• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW #13 by Ntv_79 [27.2.2011] - CFW N97 C6V20 beta3 [Trang 15]

Ntv_79

chuyển sang BB5 rùi bạn.... chứ để tab DCT4 thì tất cả đều ẩn....khùng với thằng JAF này quá...:(

Bình thường nó chỉ xanh mờ mờ như nút cuối cùng trong hình thôi. Sau khi bấm INI, chọn đời máy nó sẽ kiểm tra các file FW theo đường dẫn trong ổ C nếu đúng với máy đã chọn nó sẽ sáng xanh lên như hình! (Cho nên cần kiểm tra đủ 8 file FW và copy đúng đường dẫn trong ổ C. Và cuối cùng chọn đúng đời máy và RM cho máy theo các file đã copy vào đó)

chithang

thank bác Ntv_79 em mới test thử bản CFW beta chạy mượt lắm
nhưng ram hơi ít so với bản CFW#13 chắc như bác nói tại chưa tắt mấy phần mền chạy ẩn
mong bác sớm mau ra bản chính thức cho anh em

Ntv_79

Đã cock xong! Tét sơ bộ em thấy máy nhanh, mượt hơn bản #13, tuy nhien em tét nhanh phát hiện Camera của máy có 01 lỗi nhỏ! Khi trượt nắp Camera ra máy không tự động chuyển qua chế độ chụp hình, em phải vào chỉnh tay mới được, đóng nắp Camera lại máy không tự tắt Camera mà mình phải click exit trên màn hình!
Mai em sẽ tét tiếp những chức năng khác, mai báo cáo tiếp!

Thế mới đểu chứ! Bạn nói mình mới kiểm tra vì trước giờ ko đóng nắp camera bao giờ cho khỏi xước. Thế nhưng thật hay khi mở/đóng nắp thì xuất hiện cái thanh music bar giống kiểu bấm nút xpress music của 5800 đó. Hay quá ta, bạn nào flash rồi thử xem!!\-/

thank bác Ntv_79 em mới test thử bản CFW beta chạy mượt lắm
nhưng ram hơi ít so với bản CFW#13 chắc như bác nói tại chưa tắt mấy phần mền chạy ẩn
mong bác sớm mau ra bản chính thức cho anh em

Chắc mình sẽ không dùng mod tắt ứng dụng chạy ẩn nữa. Đừng quan tâm đến chỉ số mà hãy xem sự mượt mà khi dùng effect. Anh em cứ test và cho ý kiến xem còn vấn đề gì nữa không? Fix được thì fix luôn sau đó sẽ đi vào cụ thể từng chi tiết một > Đảm bảo tuyệt vời!

Chỉnh sửa cuối:

MINH19051991

bạn có thể hướng dẫn cho mình cách flash được ko? hướng dẫn từ đầu nha, dùng phần mềm nào thì an toàn, cho mình hỏi thêm là liệu mình có thể dùng nokia pc suite để back up dữ liệu sau khi flash xong thì sync lại được ko?

Ntv_79

bạn có thể hướng dẫn cho mình cách flash được ko? hướng dẫn từ đầu nha, dùng phần mềm nào thì an toàn, cho mình hỏi thêm là liệu mình có thể dùng nokia pc suite để back up dữ liệu sau khi flash xong thì sync lại được ko?

Bạn phải tìm các topic hướng dẫn FLASH bằng JAF rồi từ từ tìm hiểu, không thể hướng dẫn trong 1 bài hay 1 lần là làm được đâu. Chỉ nên backup lại các dữ liệu cá nhân người dùng thôi, thêm nữa là danh bạ và tin nhắn thì dùng trình quản lý file mặc định của máy backup sang thẻ sau đó restore lại thì được! Các cài đặt và phần mềm cài trước không nên phục hồi vì có thể sẽ sung đột gây lỗi.

vuchicuong123

Chính xác rồi đó mình cứ tưởng bạn mod nó như thế, đang nghĩ thật hay camera đỡ xước.

Ntv_79

Chính xác rồi đó mình cứ tưởng bạn mod nó như thế, đang nghĩ thật hay camera đỡ xước.

