• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 - CFW [V.I.P version] by Ntv_79 - Fix FM tranmistor by vuchicuong [24.10]

Ntv_79

Ntv_79 coi lại dùm mình khi cài autoinstall vào báo phần này đã có sẵn trong máy nhưng mình kiếm hoài chẳng thấy đâu cả hajz
Bạn biết cook thì dùng siscontents bung cái autoinstall ra rồi copy vào rof2 là OK. Nhưng mình thấy vẫn có icon của autoinstall mà (Bản số 14 đó)

Se7enhiru

Ntv ơi, RM-555 khi xào nấu thì vẫn là băm nhỏ Rofs2 ra hả, còn các cái khác như *.C00 *.fpsx *.uda ... thì sao
Lần đầu Xào nấu Rofs2 N97 mà lên tới 183 MB tha hồ thêm gia vị.
Bạn đóng gói rar cho mình xin các mod bạn sử dụng trong CFW này của bạn đc ko.
Giúp mình nhé.

yoongy

mới chuyển về c6 bản 12/4 sài thấy nhanh và mượt hơn 1 chux. thui kệ sài tạm 1 time nữa đợi bản new của pác vậy pác heng ^^!

Ntv_79

Ntv ơi, RM-555 khi xào nấu thì vẫn là băm nhỏ Rofs2 ra hả, còn các cái khác như *.C00 *.fpsx *.uda ... thì sao
Lần đầu Xào nấu Rofs2 N97 mà lên tới 183 MB tha hồ thêm gia vị.
Bạn đóng gói rar cho mình xin các mod bạn sử dụng trong CFW này của bạn đc ko.
Giúp mình nhé.
Đúng rồi, cứ xào loạn lên thôi! Mod thì tất cả đã có ở các Topic tổng hợp trên Chú ý rồi mà! Cứ down, copy, paste, repack, flash!!

mới chuyển về c6 bản 12/4 sài thấy nhanh và mượt hơn 1 chux. thui kệ sài tạm 1 time nữa đợi bản new của pác vậy pác heng ^^!
Uh, các bản mình thấy đều tuyệt cả! Chỉ có điều dùng một thời gian lại thấy buồn rỗi chân tay nên thay đổi không khí thôi! Sắp có bản mới rồi=D>

@All:
Hihi, không thấy ai mong chờ bản mới nhỉ! Đã OK rồi, nhưng thấy cái hiệu ứng mới đẹp quá nên lại phải suy xét tích hợp luôn! N97 vẫn có những cái mà các máy khác không có được:ar!. Tuyệt thật. =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

hoangson22

Oh bản mới của ntv làm bản mới đến đâu ruj.ngoài hiệu ra.thì còn gj mới nữa ko.sao lâu vậy

chithang

e đang nóng lòng chờ bản mới của bác nè
các bản cfw của đều rất tuyệt
thank bác

vuchicuong123

Đúng rồi, cứ xào loạn lên thôi! Mod thì tất cả đã có ở các Topic tổng hợp trên Chú ý rồi mà! Cứ down, copy, paste, repack, flash!!

Uh, các bản mình thấy đều tuyệt cả! Chỉ có điều dùng một thời gian lại thấy buồn rỗi chân tay nên thay đổi không khí thôi! Sắp có bản mới rồi=D>

@All:
Hihi, không thấy ai mong chờ bản mới nhỉ! Đã OK rồi, nhưng thấy cái hiệu ứng mới đẹp quá nên lại phải suy xét tích hợp luôn! N97 vẫn có những cái mà các máy khác không có được:ar!. Tuyệt thật. =D>=D>=D>
xong rồi thì chia sẻ cho anh em đi. Mình đang chờ bản mới của bạn mà.ko biết bạn để icon mặc định là n8 hay anna? mình thích icon mặc định n8 hơn chỉ cần tích hợp 1 thêm anna full là ổn. mình vừa flas lại bản chuẩn ko cần chình nhưng thay icon n8 đây. Bạn đã xong thi chia sẻ cho anh em luôn đi, mình nóng lòng xem bản mới của bác thế nào? mình vẫn thích CF gôcư nhưng mấy cái quickoffice đã xoá mà vẫn còn icon bạn có xoá tận gốc được ko? nhìn tức lắm.

