• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [Fullfix 20.03.2011]

Ntv_79

ko hieu sao,ban fix loi man hinhthi da fixdc loi sang man hinh.nhung khoang cachgiua cac icon lai lon hon,nen dung theme wood3 ko phu hop,va nhac ko load tu e.music nua.anh Ntv oi,phien ban nay con loi.a danh chut thoi gian fix full luon di nhe.ADMIN THONG CAM NHE/VI DUYET BANG DT NN GHI KO DAU/THONG CAM E NHE
Cái đó là mình mod cái full menu -> Không dùng được theme gỗ, nhưng nhìn lâu cũng sẽ quen thôi. Nếu bạn không thích thì bung file ra trong sys/bin/ xóa cái menumatrix.exe đi và đổi tên cái file menumatrix.exe0 thành menumatrix.exe đóng gói lại và flash là menu như cũ. Nhạc thì vẫn quét trong e, f:/music mà!

Bản này xài được Lịch âm.wgz, Quick info.wgz ko vậy bạn? Bản beta6 cài vào ko chạy được. Ah bạn có "Mod Tự động chọn múi giờ GMT+7 (VN)" ko? cho mình với. Thanks

Mình không có nhưng hình như trong topic tổng hợp mới của bunrieucua có đó. Bạn vào đó thử xem nhé!

vuchicuong123

Cái đó là mình mod cái full menu -> Không dùng được theme gỗ, nhưng nhìn lâu cũng sẽ quen thôi. Nếu bạn không thích thì bung file ra trong sys/bin/ xóa cái menumatrix.exe đi và đổi tên cái file menumatrix.exe0 thành menumatrix.exe đóng gói lại và flash là menu như cũ. Nhạc thì vẫn quét trong e, f:/music mà!

Mình không có nhưng hình như trong topic tổng hợp mới của bunrieucua có đó. Bạn vào đó thử xem nhé!

ban ntv79 cho minh xin mod fix loi cham sang man hinh voi.

handsomedn

Như đã nói mấy hôm nay mạng chán quá nên giờ mới up Bản fix lỗi chạm màn hình sáng trở lại được. Full menu. Bỏ Ovi contact tab trong danh bạ... Các bạn lưu ý cần cài đặt thời gian khóa phím tự động lớn hơn thời gian sáng màn hình nhé! Đây chỉ là file .rof2 nên các bạn cần chép đè vào beta4 để FLASH.

Pass: Ntv_79

RM-505_22.0.110_prd.rofs2 by Ntv_79 fix cham sang man hinh .rar

Lỗi này là sao hả bác ntv_79, em dùng các bản cock của bác có thấy lỗi ngớ ngẩn này đâu, chạm sáng màn hình là sao? Em chạm muốn vỡ màn hình ra để xem giờ mà có thấy sáng gì đâu? Em toàn bấm phím menu để nó sáng màn hình lên xem giờ đấy! Bác giải thích dùm em với!

dzzung34

Lỗi này là sao hả bác ntv_79, em dùng các bản cock của bác có thấy lỗi ngớ ngẩn này đâu, chạm sáng màn hình là sao? Em chạm muốn vỡ màn hình ra để xem giờ mà có thấy sáng gì đâu? Em toàn bấm phím menu để nó sáng màn hình lên xem giờ đấy! Bác giải thích dùm em với!

bạn cài bản ntv_79 mới post :{ RM-505_22.0.110_prd.rofs2 by Ntv_79 fix chạm sáng màn hình }.đã chạm sáng màn hình rồi đó ,mình mới test xong OK .THANKS ntv_79

handsomedn

kích hoạt cái thanh bar 5k8 thế nào vạy anh , e gạt wa gạt lại có nắp camera ko thấy gì hết
Bác phải để chế độ hiệu ứng themes thì nút đó mới hoạt động, tắt hiệu ứng themes thì nó không hoạt động đâu!
Chúc vui!

handsomedn

Kính gửi bác ntv_79, kính thưa bác, tình hình là từ khi bác phát hành bản cock fimware c6 cho N97, em rất thích và đã cock nhiều lần, cho đến bản cuối cùng, nhưng thưa bác ntv_79 sau một thời gian chạy cock c6 cho n97 em thấy máy nhanh mượt, tiết kiệm pin nói chung là rất ok (trừ cái fm transmiter), tuy nhiên em đã phát hiện bản cock c6 cho n97 này có 01 lỗi nhỏ, đó là. Khi lỡ quên mà dùng pin cạn kiệt thì không thể nào xạc điện vô lại được, cho dù cắm cáp usb, hay cục sạc, tất cả đều không vô điện, em đã bị tình trạng này 03 lần (do lỡ quên cắm sạc khi máy hết pin và đã để pin cạn kiệt tự tắt) em biết như vậy không tốt cho pin nhưng đôi lúc em dùng điện thoại lúc gần hết pin không thể kịp thời có cáp usb hay cục sạc đem theo bên mình để sạc ngay được.
Vậy em mong bác ntv_79 check lại lỗi này có phải do bản fimware c6 này không ạ, em rất chân thành cảm ơn bác.
Kính!