Chắc nó tận hưởng từ C6. Bạn test kỹ rồi cho biết thêm cụ thể tình hình thế nào, nếu cần thêm mod thì mod gì? Mấy ngày nay máy chẳng yên lúc nào nên ko biết tình hình pin thế nào?
Mình đang fix lại một hiệu ứng mới cho bản C6 này tuyệt lắm!

Chỉnh sửa cuối:

leeshin456

Đã test chức năng đóng mở nắp camera gần như bác Ntv_79 nói
Gần như là vì em thấy máy em đẹp hơn ảnh của bác :p

Compass chính xác là không hoạt động mà, các bản CFW trước của bác bật lên là chạy liền à :) Nếu giờ mà phải lắc lắc thì phiền quá :p

Còn em thank bằng hành động click thank rùi mà bác check lại nhé
Cảm ơn nhìu nhìu, vẫn xin kết luận là bản này sài là ngon lành rùi :))

lebonghoatan

Mình thấy máy mà ko dùng effects thì chán òm ah, nhưng dùng effects nó cứ chậm làm sao á. Mấy cái effects bạn làm lần nào mình cũng sửa lại cho nó nhẹ đi 1 chút.
Mong bản này bạn làm 1 cái effects thật đơn giản thôi. Ý kiến của mình vậy thôi ^^

kien_hoi

Mình vừa flash xong bản C6, đúng là bản này chạy mượt mà thiệt, rất nhanh ;;). Cũng đúng là cái nắp camera không tự chuyển sang chế độ chụp hình thiệt.
Trong phần seting phone/sensor setting chỉ còn có 1 mục là Turning Control thôi, mình nhớ trong N97 ở đây có 2 mục lận.
Chưa tắt tiếng chụp hình
Có tìm kiếm thông minh
Cũng không thấy bàn phím như bạn nói..hix...mới test đến đây thôi :))
Mình không hiểu sao máy mình cắm vào PC nó không sạc, mọi người có bị vậy không ?...hix hix

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Mình vừa flash xong bản C6, đúng là bản này chạy mượt mà thiệt, rất nhanh ;;). Cũng đúng là cái nắp camera không tự chuyển sang chế độ chụp hình thiệt.
Trong phần seting phone/sensor setting chỉ còn có 1 mục là Turning Control thôi, mình nhớ trong N97 ở đây có 2 mục lận.
Chưa tắt tiếng chụp hình
Có tìm kiếm thông minh
Mình không hiểu sao máy mình cắm vào PC nó không sạc, mọi người có bị vậy không ?...hix hix
Đúng là thế. khi flas xong cài phần mềm thì không hiện bàn phím bấm vào phím gọi thì khoá phím, sau khi bấm vài lần như vạy máy sẽ khởi động lại vài lần lúc đó mới được bàn phím ko hiểu nó sung đột với phần mềm nào?

nxhoang90

Turning control bên C6 k có , cái đó phãi mod thêm vào , còn vụ sạc pin thì do dùng CFW C6 k có sạc pin ở USB nên thành ra phải đợi ai đó cao tay làm cái mod này nữa ^^ .

kien_hoi

Turning control bên C6 k có , cái đó phãi mod thêm vào , còn vụ sạc pin thì do dùng CFW C6 k có sạc pin ở USB nên thành ra phải đợi ai đó cao tay làm cái mod này nữa ^^ .

Trời, làm mình không biết mình không sạc đầy trước khi flash, giờ máy hết pin rồi.....mà cục sạc thì mình đâu có mang theo, hix, chắc chạy ra tiệm mua cục sạc về xài đở quá.

Ntv_79

Đã test chức năng đóng mở nắp camera gần như bác Ntv_79 nói
Gần như là vì em thấy máy em đẹp hơn ảnh của bác :p

Compass chính xác là không hoạt động mà, các bản CFW trước của bác bật lên là chạy liền à :) Nếu giờ mà phải lắc lắc thì phiền quá :p

Cảm ơn nhìu nhìu, vẫn xin kết luận là bản này sài là ngon lành rùi :))
OK. Vậy sẽ làm lại thằng compass này!

