỨ ẤN PHIM MENU LÀ KHÓA LAI MỞ ĐƯỢC . CHỈ GIÚP MÌNH CÁCH CÀI KHÓA AN TÒA VỚI

Đừng viết IN HOA khi post bài nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

thanh19589

Vào Mykeylock-> Cài đặt -> Nút
thiết lập :
- Tự động chạy : bật
-Trượt phím bên : nếu TẮT thì sẽ vô hiệu chức năng của phím trượt bên hông . Cái này thì tùy thích
- Cách mở khóa : mình thì chọn phím gọi ( nút màu xanh lá cây)
-Cách khóa : 2 lần nút đỏ
-..... : API cách

tadenday

Vào Mykeylock-> Cài đặt -> Nút
thiết lập :
- Tự động chạy : bật
-Trượt phím bên : nếu TẮT thì sẽ vô hiệu chức năng của phím trượt bên hông . Cái này thì tùy thích
- Cách mở khóa : mình thì chọn phím gọi ( nút màu xanh lá cây)
-Cách khóa : 2 lần nút đỏ
-..... : API cách
bác Thanh cho em hỏi . sao bác chụp được hình nền giao diện của pm này hay vậy . em ko chụp được . cứ nhấn phím chụp là nó lại tắt mất ?

Hoden

Super V.I.P
bác Thanh cho em hỏi . sao bác chụp được hình nền giao diện của pm này hay vậy . em ko chụp được . cứ nhấn phím chụp là nó lại tắt mất ?

cài pm chụp hình nào chụp nó củng được mà bạn.

tadenday

cài pm chụp hình nào chụp nó củng được mà bạn.

em cứ nhấn phím chụp là nó lại biến mất tiêu . xong rùi lại hiện ra bao lần rùi mà hok được .
có bản 1.19 rùi đó bác vh đi . bác kienvp vh xong từ hôm qua mà chẳng chịu post

kienvp

em cứ nhấn phím chụp là nó lại biến mất tiêu . xong rùi lại hiện ra bao lần rùi mà hok được .
có bản 1.19 rùi đó bác vh đi . bác kienvp vh xong từ hôm qua mà chẳng chịu post

bạn chọn chức năng hẹn giờ chụp thì mới chộp được .mình chưa post bởi vì đang kiếm thêm mấy cái giao diện và hình slide

ko cần phài chỉnh như này căn ko chính xác . ở chế độ trượt bấm tùy chọn >> biên tập mở khóa bạn thích để kiều gì thì để . phông thời gian ,văn bản ,slide chuẩn 100%

huyhero0106

PM này xài tốn pin nhiều ko z? Có cách nào hạn chế tốn pin ko mọi người? thanks!

Cho mình hỏi luôn: Mykeylock và Slide Unclock cái nào tốn pin hơn?

Thanks mọi người nhiều!

thinh994

Sao mỗi lần chọn hình giao diện mở khóa là số hình nó cứ tăng lên. Nhưng mình chỉ muốn đặt một hình duy nhất thôi chứ không muốn random thì làm sao vậy.

Thanks