• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

HTC HD2 mơi học up rom cần hỏi

Tình hình là em mới up rom BoxmaX.S3.5.v13.Direct.Ext4. RCT cho em HTC HD2 đang chạy wm6.5,tất cả các bước up rom em đọc trên mạng đều ok cả,máy khởi động được vào android, nhưng máy cứ báo đầy bộ nhớ, em vào kiểm tra bộ nhớ trong thì dung lượng free là 0,mặc dù em phân vùng thẻ nhớ là fat 32 (3,5G)- ext4 (4G),em đã thử mọi cách đều ko đc ah,em đã thử để phân vùng ext4 là 1024M nhưng vẫn vậy,có cao nhân nào giúp em không ah

Bạn cài và boot đc vào android thì chứng tỏ thao tác đã đúng rồi. Chỉ còn vấn đề ROM và phân vùng thôi. Chẳng hay bạn cài NativeSD hay DirectSD ?

cqhieu

Tình hình là em mới up rom BoxmaX.S3.5.v13.Direct.Ext4. RCT cho em HTC HD2 đang chạy wm6.5,tất cả các bước up rom em đọc trên mạng đều ok cả,máy khởi động được vào android, nhưng máy cứ báo đầy bộ nhớ, em vào kiểm tra bộ nhớ trong thì dung lượng free là 0,mặc dù em phân vùng thẻ nhớ là fat 32 (3,5G)- ext4 (4G),em đã thử mọi cách đều ko đc ah,em đã thử để phân vùng ext4 là 1024M nhưng vẫn vậy,có cao nhân nào giúp em không ah

Bản này mình nhớ ko nhầm thì không thao tác được *101# và *102#. Đã từng dùng qua. Công nhận nó đẹp và nhẹ.

trantruongbk

xin hướng đẫn cụ thể về DirectSD

em thấy mọi người hỏi chạy rom trên directSD nhanh hơn trên native sd . vậy bác nào có thể cho chút thời gian hướng dẫn cụ thể để bọn em có thể vọc được không ạ