• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N72Smart VH cho anh em nào cần đây

hugon72

Trích nguyên văn bởi Mr_Sulla:
Đây là một ứng dụng rất tuyệt vời. Dung lượng cực kỳ nhỏ gọn nhưng những gì mà nó đem lại thì không hề nhỏ chút nào. Với nhũng máy thuộc dòng s60v3(ví dụ 5630) ta có thể xem được giờ, dung lượng pin ngay cả trong menu. Còn dòng s60v2 thì ko thể. Các bạn có thể sử dụng pm PYBATTERY 1.4 để có thể hiển thị dung lượng pin và xem giờ. Nhưng mình thấy ko đẹp mắt chút nào. Với pm N72Smart này việc đó đã được giải quyết. Ko chỉ có vậy. PM còn có thể hiển thị dung lượng data khi truy cập GPRS-EDGE, hiển thị RAM, CPU. Cũng như hiển thị dung lượng pin và time, hiển thị dung lượng data, RAM, CPU ở mọi cửa sổ. (Trừ màn hình chờ). Các bạn có thể tùy chỉnh vị trí hiển thị, kích cỡ, màu sắc của thanh hiển thị. Một loạt các chức năng khác như tự động tắt Bluetoth sau khoảng thời gian xác định, khóa bàn phím, ghi âm cuộc gọi. tùy chỉnh bật màn hình chờ, bật tắt đèn Flash, đặt phím tắt...Hãy cài và khám phá. Các bạn có thể thay thông tin hiển thị khi chạy pm bằng cách chỉnh sửa file .app (dùng MOBIHEX 0.99FIX của anhtamhcm đã post trên 4fum) hoặc có thể tahy thế các PM như Opera ICQ bằng các đường link trong file .app.Các bạn có thể đổi tên pm này thành tên máy mình. Vì tên gốc pm là N72Smart. Ko lẽ dùng máy khác N72 lại để tên N72Smart
xin lỗi vì không có thời gian nên trích nguyên văn của Mr_Sulla, cảm ơn Bro nhiều.vì không hiểu hết tính năng của nó nên dịch đôi chỗ ngượng ngùng anh em bỏ quá nhé:mad:) chúc anh em test vui vẻ
Đã up lại bản 1.27 full mời anh em down lại nhé.hướng dẫn sơ sơ ở bài 6

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Sulla

Chính xác. Future not suport thì phải
Mình cài trên N72 chạy bình thường mà, bạn qua box ứng dụng tải bản eng về cài thử xem có bị lỗi không nhé
Posted via Mobile Device]

hugon72

n72smart bản crack up lại cho anh em né

hướng dẫn thêm 1 chút,anh em nhiều người thắc mắc là khó dùng ,thực ra các bạn đã vọc nó đâu mà khó dùng.mình thấy tiện lợi lám chứ
các bạn hỏi làm sao ko hiện ngày giờ pin kết nối ...,rồi làm sao mà chỉnh cái biểu tượng ...
điều đầu tiên phải vào trong nó rồi mở nó lên ví dụ như ngày giờ pin..screensave,.. xong rồi lên option chọn Đã lưu và đã dùng.. đợi chút cho nó lưu.xong thoát nó ra ..vô lại bạn sẽ thấy nó hiện thị chồng lên nhau (nếu bạn mở nhiều cái)...chỉnh biểu tượng các bạn vào phần chỉnh biểu tượng X or Y như trục tung trục hoành,khi đã chọn ở vị trí ưnng ý bạn lên option và đã lưu và đã dùng...cứ thế nếu thấy ổn thì thôi.còn cài phím nóng bạn mở nó lên (phím đa chiều phím chụp hình phím MM=nốt nhạc) có 3 chế độ cho bạn chọn mà xài...vd tui cài phím MM nhấn nó ra ttpod,nhấn giữ nó ra jukebox,nhấn giữ ABC+phím MM ra PowerMp3...tương tự các bạn tự cài
chúc các bạn vui vẻ,hãy tự làm cho chiếc phone của mình trở nên tiẹn lợi hơn nhé=D>
chú ý "không dùng cho s60v1 nhé"

