• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 - CFW [V.I.P version] by Ntv_79 - Fix FM tranmistor by vuchicuong [24.10]

Lovesjckd

ai cho mình xin cái fw gốc còn ngon với download ở lavi về toàn thiếu mất đèn MCU .... bực hết cả mình . thank .

a2king

nghe giới thiuệ là bản này hoàn hảo nhất mà có vẻ ít ng dùng quá vậy ta....

bobama

Bản này hao pin quá. mình flash hôm qua tối về sạc đầy rồi đi ngủ rút ra. sáng nay đã mất 1 vạch pin. Thông thường thì p hết ngày t2 mới bị hết vạch đầu

Ntv_79

Cũng tuỳ theo anh em cài và sử dụng pm gì! Để test thì anh em xóa hết folder hệ thống trên thẻ nhớ, E:/ và sau khi flash format lại máy. Và kiểm tra bằng checkmem mới chính xác! Còn khi cài và dùng phần mềm rồi thì mỗi người mỗi khác mà!

nganvuong1

Mình đã cài bản này nói chung tuyệt cả.
Nếu khắc phục lỗi FM thì ngon.
Cảm ơn bác NTV_79 nhiều, mong bác tiếp tục cống hiến cho anh em N97 ngày càng hoàn thiện hơn.

Ntv_79

Mình thấy bên http://www.ipmart-forum.com có cái sửa lỗi của FM-Transmitter.
Link: http://www.ipmart-forum.com/showthr...-Transmitter-Fix-v1.1-(-Your-Input-Languages)
NTV xem có sửa không nhé.
Ok, nghe có vẻ khả quan đấy, để rảnh thử cho bản mới nhé! Vì hiện giờ đang dùng bản gốc N97, nhưng thấy anh em bên đó phản hồi là OK. Mình mang về đây anh em làm thử với bản này coi sao nhé!

Mã:
-------------------------------------------
-------- FM TRANSMITTER FIX v1.1  ---------
--- ( + YOUR ORIGINAL INPUT LANGUAGES ) ---
-------------------------------------------
CREDITS: Thanks to neppumuk for his great finding on FM transmitter audio routing!

UPDATES:
Version 1.1:
* Bây giở cà FM FM transmitter và Music Player với hiển thị lời bài hát hoạt động (ported only from N97 Mini) được hỗ trợ!

Cách làm:

Bước 1) Xóa các file sau từ firmware port của bạn (ví dụ bản V.I.P bài số 1 của mình chẳng hạn):

Xóa các file dưới trong "\bin\sys\":
* fmtx_adaptation.dll
* systemstateaccessoryplugins0xA000220E.211.dll
* systemstateaccessoryplugins0xA000220E.2111.dll
Chú ý: Không xóa file này "systemstateaccessoryplugins0xA000220E.111.dll"
* PtiKeymappings_505_15.dll
* Elocl.02, Elocl.03, Elocl.14, Elocl.18, Elocl.37
Chú ý: Không xóa "Elocl.01"
* Zi8Arabic.dll, Zi8Dutch.dll, Zi8French.dll, Zi8German.dll, Zi8Turkish.dll
Chú ý: Không xóa "Zi8English.dll"

Xóa các file dưới trong "\private\10009d8f\":
* ecom-3-0.spi
* ecom-4-0.spi
* ecom-5-0.spi
* ecom-6-0.spi

Xóa các file dưới trong "\resource\apps\":
* fmtxaiplugin.r01
* fmtxgsplugin.r01
* fmtxindicator.r01
* fmtxvoicecommands.r01

Bước 2) Sau đó copy các file dưới đây từ bản firmware N97 gốc (v22) đè vào bản bạn đang làm ở trên:

\sys\bin\StaticFeatures.dll
\sys\bin\PtiKeymappings_505_*.dll
(* = Tất cả ngôn ngữ bạn có trong đó)
\sys\bin\Zi8*.dll
\sys\bin\Elocl.*
Theo mình hiểu * tức là tất cả các file có tên như vậy, nhưng thông thường các bản FW mình dùng chỉ tiếng Việt - Anh nên chỉ cần .r96 và .r01

\private\10009d8f\ecom-2-0.spi (Chỉ copy nó không đổi tên)
\private\200159c0\* (toàn bộ những gì trong folder đó)

Chỗ này nên copy các file .r96 và r01 nữa cho tiếng Anh
\resource\apps\FmTxApp.r96
\resource\xhtml\FmTxApp.r96\0x10282BEF\
\resource\fmtxaiplugin.r96
\resource\fmtxgsplugin.r96
\resource\fmtxindicator.r96
\resource\fmtxvoicecommands.r96

---------
Bước 3) Download file dưới về copy đè tiếp vào:
http://www.mediafire.com/?putqmkc7qzfr4f5

Nếu muốn Trình nghe nhạc ngon, bạn cũng cần download trình nghe nhạc của N97 Mini's v30 và copy đè vào đó nữa: http://www.mediafire.com/?4ezvsxrkdwxll4w
Chú ý: Trình nghe nhạc đó hỗ trợ hiển thị lời và FM Transmitter! Nhưng nó chỉ có ngôn ngữ tiếng Anh. Nếu muốn có tiếng Việt bạn download một FW gốc N97 Mini (RM-555) 30.0.004 có tiếng có tiếng Việt và lấy tất cả các file bắt đầu bằng "mpx" trong "\resource\apps\" ("mpx*.r96"

Chỉ thế thôi. Repack. Flash và Tận hưởng!
Anh em N97 cùng làm nào!=D>=D>=D>

movado_38

Ok, nghe có vẻ khả quan đấy, để rảnh thử cho bản mới nhé! Vì hiện giờ đang dùng bản gốc N97, nhưng thấy anh em bên đó phản hồi là OK.

bác cho em kasi mod 6trang kí tự trong fw này đi.em dơn bằng đt nên không dơn toàn bộ rot2 đc
thank bác trước

crazy2006

Ok, nghe có vẻ khả quan đấy, để rảnh thử cho bản mới nhé! Vì hiện giờ đang dùng bản gốc N97, nhưng thấy anh em bên đó phản hồi là OK. Mình mang về đây anh em làm thử với bản này coi sao nhé!

Anh em N97 cùng làm nào!=D>=D>=D>
Đúng là OK thật, có điều khi copy mấy thứ như thế JAF lại thấy máy hơi khác. Hic
NTV có cao kiến gì không? Không biết JAF nhiều thế này ĐT có sao không nhỉ, :-?

minh đã làm và thay FM đã ok nhưng ttpod ko chay duọc

Qk ! phát FM thật là tốt có cảm giác như mạnh hơn CT gốc, musicplayer 97mimi30 cũng ngon ,đúng là TTpop không hoạt động giống như chưa cài pacth4run vậy . Dù sao thì cũng rất ngon , mình thích bản nầy hơn

Ntv_79

minh đã làm và thay FM đã ok nhưng ttpod ko chay duọc
Bạn làm OK rồi up lên chia sẻ để anh em nào thích cùng dùng. Mình vẫn đang trải nghiệm với bản gốc nên chưa quay lại bản này được!

crazy2006

Bạn làm OK rồi up lên chia sẻ để anh em nào thích cùng dùng. Mình vẫn đang trải nghiệm với bản gốc nên chưa quay lại bản này được!

Cứ làm đúng theo hướng dẫn là OK. Chỉ có 1 điều là, hình như sau khi Fix thì cài TTpod không làm việc. Hic
Có vè nhiều người không quan tâm đến chức năng phát FM này mấy. :))

Khi nào rảnh NTV làm 1 bản CWF từ C6 V41 nhé, xem có gì mới không.