• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 * CFW V22.0.110* hack vĩnh viễn * trống ổ C:

Ntv_79

Theo em, bản sau anh chỉ nên để cái hiệu ứng Infinity thôi, cho nhẹ, xử lý kĩ ổ C cho trống thật nhiều, xóa cái file hơn 4mb không cần thiết ở ổ C đi nè, Làm sao xóa luôn cái Travel đi lại càng tốt, hoặc thêm thắt vào 1 tí cái cách xắp xếp menu nào chuyên nghiệp, cho đỡ phải xếp lại từ đầu, em ko tìm được cái file để back up xếp menu như bọn 5800, :-s, mỗi lần format lười làm lại quá anh ạ.

OK. Một góp ý rất hay. Sẽ nghiên cứu cho bản cook tới.

Còn vụ file lưu sắp xếp sao không hỏi mình chỉ cho:D

Sau khi sắp xếp mọi thứ xong. Vào C:\private\200113dd\content\ copy file matrixmenudata.xml ra ổ khác để lưu thôi. 4mat xong copy lại là đâu vào đó rồi!

mattomo

Sau khi sắp xếp mọi thứ xong. Vào C:\private\200113dd\content\ copy file matrixmenudata.xml ra ổ khác để lưu thôi. 4mat xong copy lại là đâu vào đó rồi!

Bạn có File hiệu ứng Infinity cho mình xin đi .Thanks trước nha ....

duong8488

Bạn có File hiệu ứng Infinity cho mình xin đi .Thanks trước nha ....

Của bạn đây Download
tốt nhất bạn tải cái Animenu Plus 2.0 về, trong đó có sẵn mấy chục hiệu ứng, tha hồ chọn. Buộc phải hack phone, hoặc apply C2Z trong rompatcher nhé.

duong8488

E cũng nghi là file này, nhưng chưa thử, vậy thì chắc cook thêm vào Room cũng đơn giản thôi, hi
Cái 5mb free này, anh nên nhét vào chỗ nào tự cài đặt đc của FW ý, cài vào là bỏ cái file hơn 4mb ở ổ C đi ngay, ko tạo ra icon nào hết. Rất nhanh và tiện. Ngoài ra trình sắp xếp bộ nhớ của Nokia cũng có tí hữu ích

Ntv_79

E cũng nghi là file này, nhưng chưa thử, vậy thì chắc cook thêm vào Room cũng đơn giản thôi, hi
Cái 5mb free này, anh nên nhét vào chỗ nào tự cài đặt đc của FW ý, cài vào là bỏ cái file hơn 4mb ở ổ C đi ngay, ko tạo ra icon nào hết. Rất nhanh và tiện. Ngoài ra trình sắp xếp bộ nhớ của Nokia cũng có tí hữu ích

Cái này cũng không ăn thua đâu. Vì được mấy hôm nó lại có cái file 4-5M đó mà. Để ngoài làm bằng tay cho vui thôi! Cái sắp xếp menu đưa vào thì đơn giản nhưng mỗi người một ý thích, một cách đặt tên folder chẳng hạn nên khi cook cũng không muốn đưa vào. Ngay cả cái 15 folder ở screenshot ấy, cũng nghiên cứu rồi và cuối cùng bỏ ra vì nó không thực sự thuận tiện lại còn làm chậm máy!

votjnhyeu

bác Ntv_79 ơi, bác cho em xin cái file đồng hồ HTC được không bác. thank bác

mattomo

Cái này cũng không ăn thua đâu. Vì được mấy hôm nó lại có cái file 4-5M đó mà. Để ngoài làm bằng tay cho vui thôi! Cái sắp xếp menu đưa vào thì đơn giản nhưng mỗi người một ý thích, một cách đặt tên folder chẳng hạn nên khi cook cũng không muốn đưa vào. Ngay cả cái 15 folder ở screenshot ấy, cũng nghiên cứu rồi và cuối cùng bỏ ra vì nó không thực sự thuận tiện lại còn làm chậm máy!

Bác thử nghiên cứu lai coi ,sao cái file 4-5Mb của bản cọok đấu tiên của Pirates_Killer vẩn có không cần phải xóa ,nhưng nó chỉ báo có 0Mb à .....

duong8488

Bác thử nghiên cứu lai coi ,sao cái file 4-5Mb của bản cọok đấu tiên của Pirates_Killer vẩn có không cần phải xóa ,nhưng nó chỉ báo có 0Mb à .....

CHính xác là bản đó tiết kiệm đc kha khá bộ nhớ C, và ko có cái file 4-5 mb đó bác ạ, hóa ra đc mấy hôm nó lại có ah, mà nó là cái file gì, ở đâu bác nhỉ, để e nghiên cứu

Ntv_79

CHính xác là bản đó tiết kiệm đc kha khá bộ nhớ C, và ko có cái file 4-5 mb đó bác ạ, hóa ra đc mấy hôm nó lại có ah, mà nó là cái file gì, ở đâu bác nhỉ, để e nghiên cứu

File đó xoá đi hoặc cài cái freespace là nó về 0M nhưng cài một số phầm mềm và dùng mấy hôm nó lại xuất hiện file đó. Không tin thì bạn cứ mấy hôm làm một lần xem. Lần nào cũng được 5M mà bộ nhớ vẫn thế thôi.
File 5M đó đây > Xoá cho vui và dùng những lúc cần thiết thôi!

