• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW #13 by Ntv_79 [27.2.2011] - CFW N97 C6V20 beta3 [Trang 15]

dzzung34

Bạn test bản nào vậy. Bản C6 mình đã sợ lằng nhằng nên up nguyên folder RM-505 mà mình flash lên để các bạn cùng test. Bạn đổi tên hoặc copy folder RM-505 cũ của bạn ra chỗ khác để sao lưu. Sau đó copy folder RM-505 của mình và và thử lại xem có lỗi đó nữa ko?

Bản beta nên cũng chưa trau chuốt đến từng chi tiết. Bấm số sym^3 và tìm kiếm danh bạ thông minh rất hay và hoạt động tốt. Chỉ số ram thấp hơn các bản trước vì mình không tắt app chạy ẩn. Mặc dù chỉ số thấp nhưng chạy hiệu ứng mượt mà và uyển chuyển hơn các bản trước nhiều đặc biệt là khi mở danh bạ, tin nhắn... Và cảm nhận chung là chạy ngon và nhanh hơn các bản trước. Lỗi phát nhạc qua FM chưa biết fix thế nào nhưng mình cũng ko dùng bao giờ nên tạm thời vẫn chấp nhận được. Anh em test và cho ý kiến để mọi người cùng hoàn thiện nhé. Bản chính thức chắc chắn sẽ là theme N8 full icon. Và tích hợp tất cả các mod hay nhất của các bản từ trước tới nay.

Còn 1 lỗi nữa vào phần cài đặt ,đến phần quản lý điện thoại >bảo vệ bàn phím tự đông ,muốn tắt đi nhưng toàn văng ra không cho chĩnh ,anh em thử xem có bị giống tình trạng của mình không ?

vuchicuong123

Còn 1 lỗi nữa vào phần cài đặt ,đến phần quản lý điện thoại >bảo vệ bàn phím tự đông ,muốn tắt đi nhưng toàn văng ra không cho chĩnh ,anh em thử xem có bị giống tình trạng của mình không ?

cua minh van chinh duoc.

Ntv_79

Cái đó mình mod thêm chỉnh thời gian tùy ý. Và đã test OK. Bạn cứ để mọi thứ xong xuôi kiểm tra lại xem nhé!

@Bản C6 dùng hiệu ứng theme cảm thấy ưng ý quá! Vẫn là effects ở bản số 13 edit lại tí mà chạy mượt mà hơn hẳn!!!

Chỉnh sửa cuối:

a2king

các bạn cho mình hỏi tí nha:
1. bản #12 vá bản CFW #13 thi cái nào ngon hơn???
2. chí có bạn Ntv_79 CFW thôi, cón bản nào của các bạn khác ko?
3. trong tất cả các bản CFW của Ntv_79 thì bản nào ngon nhất, phát hiện ko có lỗi ?
4. mình thấy bản #12 và #13 nhìu ng khen quá, vậy 2 bản này có hack trống ổ C vĩnh viễn ko???chứ mình cài chương trình gì ổ C cũng cạn dần, nản quá...
Thanks, lần đầu thử up bản CFW nên hơi hồi hộp hỏi nhiều thứ, các bạn thông cảm...

Ntv_79

các bạn cho mình hỏi tí nha:
1. bản #12 vá bản CFW #13 thi cái nào ngon hơn???
2. chí có bạn Ntv_79 CFW thôi, cón bản nào của các bạn khác ko?
3. trong tất cả các bản CFW của Ntv_79 thì bản nào ngon nhất, phát hiện ko có lỗi ?
4. mình thấy bản #12 và #13 nhìu ng khen quá, vậy 2 bản này có hack trống ổ C vĩnh viễn ko???chứ mình cài chương trình gì ổ C cũng cạn dần, nản quá...
Thanks, lần đầu thử up bản CFW nên hơi hồi hộp hỏi nhiều thứ, các bạn thông cảm...

