• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

nAlertMe v0.4 - Ứng dụng chống chạm vào máy

Kojiro

Super V.I.P
nAlertMe v0.4

Ứng dụng này đã có từ lâu cho S60v3, hôm nay nó mới ra bản này dành cho 5800, xin trích các hướng dẫn đã làm cho S60v3 cho các bạn theo dõi.

Ứng dụng báo động dành cho máy có Accelerometer OS 9.2 khi có tác động vào máy, tương tự ứng dụng AlertMe đã có, chỉ khác đây là PM của samir, người viết Nokmote... viết ra

Chức năng hay của ứng dụng này ở chỗ, để tắt tiếng báo động thì bạn phải nắm được 3 code (code không phải là nhập số mà là vị trí của chiếc điện thoại của bạn).

Chú ý vị trí 1, 2, 3 của hình trên nhé!

Khi bạn Activate Alarm, máy sẽ bắt đầu cài đặt chế độ bảo vệ, xong cài đặt sẽ có tiếng (tít):

Bây giờ bạn thử dịch chuyển hay động chạm vào máy, máy sẽ chạy dòng Enter code 1 kèm báo động liên hồi, mình sẽ không làm gì được cho tắt máy ngoài tắt nguồn :). Nhìn hình có số 1, 2, 3 trên và làm theo là được ngay, nghĩa là bạn quay đầu điện thoại qua trái.

Nếu đúng thì màn hình sẽ hiện dòng Enter code 2, lại làm theo hình trên, quay ngay đầu điện thoại qua phải.

Sai thì vẫn kêu tiếp cho đến khi bạn thấy dòng Enter code 3 có nghĩa là bạn phải dựng đứng điện thoại. Nếu đúng sẽ tắt ngay.

Cứ làm bĩnh tĩnh, không có gì phải vội cả, từ từ sẽ khắc chế được nó thôi :D Mình đã làm cả nhà giật mình vì không biết cách tắt nó, phải tắt nguồn :p

Chú ý: Mình chỉ hướng dẫn dựa trên S60v3 nên có thể khác khi dùng trên 5800, mong các bạn thông cảm :D Anh em nào test thành công thì chia sẻ cho anh em nào mới cài nhé!

Last edited by a moderator:

thanhdhl2003

nAlertMe_beta4_Sensor - Phần mềm chống trộm (New updated)

nAlertMe beta4 Sensor unsigned for S60 5th

Phần mềm báo động khi có người "lỡ tay" cầm máy của mình khá hay nay đã có phiên bản mới (Beta4) support cho dòng máy S60 5th (5800, N97..)

Phải signed trước khi cài đặt nhé :D

Hướng dẫn sử dụng:

Khi khởi động PM sẽ báo : Deactivation sequence và có 3 hình 1 2 vả 3 (đây là 3 hình chỉ hướng máy để tắt chuông báo động). Các bạn phải nhớ 3 hình này để tắt chuông nhé, nếu kg nhớ chỉ có cách là tắt nguồn thôi :)).

* Active Alarm: Kích hoạt chế độ bảo vệ máy (Khi Active máy sẽ báo "tút..tút.."
* Define codes: Thay đổi Deactivation sequence (tắt báo động). Khi dùng chức năng này, PM sẽ báo bạn thực hiện 3 bước (Enter Code 1 2 và 3). Các bạn xoay máy theo 3 hướng mình thích, sau mỗi hướng nhớ chạm vào màn hình 1 cái, PM sẽ báo Code 1 2 và 3 OK. Khi thay đổi xong thì Deacvation sẽ cho bạn thấy 3 hướng mà bạn đã thay đổi.
* Define Alarm Sound: Có 3 âm báo cho bạn lựa chọn.

Lưu ý: Máy sẽ báo động chỉ khi máy được cầm hẳn lên, còn nếu đặt máy ở vị trí ban đầu lúc kích hoạt mà chỉ chạm vào máy thì máy sẽ kg báo động đâu nhé.
Khi máy đang báo động trên màn hình sẽ báo: Enter Code 1 2, các bạn xoay hướng máy như các bạn đã lưu. Khi thực hiện đúng Enter Code 1 thì mới thực hiện bước 2, nếu thực hiện đúng 3 hướng. Máy sẽ dừng kêu.

Văn chương tệ lắm. chỉ hướng dẫn đc như vậy. Các bạn nghiên cứu thêm nha.

P/s: Các Mod cho để cái này ngoài này để làm phong phú thêm các ứng dụng trên nền accelerometer cho Box S60V5 nhé ;;)

thanhdhl2003

Trời, bác KJR này lẹ tay quá :D. Up lên rồi mà kg kịp :)) Sẵn bác xóa dùm bài của mình nhé :((

Kojiro

Super V.I.P
KJR mà ra tay thì... :p Thôi ko spam nhé, để anh em chia sẻ tí kinh nghiệm, hồi đó cài N95 mỗi lần mở muốn hết cả hồn, cái này còn đỡ, cái Dont touch mới kinh :) Ko biết Dont touch có cho 5800 chưa nữa :D

Bài viết rõ ràng thế, ai nỡ xóa :D Gộp chung là chí lý, bổ sung cho nhau.

m0nk3y86

Mình vừa cài thử, nhg dùng chưa thành thạo lắm. Tưởng là nó hide, khoá fím rùi để đấy, ai cầm vào sẽ kêu. Hoá ra nó hiện nguyên màn hình của nó, kêu ỉnh ỏi trong cty, may sếp đi vắng =))
Các bác dùng thành thạo chưa thì hướng dẫn AE kỹ chút nhé ;;)

jackpham

ứng dụng này có thể chống trộm khi bạn ngủ đấy. con 5800 chạy ứng dụng này rất ổn.

