• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73 v4.0812.4.3.1 - firmware mới cho N73

anhxike

mạng tốt lắm. mình update 74.6MB rồi, nhưng tới lúc chờ 15 phút thì nó nói là lỗi không cập nhật đc. mình thử 2 bản VN và EN luôn rồi. Ra tiệm up đc không vậy?

babygoat

mạng tốt lắm. mình update 74.6MB rồi, nhưng tới lúc chờ 15 phút thì nó nói là lỗi không cập nhật đc. mình thử 2 bản VN và EN luôn rồi. Ra tiệm up đc không vậy?

dòng N hình như up đến 1 lúc nó bảo phải rút xạc và tháo pin ra, sau đó lại lắp vào và bật lên để vào bootload, chỉ cần net ổn định là làm ok thôi mè, net tôi có 1 Mbps up được mấy chú rồi nè, chỉ hay bị dở ở phần rút xạc tháo pin :D

Kojiro

Super V.I.P

Mình cũng bị 1 con E 61, lúc up tới 15ph nó đẩy đến 27 ph luôn, ngồi chờ không xong. Tức quá tháo pin, rút cáp. Cắm vào NSU lại, máy báo là đang sử dụng fw mới mà hồi nãy mình up chưa xong. Nhấn up lại, ngồi chờ 15ph, sài ok từ đó đến giờ :D

dung1291985

Update trực tuyến cần mạng phải tốt, đảm bảo không đứt giữa chừng, mất công. Điện đóm đảm bảo, chứ đang up công đoạn cuối mà cúp thì có cơ may ra care liền (có lap cho an tâm)

Vào đây mà thảo luận up nè: http://www.pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=1242

Update Online hỏng thì dùng Phoenix 2008 update offline lại được mà, mang ra Care mệt lắm ;;)

hoantocxoan

Các bác ơi cho em hỏi cái, khi em update firmware lên rồi thì một số phần mềm tự động cài đặt khi khởi động lại bị lỗi. Và từ đó mỗi khi khởi động lại nó lại tự động cài đặt lại các phần mềm ấy. Bác nào có thể chỉ giúp em cách khắc phục không. Cám ơn các bác nhiều lắm.

vokhang

những phần mềm đó ban remove đi. cũng chẳng dùng đến đâu. remove hết rồi thì khi khởi động sẽ khong installs nữa.

pi4u

Các bác ơi cho em hỏi cái, khi em update firmware lên rồi thì một số phần mềm tự động cài đặt khi khởi động lại bị lỗi. Và từ đó mỗi khi khởi động lại nó lại tự động cài đặt lại các phần mềm ấy. Bác nào có thể chỉ giúp em cách khắc phục không. Cám ơn các bác nhiều lắm.

cái này là do bạn up version mới , trước đó bạn đã cài trên thẻ ỏ fone rùi , bây giờ up mới lên, fone coi như bạn chưa cài gì hết,vì thế cách khắc phục là format thẻ đi và cài lại,bảo đảm when starup not install

khoanguyen2512

Update Online hỏng thì dùng Phoenix 2008 update offline lại được mà, mang ra Care mệt lắm ;;)

Ủa em làm dễ lắm mà. 10h sáng mang đến, em xinh xinh của Care hẹn đến 4h chiều đến lấy. Đơn giản gọn nhẹ chẳng mất xu nào :D

hai7777

up mất 5p nói dóc ko ngượng hả.
bạn dùng
code 0539354
update V4.0812.4.2.1
mình đang up nè.

Kojiro

Super V.I.P
bạn dùng
code 0539354
update V4.0812.4.2.1
mình đang up nè.

Chuyện gì thế bạn? Bạn không nghĩ là vẫn có thể up không quá 5ph bằng box à. Nói năng cho cẩn thẩn!

vokhang

bạn dùng
code 0539354
update V4.0812.4.2.1
mình đang up nè.