Bản sau thì bao giờ cũng hay hơn hoặc có những cái mới hơn bản trước. Vì mỗi bản ra mình phải mất rất nhiều thời gian làm, flash và test trên chính máy mình đang dùng và cho chính mình trước tiên. Kém hơn thì mình làm làm gì cho mệt.:-?? Tuy nhiên tùy cảm nhận và sở thích của mỗi người thôi. Mình thấy nhiều người thích bản số 7 và bản số 10. Còn giờ thì mình đang liên tục test và flash bản C6. Bạn cứ thực hành flash và cook đi là vừa.

a2king

Bản sau thì bao giờ cũng hay hơn hoặc có những cái mới hơn bản trước. Vì mỗi bản ra mình phải mất rất nhiều thời gian làm, flash và test trên chính máy mình đang dùng và cho chính mình trước tiên. Kém hơn thì mình làm làm gì cho mệt.:-?? Tuy nhiên tùy cảm nhận và sở thích của mỗi người thôi. Mình thấy nhiều người thích bản số 7 và bản số 10. Còn giờ thì mình đang liên tục test và flash bản C6. Bạn cứ thực hành flash và cook đi là vừa.

bản 7 và 10 có hack trống ổ C không bạn???

MINH19051991

flash lại có bị mất dữ liệu, phần mềm mình cài trước đó ko bạn? tại mình chưa flash bao h nên chưa biết

a2king

lạ thiệt, sao mình chọn vào mục MCU thì nó ko chọn đc file ....core.C00 như hình chụp của các bạn nhỉ??? nó ko tìm đc file đó, mặc dù mình copy vào theo đường dẫn rồi...

Ntv_79

flash lại có bị mất dữ liệu, phần mềm mình cài trước đó ko bạn? tại mình chưa flash bao h nên chưa biết
Tất nhiên là mất hết rồi bạn à!

lạ thiệt, sao mình chọn vào mục MCU thì nó ko chọn đc file ....core.C00 như hình chụp của các bạn nhỉ??? nó ko tìm đc file đó, mặc dù mình copy vào theo đường dẫn rồi...
Mục MCU là cái mục gì, bạn mới flash mà nói mình ko hiểu.

a2king

Tất nhiên là mất hết rồi bạn à!

Mục MCU là cái mục gì, bạn mới flash mà nói mình ko hiểu.

Mục Flash setting đó bạn, có 4 cái mút màu xanh lá đó.... cái nút xanh lá đầu tiên có tên la` MCU, sau khi nhấn vào đó nó sẽ hiện ra cái bảng, nhưng trong bảng đó ko có hiện ra file file nào hết... giờ mình làm sao???

handsomedn

Để em tét thử xem sao! Thấy cũng ham nhưng themes mặc định màu trắng em không ghiền cho lắm!

Ntv_79

Mục Flash setting đó bạn, có 4 cái mút màu xanh lá đó.... cái nút xanh lá đầu tiên có tên la` MCU, sau khi nhấn vào đó nó sẽ hiện ra cái bảng, nhưng trong bảng đó ko có hiện ra file file nào hết... giờ mình làm sao???

Ai bảo bấm vào đó đâu! Xem lại các topic hướng dẫn FLASH bằng JAF đi! Xem thêm hình dưới nè. Sau khi tích vào các ô khoanh đỏ, tích 4 ô đầu xong tích vào ô INI sẽ hiện bảng chọn RM cho máy, chọn N97 RM505 xong bấm vào chữ FLASH (khoanh đỏ) bảng thông báo hiện ra bấm YES. Đợi bảng thông báo tiếp theo WARNING hiện ra, thì chuẩn bị để cắm cáp vào điện thoại và bấm YES phát nữa là xong. Nếu OK JAF sẽ chạy khoảng 2-3 phút là xong.
Lưu ý: Tích như hình thì điện thoại phải tắt nguồn, tháo cáp ra (vì N97 cắm cáp vào là sạc pin). Đến bảng thông báo lần 2 cắm cáp và bấm YES theo hướng dẫn ở trên. Không được thì làm lại từ bước bấm chữ FLASH

Để em tét thử xem sao! Thấy cũng ham nhưng themes mặc định màu trắng em không ghiền cho lắm!