kun_ntu

em thấy bác handsomedn nói đúng đó. em cũng bị lỗi đó, và cuối cùng phải mang ra tiệm. nhờ ổn áp mới sạc pin vào được. sau đó phải mua cục sạc 10e, bán rẻ 100k. tội em quá. trước đây em dùng sạc có 2 khúc nối. em cứ tưởng hỏng khúc nối vào máy. và rồi em đập luôn khúc đó. và mua cục mới. giờ thì em không dám để cạn pin nữa. hôm đó em cứ tưởng mình đã mất cục pin. hú hồn. pác Ntv xem lại em với nhe! thanks pác

Lovesjckd

Em thấy 1 lỗi nữa đây a : ko biết có ai bi như em ko nưã : đang gọi điện mà để màn hinh tắt sáng đi rồi mình ngắt cuộc gọi ko đc bắt buộc phải nhấn fim sắt cho dt sáng màn hinh lên mới tắt di dc ... Và em thấy fw này ngốn ram ghe lắm mở nguồn lên ram có 52 thoi . Chạy mỗi ucweb mà ram xuống còn 29 ...mấy fw trước ko bi thế † luc bật nguồn ko biết sao mấy icon chạy ần như danh bạ , đồng hồ đều Hiện lên . Ae cài jbak taskman là biết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

1 cục bin n97 hum bữa em hỏi 450 k ... Ko rẻ tí nào

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Thực ra không phải là lỗi. Mà ý của nó là nếu bạn để thời gian sáng màn hình là 60s thì sau 60s màn hình tắt (đen). Bạn phải bấm phím cứng thì màn hình mới sáng trở lại. Và Fix tức là sau 60s màn hình tắt, bạn chạm vào màn hình nó sẽ sáng lên luôn. (Thời gian tắt đèn màn hình khác với thời gian khóa phím/khóa màn hình-> Do đó phải để thời gian khóa màn hình là 1 phút rưỡi chẳng hạn. Vậy là trong khoảng thời gian 30s kể từ khi đèn màn hình tắt đến lúc khóa màn hình, bạn chạm vào màn hình nó sẽ sáng trở lại. Còn sau khi khóa màn hình thì phải bấm menu rồi mở swipetounlock để mở.

Kính gửi bác ntv_79, kính thưa bác, tình hình là từ khi bác phát hành bản cock fimware c6 cho N97, em rất thích và đã cock nhiều lần, cho đến bản cuối cùng, nhưng thưa bác ntv_79 sau một thời gian chạy cock c6 cho n97 em thấy máy nhanh mượt, tiết kiệm pin nói chung là rất ok (trừ cái fm transmiter), tuy nhiên em đã phát hiện bản cock c6 cho n97 này có 01 lỗi nhỏ, đó là. Khi lỡ quên mà dùng pin cạn kiệt thì không thể nào xạc điện vô lại được, cho dù cắm cáp usb, hay cục sạc, tất cả đều không vô điện, em đã bị tình trạng này 03 lần (do lỡ quên cắm sạc khi máy hết pin và đã để pin cạn kiệt tự tắt) em biết như vậy không tốt cho pin nhưng đôi lúc em dùng điện thoại lúc gần hết pin không thể kịp thời có cáp usb hay cục sạc đem theo bên mình để sạc ngay được.
Vậy em mong bác ntv_79 check lại lỗi này có phải do bản fimware c6 này không ạ, em rất chân thành cảm ơn bác.
Kính!

Hic, bạn viết trịnh trọng quá đó nhỉ. Nhưng rất chân thành. Cảm ơn bạn đã quan tâm đến các bản CFW của mình. Mình thì chưa cạn kiệt bao giờ. Nhưng cũng có một vài lần gặp lỗi tương tự vậy. Nhưng đừng lo, màn hình không sáng, cắm sạc không ăn, bấm nguồn không tác dụng. Nhưng bạn tháo pin ra tí rồi lắp lại là OK. Có thể thử một vài lần như vậy. Không vấn đề gì với pin đâu!

em thấy bác handsomedn nói đúng đó. em cũng bị lỗi đó, và cuối cùng phải mang ra tiệm. nhờ ổn áp mới sạc pin vào được. sau đó phải mua cục sạc 10e, bán rẻ 100k. tội em quá. trước đây em dùng sạc có 2 khúc nối. em cứ tưởng hỏng khúc nối vào máy. và rồi em đập luôn khúc đó. và mua cục mới. giờ thì em không dám để cạn pin nữa. hôm đó em cứ tưởng mình đã mất cục pin. hú hồn. pác Ntv xem lại em với nhe! thanks pác
Bạn xem mình trả lời ở trên nhé! Pin vẫn dùng bình thường đó không phải bỏ đi đâu mà lo!

ban ntv79 cho minh xin mod fix loi cham sang man hinh voi.
Bạn lấy folder rules trong rof2/private/12082bc4/rules nhé!