đúng là theo bạn kojiro nói úp bằng box cũng ko quá 5ph. nhưng thậm chí up online cũng có khả năng ko quá 5ph bạn nhé. với điều kiện. trước đó bạn đã up 1 con N73 rồi. vì lần đầu tiên NSU cần download firmware về. lâu là ở quá trình download.còn quá trình up thì rất nhanh.lần thứ 2 bạn up 1 con N73 như thế nữa thì ko cần phải chờ download nữa, vì NSU đã lưu lại firmware lần trước rồi. suy nghĩ cho lời nói mình bạn nhé.Thân!

monkey_dux

cứu em với, em đang xài con N73 Me đã update thành công nhưng là phiên bản FW của IE, ko bít sao máy hay bị đơ đơ nên em update lại, ai ngờ đâu nữa chừng nó báo lỗi gì "phone recovery" gì đó rùi điện thoại của em die luôn, ko khởi đọng lên được mà cắm cáp vào thì báo " USB divice not recognize", em ko làm được gì luôn, mấy anh nào có kinh nghiệm giúp em với, em cám ơn nhìu

vokhang

cứu em với, em đang xài con N73 Me đã update thành công nhưng là phiên bản FW của IE, ko bít sao máy hay bị đơ đơ nên em update lại, ai ngờ đâu nữa chừng nó báo lỗi gì "phone recovery" gì đó rùi điện thoại của em die luôn, ko khởi đọng lên được mà cắm cáp vào thì báo " USB divice not recognize", em ko làm được gì luôn, mấy anh nào có kinh nghiệm giúp em với, em cám ơn nhìu

bạn kiếm 1 sợi cáp khác. và cắm vào cổng USB khác xem sao nhé. tình trạng thiếu điện cũng sinh ra lỗi ko nhận diên được USB.bạn ghim thẳng vào USB trong main luôn đi. đừng xài dây nối.thử lại xem sao. còn ko được nữa thì bạn phải mang ra tiệm up lai bằng box rồi bạn nhé.:D

khieuthien

Tối nay mình cũng up thử và kết quả cũng giống như bạn này.

Chỉnh sửa cuối:

loangha

Mình vào trang nokia.com kiểm tra với máy của mình Code: 0552544. V 4.0727.2.2.1 nó bảo có FW mới hơn
Latest available software for Nokia N73, product code 0552544
Version: 4.0734.2.0.2
Compare numbers
If this version is greater than your current software version, update now to get the latest features, applications and improvements. Go to Nokia Software Updater download
Nhưng mình thấy bài đầu tiên nói V 4.0836xxx anh em cho ý kiến với em nó bản ME

Mình vào trang nokia.com kiểm tra với máy của mình Code: 0552544. V 4.0727.2.2.1 nó bảo có FW mới hơn
Latest available software for Nokia N73, product code 0552544
Version: 4.0734.2.0.2
Compare numbers
If this version is greater than your current software version, update now to get the latest features, applications and improvements. Go to Nokia Software Updater download
Nhưng mình thấy bài đầu tiên nói V 4.0836xxx anh em cho ý kiến với em nó bản ME

Bạn xem RM của máy bạn là bao nhiêu, ấn để xem imei đó thì sẽ thấy RM. Theo mình biết N73 có hơn 5 loại cơ:(

traihp9001

Well-Known Member
nếu bạn muốn up lên thành FW như ở đầu trang,bạn cần phải thay đổi code của máy.
Mình đã làm thành công máy mình có code 0545033 đã đổi thành 0539343 (bạn có thể vào google.com để tìm (chọn tìm những trang = tiếng việt đảm bảo có cả hướng dẫn đầy đủ,đọc kĩ là làm vô tư,mình change code và up FW đc 6 tháng mà ko thấy có vấn đề gì)Tiếc là mình ko lưu chương trình đó chứ ko mình up lun cho nhanh :D.
Con N73 của mình khi ấn *#0000# :
V4.0812.4.2.1
21-03-2008
RM-133 Nokia N73(12)
Mình chưa phân biệt đc bản nào của ME và IE ( vì thấy mọi người nói bản của mình là IE mà mình vẫn dùng phím # để đổi Profiles ngon lành)