• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73 new firmware : 4.0750.31.2.1

support

Các bạn cài NokiaSoftwareUpdater rồi tiến hành update theo hướng dẫn của Nokia nhé chúc các bác vui vẻ :D.

ptnmylove

Cảm ơn bạn nha, mình up lên bản này rồi. Có một vài nhận xét sự thay đổi như sau:
1/ Camera chụp vào ban đêm đẹp lên thấy rõ, hình ảnh hơn hẳn so với chưa update.
2/Pin xài lâu hơn thấy rõ (theo tôi nhận thấy). Cái này còn tùy vào cục pin nữa.
3/Trống nhiều bộ nhớ hơn so với khi chưa up, máy tui lúc chưa up thì bình thường còn trống khoảng 13-15 MB, sau khi up lên thì được 20-22 MB ---> máy ít treo hơn.
Lời cuối: Đó chỉ là những thứ tui mới khám phá ra, còn nữa hay không thì do các bạn khám phá. Các bạn cứ up lên không cần sợ, có điều lần này dung lượng file là 77,6 MB, máy tui up gần 3 tiếng mới xong T_T

TraiNgheoHn

hic,3 tiếng cơ à?Trước mình up 1,5h mà toát mồ hôi.chỉ sợ mạng die hay mất điện,rụng cáp là tèo. Bạn gan dạ thật

ThAngNgO_

nhanh hay chậm còn do đường chuyền nữa mà bác.em up cho 1 chú gần 1 tiếng,cũng chỉ sợ rớt mạng :)

hoang3blc

nếu đang up mà bị rớt mạng hay cúp điện thì sao hả bác, trả lời sớm giùm em nhé

TraiNgheoHn

nếu bị như thế thì bạn lại mất xiền ra hàng nó up lại cho thôi.mình nói thật, thật sự cần thiết thì hãy up,tránh tình trạng rủi ro xảy ra

Kojiro

Super V.I.P
Theo mình biết thì mình dùng NokiaUpdater là nó down rồi tự động up luôn, nó không cho mình dừng để từ từ up :(

Cả chiều nay tìm cách up àm cứ down không đc, mất kết nối mạng hoài...:((

antonixic

lần trc 73,6mb em up mất ~1h, speed đo khoảng <30kb/s và >5kb/s, lần này 77 thì chắc cũng hông tới nỗi 3h đâu. Up cái này thử thách lòng "can đảm" ^^ Cái Nokia map bắt đầu có từ Ver trc thấy chẳng có tác dụng mấy mà chẳng cho remove, hy vọng lần này hông có nó =.= Cái ver này nếu đúng như mọi ng nói thì đc cái free ram nhìu hơn :X

support

Từ lúc Flash mới sợ, chứ khi download về mình rút cáp thoải mái ^^

iceriver85

Uh đúng như Support nói luôn. Hix Hum trc em up hết gần nửa ngày đến tận 1-2h đêm mới đc. Hôm nay may mắn là up hết có 1 tiếng. Có thêm phần mềm Nokia Share kèm theo gói phần mềm lần này, nhưng vẫn chưa thể vừa đọc tiếng Việt vừa đọc tiếng Trung

ptnmylove

Máy tui up 3 tiếng vì trong khi up rớt mạng nữa chừng phải up lại từ đầu, với lại up vào giờ cao điểm hay sao đó mà mạng chậm lắm chứ lần trước up chừng 30' thôi.
Muốn vừa đọc tiếng Việt vừa đọc tiếng trung thì tui vẫn có cách đó ;)), ai muốn bít không?

Em_be_hu

Trời,bạn up có hơn 30' thôi à?Cái này còn phụ thuộc vào mạng nữa mà.Tiện cho mình hỏi có phải bản này không nhỉ? http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_en.exe

Đúng là cái này rồi!
Lần trc up lên bản 3.2.1 em chả thấy nó khác tý ji. Nhưng sài bản mới vẫn thích hơn, ngồi chờ hơn 1h trong lo lắng, đây cũng là cảm giác mới ấy chứ. Nhưng mà cứ 3 tháng mà Nokia nó up firmware 1 lần thì chắc em bị bệnh tim mất :))

Kojiro

Super V.I.P
Trời,bạn up có hơn 30' thôi à?Cái này còn phụ thuộc vào mạng nữa mà.Tiện cho mình hỏi có phải bản này không nhỉ? http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_en.exe

Đúng là cái này rồi!
Lần trc up lên bản 3.2.1 em chả thấy nó khác tý ji. Nhưng sài bản mới vẫn thích hơn, ngồi chờ hơn 1h trong lo lắng, đây cũng là cảm giác mới ấy chứ. Nhưng mà cứ 3 tháng mà Nokia nó up firmware 1 lần thì chắc em bị bệnh tim mất :))

Có PM này tiếng Việt hẳn hoi tạo trang www.nokia.com.vn á! Vào mà down nhé!

Hic! mạng bị sao á mà không thể nào down được... Chán ghê :(

Em_be_hu

Có PM này tiếng Việt hẳn hoi tạo trang www.nokia.com.vn á! Vào mà down nhé!

Hic! mạng bị sao á mà không thể nào down được... Chán ghê :(
em down bản việt về ,mà ko có dùng dc, lại mất công down bản En về. Rõ khổ
Nhà dùng mạng viettel nên down vô tư, jo em đang down về nè, tim sắp bắn ra khỏi ngực rồi, ngộ nhỡ mà hết pin thì coi như mất 100k để up lại rôm!8-|