Chỉnh sửa cuối:

duc_nd

@All:
Hihi, không thấy ai mong chờ bản mới nhỉ! Đã OK rồi, nhưng thấy cái hiệu ứng mới đẹp quá nên lại phải suy xét tích hợp luôn! N97 vẫn có những cái mà các máy khác không có được. Tuyệt thật.
:O Sao lâu thế? :(. anh em mong lắm đấy.

Ntv_79

Oh bản mới của ntv làm bản mới đến đâu ruj.ngoài hiệu ra.thì còn gj mới nữa ko.sao lâu vậy
Cũng phải vừa làm vừa chuẩn bị chứ!

e đang nóng lòng chờ bản mới của bác nè
các bản cfw của đều rất tuyệt
thank bác
Chuẩn bị flash thui!
xong rồi thì chia sẻ cho anh em đi. Mình đang chờ bản mới của bạn mà.ko biết bạn để icon mặc định là n8 hay anna? mình thích icon mặc định n8 hơn chỉ cần tích hợp 1 thêm anna full là ổn. mình vừa flas lại bản chuẩn ko cần chình nhưng thay icon n8 đây. Bạn đã xong thi chia sẻ cho anh em luôn đi, mình nóng lòng xem bản mới của bác thế nào? mình vẫn thích CF gôcư nhưng mấy cái quickoffice đã xoá mà vẫn còn icon bạn có xoá tận gốc được ko? nhìn tức lắm.
Icon N8, chỉ 1 theme N8, hạn chế tối đa các phần mềm tích hợp.
Ntv ơi cho mình xin mod "Add Musicstop vào musicsuite" với
Bên topic tổng hợp của bunrieucua có mà bạn! Sang đó nhé.
Nếu có bản mới thì Ntv nhớ mở một 2pic mới cho dễ theo dõi nha Ntv, ủng hộ.
Tất nhiên phải topic mới rồi vì nó là bản gốc! không chung với C6 được!!!

hoangphonghd

Bên topic tổng hợp của bunrieucua có mà bạn! Sang đó nhé.
Làm j có
bạn cho cái link down
Với lại cho mình xin cái mod Camera cho N97 với
thấy camera ko được nét
Ko bít có dùng chung với mod Camera 5.0 cho 5800 ko nhỉ

nvh2981

Member
các bạn hãy nhấn thanks để khích lệ Ntv_79 đi nào.theo mình cái hiệu ứng đẹp không nên tích họp vào fm thì tốt hơn chắc ,anh em củng thừơng hay đổi theme effects rồi.

a2king

1. Tab to Unlock:
HAPPY BIRTHDAY - 28.8.2011
2. Swipe to Unlock:
RM 505 22.0.110 prd.rofs2 S^anna N8 iP swipe to unlock by Ntv 79
Hoặc
3. RM 505 22.0.110 prd.rofs2 swipe to unlock blue HD by Ntv 79

mình thấy 3 links có dung lượng gần bằng nhau, theo bạn nói thì chỉ cần down 1 trong 3 link trên rùi copy vao và flash, vậy 3 links này khác nhau chỗ nào vậy bạn??? có phải cái dùng Icon HD va cái dùng Icon S^3 ko bạn???

yoongy

1. Tab to Unlock:
HAPPY BIRTHDAY - 28.8.2011
2. Swipe to Unlock:
RM 505 22.0.110 prd.rofs2 S^anna N8 iP swipe to unlock by Ntv 79
Hoặc
3. RM 505 22.0.110 prd.rofs2 swipe to unlock blue HD by Ntv 79

mình thấy 3 links có dung lượng gần bằng nhau, theo bạn nói thì chỉ cần down 1 trong 3 link trên rùi copy vao và flash, vậy 3 links này khác nhau chỗ nào vậy bạn??? có phải cái dùng Icon HD va cái dùng Icon S^3 ko bạn???

1 : Dùng tap to unlock để mở khóa (chạm cái là xong)
2 : Dùng Swipe to unlock để mở khóa ( Kéo thanh Swipe từ phải sang trái) và thanh swipe màu cam ( xuất hiện Khi bấm nút menu hoặc khi có cuộc gọi để mở khóa )
3 : Cũng dùng Swipe to Unlock để mở khóa nhưng thanh spwipe màu xanh như mặt định.
có thế thui à ! ^^!