• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 by Ntv_79 - BẢN TÌNH CUỐI [14.12.2011]

Ntv_79

Cũng lâu rồi không ra bản mới vì có ý định gác kiếm một thời gian cho bác N97 già nghỉ dưỡng sức. Nhưng thấy phong trào N97mini V30 đang hot làm anh em sốt ruột. Mình cũng ngứa nghề, vậy là chiến tiếp và phiên bản CFW N97 FINAL by Ntv_79 - BẢN TÌNH CUỐI [14.12.2011] ra đời để N97 luôn không thua kém các dòng khác.:)):)):)) Có lẽ đây sẽ là bản cuối vì KHÔNG THỂ TUYỆT VỜI HƠN trừ khi Nokia ra FW mới với những cái không thể cưỡng lại được. Chúc anh em vzui vzẻ với dế yêu!

Máy mình đây!

Vì yêu em N97 quá nên vẫn dùng và hết lòng với em nó chứ giờ em nó tàn tạ quá nhỉ (Nhìn ảnh bít)! Mất nắp camera, gẫy nút khóa bên hông, nắp sau gẫy nãy không đậy được phải dán băng dính, bàn phím cứng liệt một số phím, phím chụp ảnh cũng hỏng, chỉ lấy nét, sạc pin không vào! (:)(:)( --> Tất cả chỉ tại FLASH nhiều quá đó!!!:)):ar!
Pin trâu cực kỳ luôn. 3 cục thay nhau với 1 cục dung lượng cao 3000 mAh (Xem hình)>:)

Thanks to Luu_Tuan_Vu và các anh em đã cổ vũ!=D>=D>=D>

CÓ GÌ NÀO?

Trình duyệt web mới nhất
Trình bấm số Sym^3, search danh bạ thông minh
Bàn phím qwerty tích hợp
Biểu tượng mặt cười
6 trang ký tự đặc biệt,
Font mặc định full symbol và mod ký tự mặt cười và nhiều kí tự rất lạ
Trình nghe nhạc mới nhất, hiển thị lời bài hát
...
Fix chụp ảnh cảm ứng
Fix la bàn
Mod belle chỉ home screen
Chữ căn giữa
Tab to Unlock
Sau flash mặc định tiếng Việt, vào thẳng giờ VN, 12h12p, 12/12/11
Hiệu ứng đẹp, nhẹ nhàng
Tích hợp 3 theme Fix Full Icon by Ntv_79 tuyệt đẹp. (Chưa từng công bố):D
Menu 3x4 và 2x6
Tích hợ: Viet map, la bàn, đèn pin, bật/tắt bluetoot, chụp ảnh màn hình, tắt ứng dụng

Một số phần mềm hay tích hợp trong Z:/data/Ntv_79/ > anh em vào đó khám phá và cài thêm!;;)

Xem nữa nhé!

Bạn nào thích Theme thì đây!

Pass: Ntv_79
DOWNLOAD BẢN TÌNH CUỐI

Anh em down Core and Others về giải nén được folder RM-505, down file trên về giải nén copy đè vào. Xóa folder RM-505 cũ, copy folder RM-505 mới vào > FLASH> Cảm nhận > Và nhận xét để bổ xung cho Changlog ở trên! Thanks=D>​

Các bản CFW N97 đã phát hành bởi Ntv_79:

Chỉnh sửa cuối:

FanVurains

anh cho em xin bộ icon nha. hoặc em tự tác có dùng được cho CFW của anh Vũ không. em dùng 5230!

Ntv_79

anh cho em xin bộ icon nha. hoặc em tự tác có dùng được cho CFW của anh Vũ không. em dùng 5230!
Moi theme trong FW ra rồi múc icon sang theme khác là dùng OK thôi. Hoặc để từ từ mình sẽ Share hết 3 theme trong đó cho mọi người. Làm 3 cái theme đó mất rất nhiều thời gian và tuyệt đẹp luôn đấy!

vuchicuong123

đã flash xong , cảm nhận rất tuyệt, 3 thêm đều mang phong cách giống iphone, hiệu ứng sao bay nhẹ nhàng, thấy rất mượt, nhưng sạc pin vẫn ko có đèn Ntv_79 fix lại đi. mình sẽ trải nghiệm tận hưởng thành quả Bản tình cuối của Ntv_79.

FanVurains

Moi theme trong FW ra rồi múc icon sang theme khác là dùng OK thôi. Hoặc để từ từ mình sẽ Share hết 3 theme trong đó cho mọi người. Làm 3 cái theme đó mất rất nhiều thời gian và tuyệt đẹp luôn đấy!
cho em xin bộ icon trên hình thôi. đẹp thât! em định tách bo series60skill va thư mục 200113dd ra có được không. đang định cho vào CFW của bác Vũ

x0xloitex0x

báo cáo bác em là người thường xuyên theo dõi các bản CFW của bác đến bản #15 em chuyển sang C6.em vừa test và có cảm nhận rất good nhưng bất ngờ ở 1 lỗi là khi vào game không thể sử dung bàn phím số ở phím cứng trượt Q.ty.anh xem lại nhé.

