• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM 505 CFW#14 by Ntv_79 [5.8.2011] và N97mini V30 [9.8.2011]]

thanhluan_phuyen

Có đâu? Bạn down về flash, xong khóa phím nếu bấm được swipe để mở ngay thì mình làm tiếp cho.

Mình làm được mà bạn, vấn đề là gói ngôn ngữ V40 cho N97 thôi, bạn có gói ngôn ngữ đó không? Để mình up cái mod đó cho bạn nha. dán đè vào rofs2 nha.

Ntv_79

Mình làm được mà bạn, vấn đề là gói ngôn ngữ V40 cho N97 thôi, bạn có gói ngôn ngữ đó không? Để mình up cái mod đó cho bạn nha. dán đè vào rofs2 nha.

Vậy up lên để rảnh mình xem thế nào! Ngôn ngữ thì bạn trích ở v20 ra xem!

thanhluan_phuyen

OK, để thử xem thế nào nhé! Mình đã thay các kiểu bộ rules rồi mà ko được!

Bó tay.com --> Vẫn thế thôi không được, khóa là không mở được nữa phải mở phím cứng!

Vẫn không đươci hả Ntv? Sao kỳ vậy ta? đê mình test rùi up lên cho Ntv chỉnh sữa tiếp nha.

Ntv_79

Vẫn không đươci hả Ntv? Sao kỳ vậy ta? đê mình test rùi up lên cho Ntv chỉnh sữa tiếp nha.

OK, bạn cứ test đi bản nào mà khóa màn hình mở bằng swipe được thì bạn up lên mình làm tiếp!

thanhluan_phuyen

OK, bạn cứ test đi bản nào mà khóa màn hình mở bằng swipe được thì bạn up lên mình làm tiếp!

Mình đã làm đc một bản mở khóa bằng tab unlock của C5, nhưng còn một số lỗi nữa mà mình không fix được, bạn tải về và hoàn thiện nó luôn nha.
p/s: Bản mới nhất này đã khác phục cái mở năp camera chưa vậy Ntv?

Rofs2 nè Ntv
Còn core thì của bình 24 nha.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Mình đã làm đc một bản mở khóa bằng tab unlock của C5, nhưng còn một số lỗi nữa mà mình không fix được, bạn tải về và hoàn thiện nó luôn nha.
p/s: Bản mới nhất này đã khác phục cái mở năp camera chưa vậy Ntv?

Rofs2 nè Ntv
Còn core thì của bình 24 nha.

Bản gốc thì mở nắp camera bình thường mà. Chỉ C6 là thêm cái mediabar thôi. Mà máy mình giờ còn mất cả nắp nữa nên ko để ý. Hi hi. Để mình thử xem v40 thế nào! Sao lại dùng tab to unlock, và còn một số lỗi là lỗi gì vậy?

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Có vẻ ổn đấy! Đã fix âm lịch, chạm sáng màn hình, tắt đèn sạc, ovimap tiếng việt... Đang đưa các mod từ bản v2.6 sang. Anh em cổ vũ mau có hàng nào=D>=D>=D> Hic, ngủ tí đã mai test típ!

Chỉnh sửa cuối:

nganvuong1

Ráng lên NTV_79. Hy vọng bản này là bản ưng ý nhất của bạn cũng như ACE.

Ntv_79

Thế mới tức chứ, thằng này lại kỵ thằng swipe hay sao ý. Có vẻ mọi thứ đang OK. Sáng nay nhận cuộc gọi lại thấy màn hình tối thui, không trượt để nghe hoặc từ chối được!

đã tes sơ bộ hiệu ứng chuyển folder rất đẹp nhưng lại mất hiệu ứng ngàn sao.

Muốn ngàn sao thì bạn copy file: manifest.mf ở bản sao lấp lánh bỏ vào C:/resource/effects và apply c2z trong rp và tắt và bật lại hiệu ứng là có sao lấp lánh nhé bạn!

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

Thế mới tức chứ, thằng này lại kỵ thằng swipe hay sao ý. Có vẻ mọi thứ đang OK. Sáng nay nhận cuộc gọi lại thấy màn hình tối thui, không trượt để nghe hoặc từ chối được!

