• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [Fullfix 20.03.2011]

KjDBun

Ntv à. bản full fix này bị mắc lỗi tắt cuộc gọi là phải gặt phím , và cắm kết nối qua cáp USB thì lại không nhận sạc đt . cột pin không chạy .Mong bác xem lại lỗi này hay chỉ là mỗi máy e bị

Ntv_79

Ntv à. bản full fix này bị mắc lỗi tắt cuộc gọi là phải gặt phím , và cắm kết nối qua cáp USB thì lại không nhận sạc đt . cột pin không chạy .Mong bác xem lại lỗi này hay chỉ là mỗi máy e bị

Không có lỗi đó bạn à. Lỗi sạc fix ngay từ các bản đầu tiên rồi.

0minh0

mình đã FLASH ban c6 rùi.giờ muốn flash lại để fix lối chạm màn hình mà sao khi bật dt kết nối pc thì kết nối bình thường,nhưng khi tắt máy thì kết nối với máy tính thì máy tính ko nhận.trước mình vấn kết nối bình thường mà.từ khi FLASH ban c6 thì có lỗi trên
giờ ko kết nối dc thì làm sao flash dc.mong anh giúp đỡ cho
thank

Ntv_79

mình đã FLASH ban c6 rùi.giờ muốn flash lại để fix lối chạm màn hình mà sao khi bật dt kết nối pc thì kết nối bình thường,nhưng khi tắt máy thì kết nối với máy tính thì máy tính ko nhận.trước mình vấn kết nối bình thường mà.từ khi FLASH ban c6 thì có lỗi trên
giờ ko kết nối dc thì làm sao flash dc.mong anh giúp đỡ cho
thank
Bản C6 nào cũng kết nối pc bình thường nên bạn kiểm tra lại nhé!
cho mình hỏi là bản JAF 1.9.8.62 SAO KO NHẬN RA N97 vậy bạn?
Không có chứ ko phải ko nhận ra .64 trở lên mới có N97

MINH19051991

nhưng bản 64 ko chạy được trên win7 bạn ơn, hướng dẫn mình được ko? cho mình hỏi luôn là có thể dùng phoenix để làm được ko? nếu được xin bạn hướng dẫn mình cụ thể

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

nhưng bản 64 ko chạy được trên win7 bạn ơn, hướng dẫn mình được ko? cho mình hỏi luôn là có thể dùng phoenix để làm được ko? nếu được xin bạn hướng dẫn mình cụ thể

Mình thấy bạn tham gia topic mình từ khá lâu rôi mà vẫn lờ mờ nhỉ! Bạn search google đã có rất nhiều hướng dẫn cài jaf trên win7 rồi đó. Cứ theo đó mà làm sẽ được. Bạn kiếm bản .65 để cài thử xem. Các bản CFW đều ko dùng phoenix được. Phoenix báo Flash thành công nhưng màn hình đen thui.

naul1497

Uhm, không hiểu sao mấy bản cook firmware cả C6 và N97 của bác ntv_79 đều không chơi được game n-gage, cài thì được nhưng khi chạy game thì bị lỗi khởi động lại máy luôn :(

demonvn

wao, có bản cook mới rồi à. Thanks bác NTV_79 nhé. Bản này nhìn thix quá, nhất là bàn phím ảo. Nhưng mà bản này bị lỗi FM rồi trong khi mình rất hay xài cái đó, hix hix. bác NTV_79 ráng cho bản fix đi nha. Thanks trước nha :ar!
À, cho em hỏi cái bàn phím ảo của bản cook này là bàn phím gì vậy ntv_79. có phải bàn phím ảo trên 5800 FW cũ không??? em ít khi xài bàn phím cứng lắm, mà bàn phím ảo của N97 rất là chuối, xài dayhand input thì bị lỗi bàn phím cứng, dùng SWYPE thì chậm không chịu nổi. huhuhuuhu.
Nếu được thì bác NTV_79 cho em xin cái bàn phím ảo này đi, cook vào các bản trước xài tạm, đợi bản full fix của bác.hj

P/S: Bác nào có N8 xài symbian^3 thì thử trích xuất bàn phím của tụi nó ra cho anh em được nhờ đi ạ, hehe

MINH19051991

bản này xài good ghê, chỉ tiếc là còn cái FM tranmission, cho mìnhh hỏi là sao ko thấy RomPatcher?