Ntv_79

cho em xin bộ icon trên hình thôi. đẹp thât! em định tách bo series60skill va thư mục 200113dd ra có được không. đang định cho vào CFW của bác Vũ
Mình không tách riêng bộ icon ra nên không có. Bạn có thể dùng siscontents để đóng gói lại thành theme, kể cả cái series60 cũng đóng gói sis lại thành theme. Rồi dùng phần mềm đổi icon múc sang. Xong bung ra cho vào CFW bạn thích!
đã flash xong , cảm nhận rất tuyệt, 3 thêm đều mang phong cách giống iphone, hiệu ứng sao bay nhẹ nhàng, thấy rất mượt, nhưng sạc pin vẫn ko có đèn Ntv_79 fix lại đi. mình sẽ trải nghiệm tận hưởng thành quả Bản tình cuối của Ntv_79.
Hic, máy mình không sạc được trực tiếp vào máy nữa cơ:( Nên phải dùng tới 3 cục và cục sang rời như hình bài số 1 đó! (Đèn sạc ở cục sạc rời vẫn sáng mà:D)

báo cáo bác em là người thường xuyên theo dõi các bản CFW của bác đến bản #15 em chuyển sang C6.em vừa test và có cảm nhận rất good nhưng bất ngờ ở 1 lỗi là khi vào game không thể sử dung bàn phím số ở phím cứng trượt Q.ty.anh xem lại nhé.
OK, để xem lại xem thế nào. Nhưng bàn phím cứng của mình cũng hỏng roài nên không biết thế nào!:D

Vì yêu em N97 quá nên vẫn dùng và hết lòng với em nó chứ giờ em nó tàn tạ quá nhỉ (Nhìn ảnh bít)! Mất nắp camera, gẫy nút khóa bên hông, nắp sau gẫy nãy không đậy được phải dán băng dính, bàn phím cứng liệt một số phím, phím chụp ảnh cũng hỏng, chỉ lấy nét, sạc pin không vào! (:)(:)( --> Tất cả chỉ tại FLASH nhiều quá đó!!!:)):ar!

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Mình không tách riêng bộ icon ra nên không có. Bạn có thể dùng siscontents để đóng gói lại thành theme, kể cả cái series60 cũng đóng gói sis lại thành theme. Rồi dùng phần mềm đổi icon múc sang. Xong bung ra cho vào CFW bạn thích!

Hic, máy mình không sạc được trực tiếp vào máy nữa cơ:( Nên phải dùng tới 3 cục và cục sang rời như hình bài số 1 đó! (Đèn sạc ở cục sạc rời vẫn sáng mà:D)

OK, để xem lại xem thế nào. Nhưng bàn phím cứng của mình cũng hỏng roài nên không biết thế nào!:D
mấy bạn bị gẫy chấu sạc rồi, mình cũng đã bị như vậy ra hiều nó hàn lại mất 50k lại sạc đâu ra đấy ngay.

Ntv_79

mấy bạn bị gẫy chấu sạc rồi, mình cũng đã bị như vậy ra hiều nó hàn lại mất 50k lại sạc đâu ra đấy ngay.
Cắm sạc cột pin vẫn chạy mà chẳng thấy đầy, có khi còn thụt đi~X( Mua quả dung lượng cao quảng cáo 1 tuần đó 400k dùng cũng được 3 ngày. Mỗi tội dày gấp đôi, phải thêm nắp lưng. N97 không thua cục gạch là mấy!\-/

duc_nd

Pin thế nào hả đồng chí? Tôi trông "ông N97" của bạn mà chán thật đúng là 97. Bản của Vũ Pin tốt phết!

Ntv_79

eo ơi, fw mới nhìn đẹp kiếp:))
ram cũng cao nữa, tuyệt vời đấy bác Ntv
Mình còn phải công nhận là rất tuyệt mà!:))

Pin thế nào hả đồng chí? Tôi trông "ông N97" của bạn mà chán thật đúng là 97. Bản của Vũ Pin tốt phết!
Pin khỏi nói, chế độ chờ, 3 cục của mình được nửa tháng! Bản này được phát triển và dựa trên bản của Vũ mà! Ntv_79 dịch ngược là N97 vẫn tốt!\-/

cuongga5689

cái này có ở âất cả các bản CFW rồi, muốn gõ đc phím số qwerty khi chơi game java thì chịu khó về bản gốc nhé bạn:)

cuongga5689

Ntv_79 dịch ngược là N97 vẫn tốt!
câu này hay:)), công nhận em N97 này dùng lâu rồi mà vẫn yêu quá cơ
dùng android cứ thấy sao ấy, đc cái nh game hơn thôi, chứ nghe gọi nhắn tin thì vẫn quay về vs em N97 già cỗi của mình