• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97mini v30 Cho 523x by ThanhTungHT & Vurain84 [Cover From ThanhTungHT]

Luu_Tan_Vu

Ai làm rớt sao vạy. Vote lên 5 sao đi. Fw tốt mà. Bản này fix bt recivẻr icon anna dùng rule cũ, tăng tốc máy thay kinetic là vô đối về pin

tc89

Ai làm rớt sao vạy. Vote lên 5 sao đi. Fw tốt mà. Bản này fix bt recivẻr icon anna dùng rule cũ, tăng tốc máy thay kinetic là vô đối về pin
Vurain84 nói vậy k lẽ Pin còn hơn cả SVIP V2 của Vurain84???????????

anhphu18

cfw này khá là hoàn thiện về pin ram và tốc độ, nhưng vì thêm mod lim dim vào làm hao pin đáng kể, nên mình sẽ làm thêm một phiên bản nữa, bỏ mod lim dim đi, để pin được tối ưu

atrau

cfw này khá là hoàn thiện về pin ram và tốc độ, nhưng vì thêm mod lim dim vào làm hao pin đáng kể, nên mình sẽ làm thêm một phiên bản nữa, bỏ mod lim dim đi, để pin được tối ưu

Nếu chỉ là mod lim dim thì bạn gửi lên #1 cho mọi người tự add vào là được, cần gì ắp lại cả cục cho khổ ra

anhphu18

Nếu chỉ là mod lim dim thì bạn gửi lên #1 cho mọi người tự add vào là được, cần gì ắp lại cả cục cho khổ ra
đâu phải ai cũng biết cook đâu ông, đưa nhiều mod lên sợ người ta rối, nên làm cái cfw hoàn thiện luôn. ^^!. bản sau này thì sẽ làm chỉ quan tâm với pin, sao cho pin tối ưu nhất, còn ai ưa mod nào thì tự cho vào. :D

tonymerlin

kết nhất câu bỏ mod lim dim của bạn mình cũng không cần mod lim dim

tonymerlin

à giờ mình muốn bỏ mod lim dim đi thì chỉ cần xoá hết cái mod limdim trong roft2 đi là được hay là phải thay bằng cái mod không có lim dim vậy
mà cái mod tắt đèn phím cứng ở #1 mình thấy ghi là tắt đèn phím cứng và xoay unlock có nghĩa là tắt luôn cả xoay unlock à,thanks

Chỉnh sửa cuối:

anhphu18

à giờ mình muốn bỏ mod lim dim đi thì chỉ cần xoá hết cái mod limdim trong roft2 đi là được hay là phải thay bằng cái mod không có lim dim vậy
mà cái mod tắt đèn phím cứng ở #1 mình thấy ghi là tắt đèn phím cứng và xoay unlock có nghĩa là tắt luôn cả xoay unlock à,thanks
mod lim dim bào gồm cả bộ rule của nó, nên không xóa được, phải lấy cfw gốc cook lại, mà không bỏ mod lim dim vào, còn mod tắt đèn phím cứng, thì tắt luôn cả xoay unlock đó

atrau

đâu phải ai cũng biết cook đâu ông, đưa nhiều mod lên sợ người ta rối, nên làm cái cfw hoàn thiện luôn. ^^!. bản sau này thì sẽ làm chỉ quan tâm với pin, sao cho pin tối ưu nhất, còn ai ưa mod nào thì tự cho vào. :D

Cái này là tiêu chí khi làm CFW của mình nè :D. Lúc làm cứ hì hục cắm đầu vào pin cuồi cùng tốc độ lại tăng mà không biết ở file nào luôn :-??.

Nói thật, không phải mình spam nhưng mình vẫn thấy FW gốc pin lâu hơn N97. Mình dùng FW gốc chơi cờ caro qua bluetooth, máy mình gần 3 ngày mới hết pin trong khi máy nó được 1 ngày rưỡi. Bản này đươc mod pin tối đa còn vậy, không biết bản khác sao đây ta :(
Mình công nhận FW N97 có nhiều tính năng nổi trội so với FW gốc (giờ không cách nào dụ thằng bạn dùng FW của mình dc :D) nhưng nếu so sánh pin mình vẫn nghĩ FW gốc hơn.
Sắp tới có lẽ cũng thử làm 1 cái CFW N97 để dùng, thử xem những cái biết về OFW cái nào dùng được nào, bắt đầu thấy các tính năng mới hay hay rồi :D

tc89

M luôn ủng hộ các pro cfw PIN TRÂU hơi chậm tí cũng đc. PIN TRÂU là ok rồi.

atrau

không cài được google map va pocketlock à bạn
Chắc lúc chỉnh FW chưa xóa các phần còn sót nên không cài được.
Chủ thớt cho mình xinh link bản FW icon cũ chưa fix lim dim với.

tranconghd89

không cài được google map va pocketlock à bạn
bạn bung rofs2 ra vào resource\plugins xoá file gmm_recognizer_2000CEA4.rsc đi là cài được googlemaps nhé.
còn pocketlock thì bạn vào resource\apps xoá file PocketLock_aif.mif đi là ok ngay

Chỉnh sửa cuối:

thainguu

bác anphu à, bác phải nói là bản mix mới đây nhất là bản số mấy, version mấy để anh em biết chứ

tc89

bác anphu à, bác phải nói là bản mix mới đây nhất là bản số mấy, version mấy để anh em biết chứ
V2. Version thì quan trọng gì đâu bạn. Bạn đổi tên cho giông với Rofs2 của bình là đc. FL với core v40 hay 50 đều ok.