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

wao, có bản cook mới rồi à. Thanks bác NTV_79 nhé. Bản này nhìn thix quá, nhất là bàn phím ảo. Nhưng mà bản này bị lỗi FM rồi trong khi mình rất hay xài cái đó, hix hix. bác NTV_79 ráng cho bản fix đi nha. Thanks trước nha :ar!
À, cho em hỏi cái bàn phím ảo của bản cook này là bàn phím gì vậy ntv_79. có phải bàn phím ảo trên 5800 FW cũ không??? em ít khi xài bàn phím cứng lắm, mà bàn phím ảo của N97 rất là chuối, xài dayhand input thì bị lỗi bàn phím cứng, dùng SWYPE thì chậm không chịu nổi. huhuhuuhu.
Nếu được thì bác NTV_79 cho em xin cái bàn phím ảo này đi, cook vào các bản trước xài tạm, đợi bản full fix của bác.hj

P/S: Bác nào có N8 xài symbian^3 thì thử trích xuất bàn phím của tụi nó ra cho anh em được nhờ đi ạ, hehe

bản này xài good ghê, chỉ tiếc là còn cái FM tranmission, cho mìnhh hỏi là sao ko thấy RomPatcher?

Ừ, cái FM transmitor thì hiện tại vẫn chưa thấy ai fix được. Nhưng thực ra cũng chẳng bao giờ dùng nó mà! Nếu nghe qua dàn thì cắm cáp nghe cho chuẩn. Rp thì mình không tích hợp vào nên các bạn phải cài thêm. (Đã tích hợp hack rồi nên cài vô tư). Bạn nào thích đưa rp vào thì sang mấy topic tổng hợp mod, down rp về quăng vào rof2 rồi repack và flash thôi.

demonvn

Ừ, cái FM transmitor thì hiện tại vẫn chưa thấy ai fix được. Nhưng thực ra cũng chẳng bao giờ dùng nó mà! Nếu nghe qua dàn thì cắm cáp nghe cho chuẩn. Rp thì mình không tích hợp vào nên các bạn phải cài thêm. (Đã tích hợp hack rồi nên cài vô tư). Bạn nào thích đưa rp vào thì sang mấy topic tổng hợp mod, down rp về quăng vào rof2 rồi repack và flash thôi.

huhu, bác chưa nói em cái vụ bàn phím QWERTY.......

porman1412

mấy pro ơi em mới mua con n97 mà jap ấn nút nguồn nó không jap được. phải làm thế nào để jap được. thanks nhiều nhé

Ntv_79

huhu, bác chưa nói em cái vụ bàn phím QWERTY.......
Cái qwerty nó nằm trong c6 chưa port riêng ra để dùng cho original FW được.

mấy pro ơi em mới mua con n97 mà jap ấn nút nguồn nó không jap được. phải làm thế nào để jap được. thanks nhiều nhé

Bấm vào link bản số 1-4 cuối bài 1 rồi đọc kỹ hướng dẫn ở bài đó là jaf được!

Chỉnh sửa cuối:

0minh0

minh da format o E va F roi format lai may nhung khong the ket noi voi pc o che do tat nguon dc.bat may len thi lai ket noi binh thuong.nan qua.ai co the gjup minh voi.minh muon fix loi cham man hinh ma ko dc

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

gio em up lai fw bang ovi cung ko dc.no bao loi.ko hieu loi j.help me

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

minh da format o E va F roi format lai may nhung khong the ket noi voi pc o che do tat nguon dc.bat may len thi lai ket noi binh thuong.nan qua.ai co the gjup minh voi.minh muon fix loi cham man hinh ma ko dc

Bản fix lỗi chạm màn hình đã post rồi. Tắt nguồn thì kết nối gì nữa. Bật nguồn mà kết nối bình thường thì bạn cứ tắt nguồn, tháo cáp, flash...... đến khi bảng thông báo hiện ra, cắm cáp và bấm YES.

Cách khác: Không tích vào ô Dead USB trên Jaf, bật nguồn bình thường và cắm cáp kết nối với máy tính (chọn chế độ pc suite trên điện thoại), thoát hẳn pc suite nếu có cài trên máy tính. Và flash bình thường.

0minh0

Bản fix lỗi chạm màn hình đã post rồi. Tắt nguồn thì kết nối gì nữa. Bật nguồn mà kết nối bình thường thì bạn cứ tắt nguồn, tháo cáp, flash...... đến khi bảng thông báo hiện ra, cắm cáp và bấm YES.

Cách khác: Không tích vào ô Dead USB trên Jaf, bật nguồn bình thường và cắm cáp kết nối với máy tính (chọn chế độ pc suite trên điện thoại), thoát hẳn pc suite nếu có cài trên máy tính. Và flash bình thường.

minh lam theo ban thi thay loi nay
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!
gio phai lam sao ha ban

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

minh lam theo ban thi thay loi nay
Backing up CRT...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!
gio phai lam sao ha ban

xin loi.minh lam duoc roi.cam on ban nhieu

Chỉnh sửa cuối:

kun_ntu

anh Ntv_79 có thể cho em cái mod làm mất ovi contact được không? thanks anh trước nhe