Chỉnh sửa cuối:

hunterviet

Well-Known Member
Đề nghị chủ topic cho 6péo vào danh sách những máy ko dùng được N72Smart nhé, hix, huhu

hugon72

Chả biết bạn là loại người nào, nhưng từ "nhỏ" đó ko được văn mình lịch sự cho lắm, ở đây thì bạn mún nói gì cũng được nhưng ra ngoài cẩn thận nói từ đó người ta đập cho vỡ m**(Mod thông cảm cho em nha), sao ko thấy các Mod ý kiến ý cò gì nhỉ, PM nói là N72 nhưng đã có topic trước đây post PM này, chủ topic đó đã nói là "do việt hóa trên N72 nên lấy tên là thế, chứ ko biết tên tiếng anh của nó, về đổi sang tên khác cũng được vì chả lẽ ko dùng máy N72 mà lại để tên PM là N72..."
ui sao lại căng thẳng với nhau thế
hunterviet:pm gốc của nó là n72Smart lun bạn à,bên ứng dụng bạn mr-sulla có nói đổi tên vì tùy cho máy sài mà đổi cho phù hợp vì him ấy sài n70,nhưng cũng cám ơn bạn nhắc nhở tôi sẽ sửa lại nhưng bạn cũng đọc kỹ rồi down nhé,chúc bạn vui=D>

ngocthanhdhgtvt

Chả biết bạn là loại người nào, nhưng từ "nhỏ" đó ko được văn mình lịch sự cho lắm, ở đây thì bạn mún nói gì cũng được nhưng ra ngoài cẩn thận nói từ đó người ta đập cho vỡ m**(Mod thông cảm cho em nha), sao ko thấy các Mod ý kiến ý cò gì nhỉ, PM nói là N72 nhưng đã có topic trước đây post PM này, chủ topic đó đã nói là "do việt hóa trên N72 nên lấy tên là thế, chứ ko biết tên tiếng anh của nó, về đổi sang tên khác cũng được vì chả lẽ ko dùng máy N72 mà lại để tên PM là N72..." Trích dẫn tại đây
Posted via Mobile Device khẩu khí quá ta, thì tôi nói nhỏ là nhỏ còn gì nữa trog từ nhỏ thì bạn nói chứ tôi đâu có nói, huh
àh mà chưa biết ai đập ai đâu nhen nhỏ yêu, hahaha!

hunterviet

Well-Known Member
ui sao lại căng thẳng với nhau thế
hunterviet:pm gốc của nó là n72Smart lun bạn à,bên ứng dụng bạn mr-sulla có nói đổi tên vì tùy cho máy sài mà đổi cho phù hợp vì him ấy sài n70,nhưng cũng cám ơn bạn nhắc nhở tôi sẽ sửa lại nhưng bạn cũng đọc kỹ rồi down nhé,chúc bạn vui=D>

Haha, đọc kỹ gì bạn, từ hồi đó down bản tiếng anh rồi cả bản của bạn về ko cài được thì mình nói là ko cài được, chứ có thế nào đâu mà bạn lại nhắc nhở mình như thể ko biết gì thế nhỉ;;)

hugon72

Haha, đọc kỹ gì bạn, từ hồi đó down bản tiếng anh rồi cả bản của bạn về ko cài được thì mình nói là ko cài được, chứ có thế nào đâu mà bạn lại nhắc nhở mình như thể ko biết gì thế nhỉ;;)
sửa lại chú ý ở dưới đó ko sài cho s60v1 nhắc bạn là đọc kỷ topic rồi down ,chứ down nhầm lại trách :mad:)

Mr_Sulla

[Nguyên văn bởi hunterviet:
PM nói là N72 nhưng đã có topic trước đây post PM này, chủ topic đó đã nói là "do việt hóa trên N72 nên lấy tên là thế, chứ ko biết tên tiếng anh của nó, về đổi sang tên khác cũng được vì chả lẽ ko dùng máy N72 mà lại để tên PM là N72..."]