Trong đó còn một loạt theme đen, nâu nữa đó bạn!

a2king

Ai bảo bấm vào đó đâu! Xem lại các topic hướng dẫn FLASH bằng JAF đi! Xem thêm hình dưới nè. Sau khi tích vào các ô khoanh đỏ, tích 4 ô đầu xong tích vào ô INI sẽ hiện bảng chọn RM cho máy, chọn N97 RM505 xong bấm vào chữ FLASH (khoanh đỏ) bảng thông báo hiện ra bấm YES. Đợi bảng thông báo tiếp theo WARNING hiện ra, thì chuẩn bị để cắm cáp vào điện thoại và bấm YES phát nữa là xong. Nếu OK JAF sẽ chạy khoảng 2-3 phút là xong.
Lưu ý: Tích như hình thì điện thoại phải tắt nguồn, tháo cáp ra (vì N97 cắm cáp vào là sạc pin). Đến bảng thông báo lần 2 cắm cáp và bấm YES theo hướng dẫn ở trên. Không được thì làm lại từ bước bấm chữ FLASH

Trong đó còn một loạt theme đen, nâu nữa đó bạn!

à, mình hiu rùi, ý bạn là chỉ còn click vào 4 ô, chon RM-505 , sau đó chọn Flash, ko cần tìm đg dẫn cho nó, nó tự tìm đúng ko??? vậy chứ 3 cái nút màu xanh lá đó sao của bạn nó sáng lên vậy, của mình nó xanh đậm (tức là tối hù), mà trong khung có dấu mũi tên xuống có dòng chữ South Africa..., khung đó của mình nó bị ẩn rùi,...

leeshin456

CFW beta chạy rất mượt!
Mình test thử thì thấy phần mềm Compass không hoạt động
Nhưng nhìn chung là ngon lành vì Compass thi thoảng mang ra nghịch nghịch nên bản này thấy ngon lành lắm :)

(Compass touch 1.0 vẫn chạy nhưng không chỉ theo hướng nào cả, chỉ đứng im một chỗ :p)

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

à, mình hiu rùi, ý bạn là chỉ còn click vào 4 ô, chon RM-505 , sau đó chọn Flash, ko cần tìm đg dẫn cho nó, nó tự tìm đúng ko??? vậy chứ 3 cái nút màu xanh lá đó sao của bạn nó sáng lên vậy, của mình nó xanh đậm (tức là tối hù), mà trong khung có dấu mũi tên xuống có dòng chữ South Africa..., khung đó của mình nó bị ẩn rùi,...

Bạn phải chuyển sang tab thứ 2: BB5 (Đầu tiên là DCT4)> Xem kỹ hình trên nhé!

CFW beta chạy rất mượt!
Mình test thử thì thấy phần mềm Compass không hoạt động
Nhưng nhìn chung là ngon lành vì Compass thi thoảng mang ra nghịch nghịch nên bản này thấy ngon lành lắm :)

(Compass touch 1.0 vẫn chạy nhưng không chỉ theo hướng nào cả, chỉ đứng im một chỗ :p)

Chạy mượt mà không bấm Thanks cổ vũ cái:D. Compass thì bạn phải mở lên và xoay lắc máy 1 lúc thì nó mới hoạt động mà!

Chỉnh sửa cuối:

a2king

Bạn phải chuyển sang tab thứ 2: BB5 (Đầu tiên là DCT4)> Xem kỹ hình trên nhé!

Chạy mượt mà không bấm Thanks cổ vũ cái . Compass thì bạn phải mở lên và xoay lắc máy 1 lúc thì nó mới hoạt động mà!

chuyển sang BB5 rùi bạn.... chứ để tab DCT4 thì tất cả đều ẩn....khùng với thằng JAF này quá...:(

handsomedn

Đã cock xong! Tét sơ bộ em thấy máy nhanh, mượt hơn bản #13, tuy nhien em tét nhanh phát hiện Camera của máy có 01 lỗi nhỏ! Khi trượt nắp Camera ra máy không tự động chuyển qua chế độ chụp hình, em phải vào chỉnh tay mới được, đóng nắp Camera lại máy không tự tắt Camera mà mình phải click exit trên màn hình!
Mai em sẽ tét tiếp những chức năng khác, mai báo cáo tiếp!