Muốn ngàn sao thì bạn copy file: manifest.mf ở bản sao lấp lánh bỏ vào C:/resource/effects và apply c2z trong rp và tắt và bật lại hiệu ứng là có sao lấp lánh nhé bạn!

Cái swipe unlock thì mình chưa test,chỉ test tab un lock thôi, cái đó nó tiện hơn đó Ntv ak, Bạn xem cho ra bản hoàn chỉnh nha. Mình đang làm bản n97mini cho N97 nhung bị lỗi cái camera không chụp hình được. Ntv biết fix hông?

Ntv_79

Cái swipe unlock thì mình chưa test,chỉ test tab un lock thôi, cái đó nó tiện hơn đó Ntv ak, Bạn xem cho ra bản hoàn chỉnh nha. Mình đang làm bản n97mini cho N97 nhung bị lỗi cái camera không chụp hình được. Ntv biết fix hông?

Bên binh thấy có fix camera đó bạn xem thế nào! Vấn đề của bản này là khi cuộc gọi đến vẫn phải dùng swipe, mà lại ko dùng được! Có lẽ thế mà bạn chuyển sang tab to unlock chăng? Fix được cái đó nữa chắc là OK. Mà mấy cái link filesonic khó down quá! Kiểu này dễ lại dở dang rồi.

hoangson22

ntv ah hjện tại mình đang dùng bản số 12 của ntv.giờ mih muốn nâng cấp lên bản 14 có phải là chỉ cần chép rots2 và rots3 vào thư mục rm 505 là được phải không.vì hum qua mình làm như vây không được

thanhluan_phuyen

Bên binh thấy có fix camera đó bạn xem thế nào! Vấn đề của bản này là khi cuộc gọi đến vẫn phải dùng swipe, mà lại ko dùng được! Có lẽ thế mà bạn chuyển sang tab to unlock chăng? Fix được cái đó nữa chắc là OK. Mà mấy cái link filesonic khó down quá! Kiểu này dễ lại dở dang rồi.

Là sao bạn? mình chưa thử swipe unlock chứ hông phải là mình thử rùi mà hông đc,vì các bản mình dùng đều dùng tab unlock hết ak.Bây giờ mình làm bản mini cho N97, bạn làm bản V40 này đi. Cố gắn lên mà Ntv

Ntv_79

ntv ah hjện tại mình đang dùng bản số 12 của ntv.giờ mih muốn nâng cấp lên bản 14 có phải là chỉ cần chép rots2 và rots3 vào thư mục rm 505 là được phải không.vì hum qua mình làm như vây không được
Đúng rồi đó bạn! Nhưng là folder RM 505 của FW gốc nhé ko phải C6!

Là sao bạn? mình chưa thử swipe unlock chứ hông phải là mình thử rùi mà hông đc,vì các bản mình dùng đều dùng tab unlock hết ak.Bây giờ mình làm bản mini cho N97, bạn làm bản V40 này đi. Cố gắn lên mà Ntv

Vấn đề là ko chỉ có swipe, dùng tab unlock thì tránh được cái swipe, nhưng khi cuộc gọi đến thì nó vẫn có trượt để nghe và trượt để từ chối, thì lại vẫn tối thui và không cảm ứng được.

Bạn nào down giúp cái New Light mod ở đây để mình xem có được không. Mình không thể down được!

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

Bạn chép đè vào bộ fw gốc nha bạn, vì bản 14 này là fw gốc mà.

Vấn đề là ko chỉ có swipe, dùng tab unlock thì tránh được cái swipe, nhưng khi cuộc gọi đến thì nó vẫn có trượt để nghe và trượt để từ chối, thì lại vẫn tối thui và không cảm ứng được.

Oh, vậy ak, cũng căng đó nhỉ. Vậy Ntv cùng làm bản mini với mình luôn đi. Tất cả nói chung ok rùi, chỉ còn cái camera không hoạt động.

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Mình có mỗi em N97 để vọc thôi, nên ko biết gì về N97mini cả! Có khi mua một em nữa để nghe gọi chăng!