Phần mềm này tên gốc là N72Smart. Trên Pda box s60 chỉ có 2 bài post phần mềm này là bài post bản eng do tôi dịch và bản việt do hugon72 dịch từ bản eng của tôi. Theo như lời bạn nói ở trên thì tôi "việt hóa trên N72 nên lấy tên là thế, chứ ko biết tên tiếng anh của nó, về đổi sang tên khác cũng được vì chả lẽ ko dùng máy N72 mà lại để tên PM là N72..." Điều này là không đúng. Đề nghị bạn đọc kỹ lại. Tôi không viết những dòng như thế trong bài post bản eng. Tôi nói "chả lẽ không dùng N72 mà lại để tên N72" là vì có thể có những bạn dùng n70 sd pm này. Các bạn đó có thể sửa lại thành N70 cho hợp. Chỉ có thế thôi.

hugon72

PM nói là N72 nhưng đã có topic trước đây post PM này, chủ topic đó đã nói là "do việt hóa trên N72 nên lấy tên là thế, chứ ko biết tên tiếng anh của nó, về đổi sang tên khác cũng được vì chả lẽ ko dùng máy N72 mà lại để tên PM là N72..."]

Phần mềm này tên gốc là N72Smart. Trên Pda box s60 chỉ có 2 bài post phần mềm này là bài post bản eng do tôi dịch và bản việt do hugon72 dịch từ bản eng của tôi. Theo như lời bạn nói ở trên thì tôi "việt hóa trên N72 nên lấy tên là thế, chứ ko biết tên tiếng anh của nó, về đổi sang tên khác cũng được vì chả lẽ ko dùng máy N72 mà lại để tên PM là N72..." Điều này là không đúng. Đề nghị bạn đọc kỹ lại. Tôi không viết những dòng như thế trong bài post bản eng. Tôi nói "chả lẽ không dùng N72 mà lại để tên N72" là vì có thể có những bạn dùng n70 sd pm này. Các bạn đó có thể sửa lại thành N70 cho hợp. Chỉ có thế thôi.

chắc bro hunterviet đọc nhiều bài quá hoa mắt ý mà ...thèng 668x sài ngon mà....chỉ có 66peo ko cah5y thôi hihih=))

hunterviet

Well-Known Member

Cảm ơn bạn nha, mình đọc lộn nhưng cũng đâu có vấn đề gì nghiêm trọng đâu, vì lúc đó mình để ý chuyện khác chứ ko có nói gì tới bài của bạn và chủ topic. Chỉ là chích dẫn nhầm thôi. Thế nhé:|

susyhiggsino

Mình cài vào máy N72 máy chạy bình thường!!! Nhưng chạy một thời gian thì nó tắt mất. Nhờ các anh em hướng dẫn sử dụng chi tiết hơn

JuRay-Duan

Mình cài vào máy N72 máy chạy bình thường!!! Nhưng chạy một thời gian thì nó tắt mất. Nhờ các anh em hướng dẫn sử dụng chi tiết hơn
Bản này chưa full nên chỉ chạy khoảng 2h thì nó sẽ tự thoát. Muốn dùng thì bạn phải vào lại sau mỗi 2 tiếng.

hugon72

Bản này chưa full nên chỉ chạy khoảng 2h thì nó sẽ tự thoát. Muốn dùng thì bạn phải vào lại sau mỗi 2 tiếng.
mình sửa lại bản crack rồi các bạn vô lại trang 1 down nhé,sẻ ko còn hiện tượng tự out nữa

Chỉnh sửa cuối:

susyhiggsino

Mình đã tải bản mới về cài trên N72 vẫn còn bị hiện tượng Out sau 2 giờ. Nhờ các anh em tìm bản tốt hơn up lại cho cho anh em nhờ! Cám ơn nhiều