Em thấy 1 lỗi nữa đây a : ko biết có ai bi như em ko nưã : đang gọi điện mà để màn hinh tắt sáng đi rồi mình ngắt cuộc gọi ko đc bắt buộc phải nhấn fim sắt cho dt sáng màn hinh lên mới tắt di dc ... Và em thấy fw này ngốn ram ghe lắm mở nguồn lên ram có 52 thoi . Chạy mỗi ucweb mà ram xuống còn 29 ...mấy fw trước ko bi thế † luc bật nguồn ko biết sao mấy icon chạy ần như danh bạ , đồng hồ đều Hiện lên . Ae cài jbak taskman là biết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

1 cục bin n97 hum bữa em hỏi 450 k ... Ko rẻ tí nào
Ngắt cuộc gọi thì mình chưa gặp. Còn ram thì mình nghĩ là do mình không đưa mod tắt app chạy ẩn đi. Nhưng mình thì quan trọng sự mượt mà hơn là chỉ số. Tuy nhiên bạn có thể thử đưa mod tắt mọi ứng dụng chạy ẩn trong các topic tổng hợp ở ngoài vào coi sao.

phamcong139

Tôi đã flash bản N97 RM505 CFW C6 beta6 - full fix nhưng ko cài được một số phần mềm vì bản flash này ko có rompatch. Tôi ko biết cách cài, làm ơn chỉ tôi với.

Ntv_79

Tôi đã flash bản N97 RM505 CFW C6 beta6 - full fix nhưng ko cài được một số phần mềm vì bản flash này ko có rompatch. Tôi ko biết cách cài, làm ơn chỉ tôi với.

Bạn không đọc kỹ rồi. Mình đã nói là không có rompatcher nên bạn tìm và down phần mềm rompatcher về cài thôi. Đã hack sẵn rồi nên bạn cài mọi thứ vô tư. Cài thêm rp là để apply open4all để xem và sửa file hệ thống hoặc c2z để test một số thứ thôi.

Ntv_79

Bạn lấy folder rules trong rof2/private/12082bc4/rules nhé!

bạn tách ra cho mình xin vì mình ko dow dcj bản fix của bạn mạng kém quá. Mình cảm ơn.

Của bạn đây. Bạn giải nén copy vào private nhé! Nếu cần thì nghiên cứu thêm cái mod Light của binh24 hoặc bên topic tổng hợp của ngviethoa để cài đặt sẵn thời gian cho tắt đèn màn hình nhé!

mình đã chỉnh sửa 1 bản của binh24 kết hợp với của NTv_79 quickoffice, Adobe PDF đã full bạn nào thử thì dow .http://www.mediafire.com/,,,,,,,,,

Sao lại lấy đâu ra cái link kho file của mình vậy. Sửa lại link trong bài trên nhé!

Chỉnh sửa cuối:

thn18777

Mình mới sưu tầm Mod Light cho C6V20.0.043 của một Pro Cooker người Arab và đang test thấy ok, chạm vào màn hình sáng lại, ko bị tắt đen thui và mở ko lên nữa, tắt đèn khi sạc luôn. Nay test thấy ổn định rồi nên share cho anh em nào cần dùng thì lấy xài nhé, kèm thêm mod menu của mình full A-V theo theme nha, down cả hai files dưới đây về chép vô: rofs2\private

Anh em nào có source đầy đủ của Abode Reader và Quickoffice cho mình xin nhé, vì ko thể cài được khi máy cứ báo Không thể cài đặt vì thiếu source. Mà trong bản mod bị gỡ sạch rồi, thanks anh em nào nhiệt tình.

Chỉnh sửa cuối:

lebonghoatan

Mình có dùng mấy ứng dụng Java nhưng mỗi lần vào nó cứ hiện lên cái thông báo hỏi "có cho phép ứng dụng nhận và gửi dữ liêu ko" rất khó chịu. Mình có kiếm cái JAva Rumtime cài vào nhưng nó báo, ứng dung đã có ko thể cài dc!!
Có cách nào khắc phục dc ko?

Mình vào ovi store nó cứ hiện thông báo "Secure Widget UI" tính năng ko dc hỗ trợ. có bạn nào bj giống vậy ko

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Mình mới sưu tầm Mod Light cho C6V20.0.043 của một Pro Cooker người Arab và đang test thấy ok, chạm vào màn hình sáng lại, ko bị tắt đen thui và mở ko lên nữa, tắt đèn khi sạc luôn. Nay test thấy ổn định rồi nên share cho anh em nào cần dùng thì lấy xài nhé, kèm thêm mod menu của mình full A-V theo theme nha, down cả hai files dưới đây về chép vô: rofs2\private

Anh em nào có source đầy đủ của Abode Reader và Quickoffice cho mình xin nhé, vì ko thể cài được khi máy cứ báo Không thể cài đặt vì thiếu source. Mà trong bản mod bị gỡ sạch rồi, thanks anh em nào nhiệt tình.

mình đã chỉnh sửa 1 bản của binh24 kết hợp với bản của ntv79 đã fix sáng màn hình ok và full Abode Reader và Quickoffice bạn muốn dùng thì thử xem mình thấy rất tuyệt vời.
http://www.mediafire.com/?nb17f8zbkawxg9q