• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 FOR 523X: BELLE+GLOSSY ICON - VERSION HAPPY NEW YEAR 2012

hoaiphiung

a Vu ơi! e xài bản 5233..thỉnh thoảng bị treo..phải nhấn nút nguồn chọn tháo thẻ nhớ cho nó đóng ứng dụng..rồi mới xài đc..thỉnh thoảng lại treo :((

Luu_Tan_Vu

a Vu ơi! e xài bản 5233..thỉnh thoảng bị treo..phải nhấn nút nguồn chọn tháo thẻ nhớ cho nó đóng ứng dụng..rồi mới xài đc..thỉnh thoảng lại treo :((
có thể em chạy nhiều apps ngầm, hoặc xung đột apps, rùi, em coi kỹ lại

akara

hix, đang onl đt nên chưa thử đc. Bạn fanvurain có thể port bản fix của vurain sang 5230 giúp dc không vậy? Không có ý gì về fw của bạn đâu, chỉ là mình đã rất kết fw của vurain thôi (effect, mod,...) và mình chỉ cần bản fix của nó thôi ^^

Luu_Tan_Vu

muốn port qua 5230 chỉ cần bung rofs2 của 5230 rồi coppy folder version trong resource, sau đó xóa hết các file trong rofs2 của 5230, rùi lấy bộ ruột của 5233 ném vào, thay folder version của 5233 bằng version của 5230 vừa mới cop ra đó, thế là xong, tức là 5233 và 5230 chỉ khác nhau folder version đó thôi.
hoặc bạn down rofs2 của 5233 về rùi đổi tên theo bộ core của 5230 rùi flash cũng được luôn

coc3k

Member
muốn port qua 5230 chỉ cần bung rofs2 của 5230 rồi coppy folder version trong resource, sau đó xóa hết các file trong rofs2 của 5230, rùi lấy bộ ruột của 5233 ném vào, thay folder version của 5233 bằng version của 5230 vừa mới cop ra đó, thế là xong, tức là 5233 và 5230 chỉ khác nhau folder version đó thôi.
hoặc bạn down rofs2 của 5233 về rùi đổi tên theo bộ core của 5230 rùi flash cũng được luôn
có phải mình xóa các thư mục private, resoure, sys, system, data không a vũ có xóa luôn các file DevIcon.fil, DevLogo.fil, feeds_view_template.html không anh

Luu_Tan_Vu

có phải mình xóa các thư mục private, resoure, sys, system, data không a vũ có xóa luôn các file DevIcon.fil, DevLogo.fil, feeds_view_template.html không anh
xoá hết đi rồi copy hết qua

vulinh123456

Theo mình hiểu thì đơn giản là lấy folder version trong rofs2 của 5230 bỏ qua rofs2 của 5233, xong repart, đổi tên file roft thành RM-588_51.0.002_prd.rofs2 là ok

coc3k

Member
bạn í đã thay cái bấm số ngoài hs như bt chưa bạn ?
mình cũng hok rõ nữa bạn do mình không thích cái bấm số đó nên mình thay cái bấm số phiên bản trước rồi giờ đc vào bản này luôn