Mình thấy máy mà ko dùng effects thì chán òm ah, nhưng dùng effects nó cứ chậm làm sao á. Mấy cái effects bạn làm lần nào mình cũng sửa lại cho nó nhẹ đi 1 chút.
Mong bản này bạn làm 1 cái effects thật đơn giản thôi. Ý kiến của mình vậy thôi ^^
Effect chạy trên bản C6 mượt chưa từng thấy bạn à. Nhưng sẽ tiếp thu ý kiến của bạn để làm một effect ngon nhất.

Chưa tắt tiếng chụp hình
Có tìm kiếm thông minh

Không chuyển sang chụp hình thì được cái thanh bar dọc nhìn hay thế còn gì nữa. Bàn phím thì chắc chắn có mà. Nhưng mà nó không mặc định ngay đâu. Mà ở bàn phím Chữ và số bạn bấm vào hình cái bàn phím rồi chọn qwerty là có.

Đúng là thế. khi flas xong cài phần mềm thì không hiện bàn phím bấm vào phím gọi thì khoá phím, sau khi bấm vài lần như vạy máy sẽ khởi động lại vài lần lúc đó mới được bàn phím ko hiểu nó sung đột với phần mềm nào?

Để test thì tốt nhất là tháo thẻ nhớ ra, xóa hoặc đổi tên các folder hệ thống trên E:(32G), nếu ko lỗi do xung đột phần mềm khó nói lắm. Bấm phím xanh mà khóa có lẽ do bạn cài phần mềm khóa phím nào đó chăng?

Trời, làm mình không biết mình không sạc đầy trước khi flash, giờ máy hết pin rồi.....mà cục sạc thì mình đâu có mang theo, hix, chắc chạy ra tiệm mua cục sạc về xài đở quá.

chắc chạy ra tiệm mua cục sạc về xài đở quá> được thế thì còn gì bằng:D

Ví dụ khi tắt nguồn, cắm vào nó vẫn sáng màn hình chờ ở chế độ sạc pin nhưng không thấy cột pin chạy nên không biết nó có sạc không nữa? để test thêm.

@All: Bạn nào rảnh làm cái video lên cho a e xem để cùng test nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

nxhoang90

cái vụ sạc usb bác bình đã xác nhận trên blog rùi , do C6 k có sạc = usb , mà mình thấy nó cũng tiện , nhìu khi đỡ bị chai pin nếu cắm ra cắm vô nhìu lần. cơ mà mình thấy C6 port có vẻ hơi hao pin nhỉ , chắc do mod CPU dữ wa :))

Ntv_79

Cập nhật bản beta2 anh em test tiếp để có bản cuối cùng nào! Bản này đã fix và bổ sung thêm nhiều mod, icon N8 full, 7 trang ký tự....
Mình chỉ up file rof2, anh em nào đã test bản beta1 thì chỉ việc copy đè file này vào thôi nhé. Ai chưa flash bản beta1 thì down toàn bộ file của bản beta1 cuối bài số 1 về sau đó down và chép đè file BETA2 này vào rồi flash nhé! Rất tuyệt
\-/

pass: Ntv_79
N97 CFW C6V20 BETA2 by Ntv_79

Chỉnh sửa cuối:

Gabybh

Bác NTV ơi , đừng bỏ cái app note đi nhá, hy vọng bác ra bản c6 vẫn để note, cái ấy hữu dụng lắm đấy. chờ bản cuối của bác

Ntv_79

Bác NTV ơi , đừng bỏ cái app note đi nhá, hy vọng bác ra bản c6 vẫn để note, cái ấy hữu dụng lắm đấy. chờ bản cuối của bác

Chờ gì nữa. Bản beta2 là ổn rồi đấy! Note vẫn còn nhé. Flash đi.

Gabybh

À, bác bỏ luôn caí efect sao với bong bóng lung linh đi chỉ để menu fade in out với rotate thôi, khả năng dùng efect chậm máy là do hiệu ứng sao vơi bong bóng. Mình thấy khi dùng effect thì vào ứng dụng có 1 cái hình quạt quay quay phía góc phải trên màn hình và vào app chậm hơn hẳn, dùng youlu address bôk phải 5 giây nó mới hiện bàn phím số.

kien_hoi

Điện thoại hết pin rồi sao flash...hix. Để chiều đi làm về làm thử xem sao.