Chỉnh sửa cuối:

dzzung34

Nó ở trong ổ C :\Private\102072C4\RESERVED .Bạn có cách nào để File RESERVED vẫn hiện diện nhưng nó báo là 0 Mb như bản cọok đấu tiên của Pirates_Killer không ?......

Ntv_79

Chưa thấy lỗi gì, đã test đến nát, sắp thấy chán rồi :)) êm ấm quá!...

FW bạn Mod mình test rất ok ....Thanks

Nói chung là bản CW#3 xài rất tốt, nhanh, ổn định. Nhưng cái hiệu ứng thì hơi dở, do đẹp thì đẹp thật nhưng chậm quá. Mỗi lần từ menu thoát ra, bình thường thoát ra luôn, còn khi có hiệu ứng thì phải mất 2s (mây, mưa, sấm chớp - không cần thiết lắm :D) mới thoát ra homescreen được. Hơi phiền toái. Có cách nào đổi thành hiệu ứng khác đơn giản tý mà nhẹ nhàng được không nhỉ?

ntv_79 ơi ,CFW #3 của bạn chạy ổn định rồi , phần hiệu ứng cũng ok ,nhưng vẫn xái hiệu ứng đó mà chỉ bỏ mỗi phần sấm chớp mưa rơi đi được kg bạn <vì hiệu ứng đó làm chậm máy> ?nếu được bạn chỉ đường dẫn bỏ file đó đi được kg ? để tự mình cook 1 bản FW theo ý của mình <đang mày mò tự học hỏi ấy mà > THANKS

Ý mình là mình vẫn thích xài hiệu ứng sao lấp lánh và xoay chuyển, nhưng chỉ bỏ sấm chớp mưa rơi thôi có được kg ?

Theo em, bản sau anh chỉ nên để cái hiệu ứng Infinity thôi, cho nhẹ, xử lý kĩ ổ C cho trống thật nhiều, xóa cái file hơn 4mb không cần thiết ở ổ C đi nè, Làm sao xóa luôn cái Travel đi lại càng tốt, hoặc thêm thắt vào 1 tí cái cách xắp xếp menu nào chuyên nghiệp, cho đỡ phải xếp lại từ đầu, em ko tìm được cái file để back up xếp menu như bọn 5800, :-s, mỗi lần format lười làm lại quá anh ạ.

120 người đao -> 11 người thanks. Và một số phản hồi rất tốt. Cảm ơn một số ý kiến đóng góp của anh em quan tâm đến N97 > Bản CFW#4 đã có. Đang test. Sẽ post sớm để mọi người cùng test!!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

N97*RM-505 V22.0.110
CFW#4 by Ntv_79

Nền tảng là bản CFW#3:
Changelog:

Theo 1 số ý kiến bài trên, xem hình, test và thêm vào đây giúp mình nhé!;;)

Chỉnh sửa cuối:

duc1102a

tui cài smartcom gps toàn bị out thôi. cứ vào là nó lại thoát ra. bản gôc ko ảnh hưởng gì. mọi người giúp với

Ntv_79

tui cài smartcom gps toàn bị out thôi. cứ vào là nó lại thoát ra. bản gôc ko ảnh hưởng gì. mọi người giúp với

Mình nghĩ cái đó chắc không phải do FW, có thể do xung đột với phần mềm nào đó chăng? Bạn format lại rồi cài cái smartcom gps của bạn đầu tiên rồi test xem sao!

naul1497

Cooked firmware #4 có gì mới so với #3 không vậy bạn? Xài cái #3 thấy khá tuyệt. Hy vọng N97 sớm ra firmware mới.

m212567

mới đăng ký LacViet mất 15k xong, làm cái bản CFW#4 by Ntv_79 này vào ko đăng ký lại dc, lại mất 15k nữa rồi (thích úp FLASH thì phải chịu)

m212567

thử lấy lại cái key đó rồi rồi, nó bảo key sai. up FL hoài chắc sạc nghiệp.

Ntv_79

mới đăng ký LacViet mất 15k xong, làm cái bản CFW#4 by Ntv_79 này vào ko đăng ký lại dc, lại mất 15k nữa rồi (thích úp FLASH thì phải chịu)

Vẫn lấy lại licence key được mà trong lacviet có get licence key đó thôi. Lạc việt đã có hướng dẫn 30k dùng vĩnh viễn

thử lấy lại cái key đó rồi rồi, nó bảo key sai. up FL hoài chắc sạc nghiệp.

Của bạn thế nào ý chứ. Mình cũng dùng mtd mà nhập đi nhập lại hoài có sao đâu! Nếu sạc nghiệp thì mình mới là người sạc trước chứ!:D Để có 1 bản CFW có khi mình phải flash tới 5 lần 7 lượt --> Tính nhanh có 4 bản CFW mình up thì mình cũng phải vài chục lần flash rồi mà!>:)