Auto

Em thấy...
Muốn nó hết kêu thì ng lấy làm thế cũng sẽ nín im à, sao bằng thoát phải nhập pass của anti touch nhỉ ;)
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Em thấy...
Muốn nó hết kêu thì ng lấy làm thế cũng sẽ nín im à, sao bằng thoát phải nhập pass của anti touch nhỉ ;)
Posted via Mobile Device

:D Chủ yếu là khi chôm máy bọn ác có đủ bình tĩnh để làm theo hướng dẫn ko đã em à :)

spectre1

Mình đã test thử rất hay.Code ban đầu của nó là: code1 để đứng điện thoại, code2 xoay ngược điên thoại lại 180º,code 3 quay đầu sang trái.Nút nguồn vẫn sử dụng được nếu quên code.Nó fải bắt tháo pin thì hay.

LeMyChinh

hehe cái này dùng hay đấy.mình đã cài và dùng thử.nhưng nếu đụng vào máy kêu mà ko làm jif được trừ tháo pin và mở khóa theo hướng dẫn thì hay hơn.mà mỗi máy cài đươc 1 pass khác nhau mới tuyệt vời.chứ máy nào cũng như máy nào thi.....hehe các pác cứ để máy cẩn thận với em>:)

w6darkcloud9w

máy thằng chỉa dt cầm dt lên nó tắt nguồn mẹ òi >"< chờ xoay xoay nữa. miễn sao trong tầm tay thì dùng đc thôi àh. chứ bị móc túi thì bó tay

m0nk3y86

:D Chủ yếu là khi chôm máy bọn ác có đủ bình tĩnh để làm theo hướng dẫn ko đã em à :)
Thế nếu bọn chôm máy cũng là dân nghiền công nghệ, am hỉu về điện thoại,...hay cũng cthể nó đã mò wa topic này của chúng ta thì sao nhểy =)) Nhìn vào màn hình PC làm j nữa, nhìn vào máy đi...chưa kêu đã mất kìa

marquis

máy thằng chỉa dt cầm dt lên nó tắt nguồn mẹ òi >"< chờ xoay xoay nữa. miễn sao trong tầm tay thì dùng đc thôi àh. chứ bị móc túi thì bó tay

hồi học quân sự đại học trên thủ đức mà có phần mềm này là lợi hại ác , bọn nó có rạch mùng chôm cũng đí đc >:) .nói chơi vậy chứ lúc đó làm gì có tiền mà sắm 5800 để cài báo động :))

**** Cập nhật : sao em không sử dụng được phần mềm này ... Sign và cài xong , đến khi vào , nó hiện ra thông báo : "Unable to execute file for security reasons" rồi tự động văng ra ngoài .
Em hiện đang xài fw 11 và không cài security software nào cả . 2 bác chủ topic giúp em với !

Chỉnh sửa cuối:

m0nk3y86

hồi học quân sự đại học trên thủ đức mà có phần mềm này là lợi hại ác , bọn nó có rạch mùng chôm cũng đí đc >:) .nói chơi vậy chứ lúc đó làm gì có tiền mà sắm 5800 để cài báo động :))

**** Cập nhật : sao em không sử dụng được phần mềm này ... Sign và cài xong , đến khi vào , nó hiện ra thông báo : "Unable to execute file for security reasons" rồi tự động văng ra ngoài .
Em hiện đang xài fw 11 và không cài security software nào cả . 2 bác chủ topic giúp em với !
Có thể pm này chỉ dành cho FW 20 đã hackphone, bạn thử xoá đi & cài lại xem sao.

LeMyChinh

theo mình thấy bạn nên up lên v20 sẽ cài đươc.jo` để 11 làm jie` nữa.mình thấy sài 20 dễ chịu lắm.chú đâu có lỗi ji` đâu.hehe>:)

boycz_dude

hịc..cái này hay nhỉ..nhưng phải fw20 e vẫn 11..ko biết các bài viết về fw20 nào khả dụng..vì e thư ở NSU ko có bản cập nhập cho blue...hịc..buồn chán..đâm ra chán máy:((..ai có bài nào cho blue và up thành công nói e với...e mua máy ở VN..mang sang nước ngoài dùng...nếu lỡ nó bị sao..chẳng biết làm thế nào:)) dù còn bảo hành

m0nk3y86

hịc..cái này hay nhỉ..nhưng phải fw20 e vẫn 11..ko biết các bài viết về fw20 nào khả dụng..vì e thư ở NSU ko có bản cập nhập cho blue...hịc..buồn chán..đâm ra chán máy:((..ai có bài nào cho blue và up thành công nói e với...e mua máy ở VN..mang sang nước ngoài dùng...nếu lỡ nó bị sao..chẳng biết làm thế nào:)) dù còn bảo hành
Oh này, sao lại vô lý thế nhểy, topic hướng dẫn up FW to lù lù thế kia mà hok thấy hả? Vào đây tham khảo & làm theo nhanh lên. :))

LeMyChinh

bạn có thể đổi code =JAF dễ mà chẳng ảnh hưởng ji` nghiêm trọng đến máy.tho cách của PRO thanh(lik của con khỉ đóa)rùi up = NSU cũng được.mình đã thử rùi.đổi code thành 0559950 là ok>:)lưu ý nếu up = NSU ko có tiếng việt nhá:D

Chỉnh sửa cuối: